Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thi tuyển vào VPBank - giúp em với :)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các ac wtt, mấy ngày nay e thường xuyên theo dõi chuyên mục này và thấy có rất nhiều anh chị đã và đang làm việc trong ngân hàng nên mong các ac chia sẻ chút kng thi tuyển
    Đợt rồi e có nộp hs thi tuyển vị trí kiểm soát và hỗ trợ phòng nguồn vốn ngân hàng vpbank. Ac nào có kng có thể chia sẻ dạng đề thi giúp e được không ạ? E search thông tin trên mạng thì thấy nói vpbank ko thi trắc ng, iq, gmath mà thi viết check lý thuyết nhưng chỉ thấy có đề thi tín dụng, không biết đề thi vào phòng nguồn vốn có khác không hay chung một đề tất nữa .
    P/s: Em là sv Ngoại thương mới ra trường t5 năm ngoái, đi làm cho công ty tư nhân được 6 tháng giờ bỏ việc ở nhà. Lần này e quyết chỉ thi tuyển vào ngân hàng hoặc công ty nước ngoài (vì rút kng từ công ty trc e làm, đến chỉ toàn lướt web xem news, công việc thì không có tính chuyên môn gì cả nên thực sự 6 tháng làm việc vừa rùi cảm thấy rất lãng phí). Ac có thông tin tuyển dụng thì chia sẻ giúp e nha Mới ở nhà có hơn chục ngày mà e sắp stress mất rùi Mấy ngày nay ngày nào cũng lượn lờ mò mẫm vietnamwork rùi thì vnba với cả web các ngân hàng nữa mà mới chỉ nộp hs được mỗi chỗ vpbank này
    Thx mọi người trc nha :LoveStruc:
    Trái tim em có ước mơ
    Em vẫn nghĩ rằng lấy chồng phải lấy người như anh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 548 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cohu Xem bài viết
    Chào các ac wtt, mấy ngày nay e thường xuyên theo dõi chuyên mục này và thấy có rất nhiều anh chị đã và đang làm việc trong ngân hàng nên mong các ac chia sẻ chút kng thi tuyển
    Đợt rồi e có nộp hs thi tuyển vị trí kiểm soát và hỗ trợ phòng nguồn vốn ngân hàng vpbank. Ac nào có kng có thể chia sẻ dạng đề thi giúp e được không ạ? E search thông tin trên mạng thì thấy nói vpbank ko thi trắc ng, iq, gmath mà thi viết check lý thuyết nhưng chỉ thấy có đề thi tín dụng, không biết đề thi vào phòng nguồn vốn có khác không hay chung một đề tất nữa .
    P/s: Em là sv Ngoại thương mới ra trường t5 năm ngoái, đi làm cho công ty tư nhân được 6 tháng giờ bỏ việc ở nhà. Lần này e quyết chỉ thi tuyển vào ngân hàng hoặc công ty nước ngoài (vì rút kng từ công ty trc e làm, đến chỉ toàn lướt web xem news, công việc thì không có tính chuyên môn gì cả nên thực sự 6 tháng làm việc vừa rùi cảm thấy rất lãng phí). Ac có thông tin tuyển dụng thì chia sẻ giúp e nha Mới ở nhà có hơn chục ngày mà e sắp stress mất rùi Mấy ngày nay ngày nào cũng lượn lờ mò mẫm vietnamwork rùi thì vnba với cả web các ngân hàng nữa mà mới chỉ nộp hs được mỗi chỗ vpbank này
    Thx mọi người trc nha :LoveStruc:
    Giải tán VPbank đi em ơi, lương ở đó thấp lắp, chế độ cũng chán.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e cũng bít thế nhưng đợt này thấy các ngân hàng khác tuyển dụng cũng ko nhìu (e bị lỡ mất đợt tháng 3 ) mà vị trí thì không phù hợp lắm hoặc có chăng thì toàn yêu cầu tối thiểu bn năm kng, có vị trí này thì e thấy phù hợp với mình nên cứ thi thử, nếu pas thì cứ chấp nhận đi làm lg thấp 1 thời gian lấy kng làm việc trong ngân hàng vì thực sự e rất thích lĩnh vực này và quyết theo đuổi nghề này mong mọi ng` ai có kng thi tuyển hay có thông tin tuyển dụng của ngân hàng thì giúp e
