TIN TÀI TRỢ.

Tại sao phải học tiếng anh?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 669 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiếng Anh là ngôn ngữ chung của toàn cầu, biết tiếng Anh, bạn đã có thể giao tiếp với hơn 53 nước và có thể hòa nhập với nền âm nhạc, phim ảnh, văn hoá, sách báo của đất nước họ. Tại sao phải học tiếng Anh? Tiếng Anh thật sự rất quan trọng để bạn có thể đi xa và học hỏi.Một con số đáng cho bạn quan tâm đó là tiếng Anh chính là ngôn ngữ chính thức của hơn 53 quốc gia và vùng lãnh thổ, và là ngôn ngữ chính thức của khối E.U và là ngôn ngữ thứ 3 được nhiều người sử dụng nhất chỉ sau tiếng TQ và Tây Ban Nha (do sự chênh lệch về dân số các quốc gia sử dụng). Đặc biệt nếu các bạn có nhu cầu muốn đi du học, và các nước ở khối liên minh Châu Âu luôn là sự ưu tiên hàng đầu cho bạn bởi điều kiện sống và các trường học danh tiếng, thì tiếng Anh là một ngôn ngữ bạn không bao giờ có thể bỏ qua.

Children-of-the-world-graph

Những chủ đề nói về tầm quan trọng của Tiếng Anh, nhất là tiếng Anh học thuật đã tiêu hao không biết bao nhiêu giấy bút của báo chí. Có rất nhiều các buổi hội thảo chuyên đề lớn nhỏ thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm và các cách học Tiếng Anh hiệu quả. Nhưng kết quả cho đến nay thì số lượng người Việt trẻ tự tin nói chuyện với người nước ngoài một cách lưu loát thì KHÔNG nhiều. Có khi người ta nói quá nhiều về cách học Tiếng Anh mà chưa quan tâm đến việc làm thế nào để truyền cảm hứng cho các bạn trẻ, giúp họ thích học Tiếng Anh và yêu Tiếng Anh. Hơn thế nữa, là giúp họ có được câu trả lời thỏa đáng nhất cho dấu hỏi lớn: “TẠI SAO PHẢI HỌC TIẾNG ANH?