    Trái tim em có ước mơ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 114 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khuyên em chân thành, nên bỏ qua VPBank đi. Ngân hàng này lởm lắm, đã có rất nhiều topic chửi bới cái Ngân hàng này rồi. Nếu vào đó, em phải nộp bằng gốc và cam kết làm cho nó 2 năm. Nếu tự ý bỏ thì sẽ phải đền bù cho nó đấy. Em cứ search thử google mà xem. Hiện đang có nhiều ngân hàng tuyển dụng mà, hình như Maritime Bank cũng đang tuyển đó em.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng theo dõi update thông tin tuyển dụng maritime lém cơ mà đợt này nó tuyển toàn yêu cầu tối thiểu 1 năm kng làm việc vị trí tương đương mà e thì lại chả có tí kng ng hàng nào vẫn đang xem nó có đợt tuyển các vị trí khác mà ko đòi kng ko vì e có con bạn làm ở đấy nó cũng ca ngợi ngân hàng lém .
    Còn vpbank thì mấy ngày nay e search trên mạng thấy nội bộ của nó có vẻ có nhìu vấn đề phức tạp nên chắc cứ đi thi cho bít thui thx ac nhìu, mọi ng` chia sẻ tiếp nha
    Trái tim em có ước mơ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 63 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Dear bạn,
    Bạn mới ra trường và mà đã đòi thi vào vị trí kiểm soát thì chắc chắn là fail. Để leo lên được vị trí này phải có ít nhất 1 năm kinh nghiệm làm việc trong lĩnh vực hỗ trợ nguồn vốn + KN làm kiểm soát, vì bạn đã biết gì về công việc này đâu mà kiểm soát người khác, đúng không nào?
    Nếu bạn yêu thích cv ngân hàng và 1 là một người cẩn thận, tỉ mỉ, biết xử lý tình huống thì nên thi vào vị trí này nhé. Còn nếu hướng ngoại, năng động và tính toán tốt thì nên thi vào phòng Nguồn vốn or Tín dụng.
    Vài chia sẻ cho bạn định hướng. Mình TN cùng trường và cùng khóa với bạn, hiện cũng làm phòng Hỗ trợ nguồn (treasury back office) cho 1 NH trong nước.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hjx t bít đâu đấy vì cái vị trí này là cái chị nhân sự bên vpbank bảo t apply vào thui chứ ban đầu t nộp tín dụng, chị ấy bảo có ielts thì nên thi vào phòng nguồn vốn, vị trí này là nhân viên phòng nguồn vốn mà, chỉ là nhân viên kiểm soát và hỗ trợ phòng nguồn vốn chứ ko phải kiểm soát viên đâu (chắc bạn định nói vị trí này) .
    Thx bạn nhìu lém mình bỏ việc hơn chục ngày h mún đi làm lắm rùi, nằm nhà nhìu stres
    Trái tim em có ước mơ
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 63 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ừa, cứ nộp đi bạn, làm Nguồn vốn (front) thích lắm đấy, mình cũng đang nhăm nhe chuyển mà chưa có cơ hội. Mình cũng đã trải qua giai đoạn thất nghiệp nằm nhà, chán lắm đấy, nhưng rồi cũng qua thôi mà. Chúc bạn may măn nghen!
    • 284 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi chúc mừng một thành viên gia nhập đại gia đình VPBank
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 86 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nhân tiện mọi người nói về phòng Nguồn vốn, em vốn có 1 thắc mắc về cái này nên hỏi luôn các mẹ trên này vậy

- Hoạt động của phòng NV là như thế nào, nhân viên được yêu cầu những gì, phải làm gì? em muốn biết thông tin càng cụ thể càng tốt ạ!

- Thi vào phòng này cần những nghiệp vụ gì? Yêu cầu gì? Em thấy có mẹ nào đó trên này nói là có bằng ielts, năng động thì làm.. Em cũng thắc mắc về cái phòng này lâu rồi, mới đọc sơ qua thông tin mô tả về nó trong 1 đợt tuyển dụng của MB (hồi đó em chưa ra trường, nên ngo ngoe tìm hiểu công việc thôi). Về bản thân, em tự nhận xét mình nhanh nhẹn, tháo vát , cao ráo, sáng sủa (chả biết có giúp gì được cho công việc này không, cứ giới thiệu thế, AQ tí... Em đang học Ngoại thương, cuối năm nay ra trường, tổng kết 7.5 (đó là điểm trung bình 7 kỳ, chưa kể điểm Khóa luận tốt nghiệp), dự định thi IE vào đầu tháng 8 và mục tiêu minimum là 7.0. Hỏi em như thế có qua được vòng hồ sơ không ạ? Và em phải chuẩn bị những kỹ năng gì khác nữa?

- Em muốn hỏi thêm một câu ngoài lề là có phải trong tháng 6 và tháng 9 thì các NH thường tuyển nhiều không? Em định bỏ qua cơ hội xin việc trong tháng 6 vì quyết tâm học và thi ielts đã, hi vọng là t9 sẽ đúng đợt tuyển của NH, Em hỏi lại các mẹ thế cho chắc để lên kế hoạch xin việc. hi hi

Rất mong tin ạ. Em cám ơn cả nhà nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 86 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

À, em quên mất một câu hỏi nữa.

Em thấy có mẹ nào trên này nói là vào vị trí kiểm soát...gì gì đó. Cho em hỏi là nếu xin vào đó, thì công việc của SV mới ra trường (chưa có kinh nghiệm) được gọi là gì? (Nhân viên kiểm soát, nhân viên phụ trách... đại loại thế). Và sau một số thời gian thì công việc sẽ là gì?

EM xin hết ạ.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 63 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Dear bạn,
    Mình có chút ít kinh nghiệm, tiện chia sẻ với bạn nhé, thừa thiếu gì đừng trách mình.
    Thứ nhất, Phòng Nguồn vốn và kinh doanh ngoại hối thuộc Khối kinh doanh của NH, trực tiếp làm ra tiền cho NH. Trong đó có 2 nghiệp vụ chủ yếu là FX (foreign exchange - kinh doanh ngoại hối) và MM (money market). Nghiệp vụ FX là mua đi bán lại các ngoại tệ, cần những người có đầu óc tính toán, nhanh nhạy một tí. Nghiệp vụ MM bảo đảm tính thanh khoản cho NH (vd nhé, hôm nay NH của bạn có người rút sổ TK khoảng 100 tỉ chẳng hạn, thì đây sẽ là bộ phận lo khoản tiền đó để có thể trả cho KH bằng cách vay tiền của NH khác chẳng hạn....). Nói chung, trong NH làm bên Nguồn vốn và Tín dụng là hay nhất (vì trực tiếp tự doanh, làm ra tiền cho NH nên lương cũng cao hơn các bộ phận khác). Yêu cầu của vị trí này, theo mình, là sensitive với thị trường, aggressive một tý, quan hệ rộng với các NH khác, và tính toán tốt.
    Thứ hai, Phòng Hỗ trợ Nguồn vốn (thường thuộc Trung tâm thanh toán, thường gọi là Treasury back) là bộ phận chuyên hỗ trợ phòng nguồn trong documents, làm contract, liên lạc trực tiếp với KH, theo dõi luồng tiền đi về, làm báo cáo về tình trạng ngoại hối hay tình trạng vốn. Yêu cầu vị trí này, vì liên quan nhiều đến documents, nên cần phải nắm được luật, tính cẩn thận, chặt chẽ (vì liên quan hợp đồng), biết đối đáp và giải quyết tình huống (đôi khi luồn lách với KH khó tính và cãi nhau với bên phòng nguồn )
    Mình trả lời luôn câu hỏi bạn broad_sky về vị trí công việc. Mới vào thì ai cũng là nhân viên thôi, còn sau khi có kinh nghiệm và thực lực thì ở phòng Nguồn (front) bạn sẽ là chuyên viên, còn phòng Hỗ trợ (back) thì bạn sẽ lên từ Nhân viên, chuyên viên và rồi đến Kiểm soát viên....
    Thế nhé, mong trả lời đc phần nào thắc mắc của các bạn.
    Thân,
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 86 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cám ơn chị Bearwocbma rất nhiều vì đã giải thích toàn bộ những thắc mắc của em :LoveStruc:

Nhưng chị nói tới làm phòng nguồn (treasury back office) ấy, đòi hỏi tính thật cẩn thận chắc em không hợp rồi. em thì nhanh nhẹn thật đấy, nhưng thấy rằng mình hơi thiếu tính cẩn thận:Smiling: (hồi đi học tính toán rất hay sai - đây là ví dụ điển hình đấy ạ) không khéo em không hợp với bất cứ lĩnh vực nào trong ngân hàng hết, dù nghe mô tả công việc phòng nguồn em cảm giác rất thích, rất hợp với tính cách của mình :Smug:

Cho em hỏi thêm một câu nữa là nếu vào phòng nguồn, ví dụ ở vị trí kinh doanh FX như chị nói, sau đó muốn chuyển qua ban khác (treasury) thì có được không? việc chuyển giữa các phòng có dễ dàng không? (vì biết đâu vào làm rồi mới thấy mình hợp phòng khác hơn thì sao!! hi..
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 63 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hihi, đã làm Phòng Nguồn vốn thì chả ai mún chuyển đi nữa đâu em, phòng ngon nghẻ gần như nhất NH rùi mà (theo ý chị). Còn nếu mún chuyển thì chắc là ok thôi, nếu mình đề xuất.
    Còn việc phân bố giữa việc làm FX, MM hay hàng hóa phái sinh thì sẽ đc trưởng bộ phận phân công thôi em, sẽ đc làm lần lượt hết tất cả nghiệp vụ em nhé, để còn backup khi có bộ phận nào đó còn thiếu mà. Còn di chuyển giữa back và front thì không thể nhé, vì đó là 2 bộ phận khác nhau, phòng khác nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 86 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chi Bearwocbma tốt bụng ơi, cho em hỏi phát nữa!

Em thấy trong những vị trí tuyển dụng của NH thường có yêu cầu là "có ít nhất một năm kinh nghiệm", rất ít khi thấy không yêu cầu kinh nghiệm.

Em muốn hỏi là nếu mình cứ nộp hồ sơ thì khả năng nhận có cao không? (khổ nỗi SV mới ra trường thì làm gì có kinh nghiệm nhỉ, chả nhẽ những tuyển dụng như thế toàn tuyển cho những người đi làm. mà cũng phải từ không biết mới tới biết chứ, hix!)

à, với lại môn thi nghiệp vụ, chỉ có tín dụng thôi hả chị (phòng NV or tín dụng ấy). Khi vào vị trí NV thì có sử dụng tiếng anh nhiều không hả chị? em thích sử dụng tiếng anh lắm, mà cũng thích thử sức trong ngân hàng (mà em thấy mọi người bảo là trong NH ít dùng tiếng anh, hix)
    Mọi người chỉ giúp em với nhé.! em mong tin nhiều lắm lắm.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 63 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào em,
    Em muốn làm NH thế cơ à?
    Lúc trước chị thi vào thì không thi nghiệp vụ, chỉ đến vòng PV thì bị hỏi thôi. Mỗi lần tuyển thì từng đợt người ta có những tiêu chí riêng (vd đợt này đang thiếu người trầm trọng thì sẽ tuyển người có KN, hoặc là nếu đợt này có người sắp nghỉ thì có thể tuyển fresh để tiết kiệm chi phí....). Và chị nghĩ là tất cả sẽ được đánh giá qua vòng PV. Các sếp, qua cách nói chuyện, sẽ đánh giá đc em thế nào, có phù hợp tiêu chí mà phòng ban đấy cần không. Mỗi lần sếp chị đi PV về đều chia sẻ với bọn chị nên bọn chị biết hết , bọn chị gọi sếp toàn xoay các em để khui ra các ước mơ thầm kín của các em đó, keke. Tiêu chí có thể thế này, như phòng chị (treasury back) thì cần những người trung thực, thành thật, trông ngoan ngoan (vì vớ vẩn có thể nó chuyển một đống tiền vào TK nó thì chít). Đấy, thế thôi em ạ.