196

Học giỏi tiếng Anh mới có thể tìm được việc làm tốt? Hiện nay các công ty nước ngoài đều đỏi hỏi nhân viên phải có chứng chỉ Anh ngữ học thuật, ít nhất là thông thạo để nghe, hiểu. Có một điều các ứng viên phải hiểu rằng, trong tình hình kinh tế khó khăn như hiện nay, các công ty nước ngoài đều muốn tiết kiệm chi phí và nhân lực. Thay vì phải tuyển hai người, một làm việc chuyên môn, một phiên dịch, họ chỉ muốn tuyển một người duy nhất, vừa thông thạo tiếng Anh vừa có thể xử lí những công việc mang tính chuyên môn.Tiếng Anh chính là điều cần thiết cho các bạn muốn đi du học nước ngoài. Tất nhiên khi đi du học bạn phải chuẩn bị nhiều thứ hơn thế nhưng ngôn ngữ vẫn là thứ quan trọng nhất. Nó giúp bạn nhanh chóng thích nghi với môi trường cuộc sống mới và thiết lập mối quan hệ với những con người mới.Bằng cấp và các chứng chỉ Anh ngu hoc thuat đạt điểm cao (TOEIC, TOELF, IELTS...) tuy không quyết định việc bạn có thành công trong tương lai hay không nhưng trước hết nó chính là trang bị không thể thiếu của bất cứ ai muốn thành công trên con đường sự nghiệp tương lai của mình trong môi trường làm việc ngày nay. Chắc chắn đây sẽ là một trong những yếu tố quan trọng cho các công ty nước ngoài lớn quyết định có nên nhận bạn hay không. Cũng vì vậy, nó cũng chính là điều kiện tiên quyết đầu tiên đối với các bạn muốn du học, do đó, nhu cầu học tiếng Anh trong xã hội ngày nay lại càng trở nên cần thiết và bức bách.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Câu hỏi tại sao phải học tiếng anh có lẻ là câu hỏi muôn thuở cho mỗi chúng ta nếu bạn chưa chắc chắn là sẽ học như thế nào và học ra sao thì hãy lên kế hoạch nhanh chóng nhé dừng để câu hỏi tại sao phải học tiếng anh đè bẹp mình.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tiếng anh rất quan trọng đối với xã hội bây giờ. Câu tại sao phải học tiếng anh nó chắc chỉ tồn tại lúc trước thôi. giờ ai thắc mắc vấn đề đấy nữa đâu
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Câu hỏi khiến cho phải suy nghĩ rằng học tiếng anh mới có thể giao lưu với các bạn trên thế giới. Nhưng vì học sinh Việt Nam chán học tiếng anh.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dưới đây là Ad đã tổng hợp và chia sẻ tài liệu tự học luyện thi IELTS online hay nhất và miễn phí với bài học mới nhất để các bạn có thể làm quen với đề thi IELTS 2015 ( tiếng anh học thuật ) và hướng dẫn tự học tiếng anh mà mình đã tự biên soạn để các bạn đạt điểm cao khi tự học và ôn luyện thi IELTS từ A đến Z một cách đầy đủ nhất bản đẹp định dạng PDF. Cùng với một số tài liệu cho cách bạn bắt đầu với tiếng anh cùng các khóa học tiếng anh miễn phí xem thêm tại đây
    • 800 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Suy cho cùng thì việc học anh văn cũng là hỗ trợ cho việc làm sau này..ngày nay học anh văn mới có việc làm là lẽ dĩ nhiên thôi. Vì đất nước ngày càng phát triển xã hội hóa hội nhập vào thế giới thì tất nhiên các ngôn ngữ nước ngoài cũng sẽ vì thế mà xâm nhập Vn ngày 1 nhiều nhất là tiếng Anh, Mình thấy ngày nay nhiều người học anh văn mà tìm được công việc ổn định hay lương khá hậu hĩnh...cũng nhờ anh văn cả...Nói chung là học nó ko thấy thiệt thòi đâu đáng để đầu tư đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Làm gì cũng cần phải có đam mê và năng lực... Tiếng Anh cũng vậy! Muốn học tốt nó phải ráng rèn luyện 2 yếu tố đó thui mọi người à!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy chứng chỉ tiếng anh nào tốt cho vậy ? trong các chứng chỉ này thì nên chọn chứng chỉ nào cho bước đầu tiên TOEIC, TOELF, IELTS ?
    • 800 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tradatretho Xem bài viết
    Vậy chứng chỉ tiếng anh nào tốt cho vậy ? trong các chứng chỉ này thì nên chọn chứng chỉ nào cho bước đầu tiên TOEIC, TOELF, IELTS ?
    Nếu dùng trong nước thì nên chọn Toeic còn đi du học thì chọn ielts nhưng đôi khi nhiều nhà tuyển dụng nước ngoài cũng yêu cầu nhân viên phải có bằng ielts 5.5 trở lên đối với nhân viên cấp cao đó. Công ty mình là 1 ví dụ nè. Còn về bằng toeic thì mình khuyên là bạn nên học toeic dạng 4 kĩ năng nha chứ còn học toeic 2 kĩ năng như ngày xưa giờ khó xin việc lắm vì điểm cao thì có mà khả năng thì ko thì cũng rớt phỏng vấn như thường ak...vì ko nghe nói được đó. Tốt nhất lá học khóa giao tiếp 4 kĩ năng xong đi thi toeic cũng được nhớ chọn toeic 4 kĩ năng là được, còn ielts thì khỏi phải bàn rùi nhé nó chuyên 4 kĩ năng mà hehe..
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mualuaxanh Xem bài viết
    Nếu dùng trong nước thì nên chọn Toeic còn đi du học thì chọn ielts nhưng đôi khi nhiều nhà tuyển dụng nước ngoài cũng yêu cầu nhân viên phải có bằng ielts 5.5 trở lên đối với nhân viên cấp cao đó. Công ty mình là 1 ví dụ nè. Còn về bằng toeic thì mình khuyên là bạn nên học toeic dạng 4 kĩ năng nha chứ còn học toeic 2 kĩ năng như ngày xưa giờ khó xin việc lắm vì điểm cao thì có mà khả năng thì ko thì cũng rớt phỏng vấn như thường ak...vì ko nghe nói được đó. Tốt nhất lá học khóa giao tiếp 4 kĩ năng xong đi thi toeic cũng được nhớ chọn toeic 4 kĩ năng là được, còn ielts thì khỏi phải bàn rùi nhé nó chuyên 4 kĩ năng mà hehe..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tradatretho Xem bài viết
    Nếu bạn mới bắt đầu hoặc mất căn bản tiếng Anh, giờ lên kế hoạch học gì để cải thiện vốn tiếng Anh của mình cũng như có bằng cấp gì để chứng thực năng lực tiếng Anh của mình thì mình khuyên nên theo hướng 4 kỹ năng và IELTS là một điển hình.
    Vì trước khi bạn bắt đầu học để thị IELTS 6.0 trở lên thì bạn phải học những lớp Beginner, Elementary, Pre-IELTS. Những khóa này một mặt sẽ giúp bạn tổng hợp kiến thức và nâng cao 4 kỹ năng tốt hơn cũng như làm nền vững chắc khi bạn tiến vào những khóa luyện IELTS.

Mất khoảng 1 năm từ trình độ Beginner đến khi đạt IELTS 6.5 trở lên đó bạn ^^ (p/s: nếu bạn tham gia học khóa lấy IELTS dành cho những bạn mất căn bản của Học Viện Anh Ngữ ICA).

Chúc bạn thành công và có việc tốt, cuộc sống hạnh phúc.