Sử dụng Tiếng Anh trong NH thì ít lắm em, kể cả trong các NH nc ngoài. Nếu em mún dùng nhiều hơn thì có thể thi vào PHòng Thanh toán Quốc tế (các NH nc ngoài thường là fòng Trade and Finance nhé). Chị nghĩ nếu học Ngoại thương thì thi vào phòng đấy cũng có lợi thế đấy em ạ.

Thế nhé, cứ từ từ tìm hiểu em ạ
    Chúc em thành công!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 86 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em định chỉ nhấn nút "thanks" chị thôi, nhưng cảm thấy thế vẫn chưa đủ

Thực sự thì em không hẳn là thích NH lắm, và một phần là do bây giờ người ta "chuộng" quá, thấy ai cũng thi vào NH nên em muốn thử sức mình qua cuộc thi tuyển xem mình như thế nào (dù em vẫn nghĩ rằng các bài thi tuyển đầu vào cũng như 1 bài thi - có may rủi và đôi khi không phản ánh được hết thực lực của người dự tuyển :Smiling. Với lại, bây giờ cơ hội với em cũng không có nhiều lắm (cá nhân em thấy thế ạ - chị đừng cười em nhé! nên em muốn thử sức trong những lĩnh vực khác nhau, và cuối cùng là em sẽ chọn một vị trí phù hợp nhất cho mình! hi.....

Thực ra (điều này có vẻ giống tâm sự hơn, nhưng em vẫn muốn bày tỏ, hi...) mơ ước từ nhỏ của em là liên quan tới việc đàm phán, giao dịch và ký kết hợp đồng (đại loại thế đấy ạ - em chả biết miêu tả nó là nghề gì nữa . Mặc dù em biết muốn được vị trí ấy phải phấn đấu rất nhiều, ngoại ngữ phải cực giỏi để đàm phán... và mơ ước ấy thực sự là rất xa vời (vì tiếng anh của em chỉ "tầm tầm" thôi! hix) nhưng em vẫn sẽ cố gắng cho mơ ước ấy, và bên cạnh đó là cũng thử sức mình trong lĩnh vực khác xem sao! hi........

Cám ơn chị rất nhiều về sự nhiệt tâm đã dành cho em!:LoveStruc:

Chúc chị luôn vui vẻ, hp và thành công nhé! :LoveStruc::Kiss::Battin ey:
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi broad_sky Xem bài viết
    Chi Bearwocbma tốt bụng ơi, cho em hỏi phát nữa!

Em thấy trong những vị trí tuyển dụng của NH thường có yêu cầu là "có ít nhất một năm kinh nghiệm", rất ít khi thấy không yêu cầu kinh nghiệm.

Em muốn hỏi là nếu mình cứ nộp hồ sơ thì khả năng nhận có cao không? (khổ nỗi SV mới ra trường thì làm gì có kinh nghiệm nhỉ, chả nhẽ những tuyển dụng như thế toàn tuyển cho những người đi làm. mà cũng phải từ không biết mới tới biết chứ, hix!)

à, với lại môn thi nghiệp vụ, chỉ có tín dụng thôi hả chị (phòng NV or tín dụng ấy). Khi vào vị trí NV thì có sử dụng tiếng anh nhiều không hả chị? em thích sử dụng tiếng anh lắm, mà cũng thích thử sức trong ngân hàng (mà em thấy mọi người bảo là trong NH ít dùng tiếng anh, hix)
    Mọi người chỉ giúp em với nhé.! em mong tin nhiều lắm lắm.
    Hi em, c cũng dân Ngoại Thương ra trường năm ngoái. Hồi mới ra trường hứa với cô giáo nhất định sẽ theo nghiệp Marketing, cầm tấm bằng đỏ trog tay mà run rẩy tự hào. Nhưng ra ngoài mới biết khó khăn. 1 năm bôn ba với nghề, cuối cùng đến bây giờ c cũng thử sang ngân hàng đổi gió đây em. C vừa trúng vào ACB rồi làm Tín dụng. Cv này thấy bảo cũng vất nhưng chung quy còn nhàn hơn Mar nhiều
    C nghĩ thời điểm này đang là nước rút để làm khóa luận, e nên tập trung làm cho thật tốt đừng để bị phân tâm, ko thể lo 2 việc lớn cùng 1 lúc đc đâu em ạ. English tốt là 1 lợi thế vì bh đi đâu ngta cũng pv = Eng. Sau khi tốt nghiệp c khuyên e nên xác định 1 năm đầu tiên là để học hỏi & tích lũy những điều cơ bản nhất của 1 ng đi làm. Đó là những điều hết sức nhỏ & k mang tính nghiệp vụ như ta vẫn tưởng tượng hồi còn sv đâu. Vd như cách sd máy photo, máy in, máy fax, máy scan, máy... hủy; cách ăn uống tiệc tùng, cách ứng xử với đồng nghiệp & cấp trên, cách xả stress, lấy lại cân bằng, cách sắp xếp thời gian & tìm hiểu về các môi trường, các ngành nghề ( nếu e chịu khó nhẩy việc nhiều thì sẽ tích lũy đc khá nhiều kinh nghiệm bổ ích này đấy, ko có gì là thừa đâu em ) Chúc e đạt kết quả tốt trong đợt bảo vệ sắp tới. Thân!
    Biết để Hiểu... Hiểu để Chấp nhận... Chấp nhận để Vượt qua! :Applause:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 257 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em hơi ngoài lề một chút nhé :-P cho em hỏi có anh/chị nào có kinh nghiệm làm việc hay thi tuyển vào Techcombank chưa? thi có khó lắm không và thường đề thi xoay quanh những nội dung nào ạ! Em mới apply cho vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng doanh nghiệp, không biết vị trí này đòi hỏi ứng viên có khắt khe không? bản thân e thì thấy mình nhanh nhẹn, giao tiếp cũng được, và ngoại hình cũng ưa nhìn, nhưng e lo phần thi trắc nghiệm vì nghiệp vụ NH e hơi kém ạ!
    tks cả nhà ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

chuyên viên quan hệ khách hàng doanh nghiệp đó thực chất là phòng tin dụng cung cấp các khoản vay cho doanh nghiệp . Nhiệm vụ của bạn là tiếp xúc giới thiệu và lam hồ sơ cho giám đốc xem xết và ký cho doanh nghiệp vay . Cũng có thể la quan hệ với các doanh nghiệp để nói họ bán USD hoặc kéo về gd bên chi nhánh của mình ,
    Chuyên viên quan hệ khách hàng thì thường có chỉ tiêu . Áp lực cao lắm và cần sự năng động cũng như là mối quan hệ . Cái này phù hợp cho Nam hơn là Nữ . Còn nghiệp vụ thì bạn yên tâm nếu bạn thi và qua được 4 vòng thì bạn sẽ được 1 khóa trainning . Đừng lo lắng còn bài test thì tùy vào vị trí bạn apply thì sẽ có mỗi bài test khac nhau . Giống như kế toán và Gdv thì bài test khác lắm . Cứ bình tĩnh thi thôi ko được thì qua NH khác có gi đâu nè
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2