TIN TÀI TRỢ.

Review các trung tâm Anh ngữ tại thành phố Hồ Chí Minh 2014

• 394 Lượt chia sẻ
  • 249K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang theo học chương trình giao tiếp tiếng Anh bên trung tâm Anh ngữ TOMe nè, học phì ở đây được lắm, co chương trình học thử 1 tuần đầu tiên nữa,. nên rất chắc chắn và yên tâm khi tham gia học phí đó. Lớp học sỉ số cũng vừa, không đông đúc, bon chen, có không gian để họat động nữa. Trên lớp học không phải ngồi 1 chỗ mà có rất nhiều họat động trên lớp như họat động theo nhóm theo đội... diễn kịch đồ rất vui. Các Thầy Cô giáo ở đây đều dạy rất nhiệt tình, có trách nhiệm với học viên của mình. Bạn cứ đến đó đăng ký học thử trước đi, tại học là 9 người 10 ý mà, riêng mình thì rất thích và cũng rất hợp với cách học tại đây. Trước khi học giao tiếp ở đây mình còn tham gia khóa học phát âm tại đây nữa. Mình thấy rất nên học khóa phát âm này đó. Học xong sẽ có thêm động lực học giao tiếp vì nhìn từ nào cũng có thể tự đọc đúng được hết.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E hiện lk hs thcs , e hơi mất căn bản ở vài chỗ , dự định là sẽ giao tiếp & thi lấy bằng chứng chỉ ( du học ) các anh chj có trung tâm nào phù hợp ko , giúp e vs !!!! Về tài chính thj cỡ 7tr/ khóa trở laj thoy ạ .
    comment by WTT mobile view
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MarshmallowChocolate Xem bài viết
    E hiện là hs thcs , tiếng anh của e thj chỗ nhớ chỗ quên ( cả baj cũ lẫn bài mới ) nên e hơi lo lắng =( =( =(, dự định là sẽ giao tiếp & thi lấy bằng chứng chỉ ( du học ) e hơi băn khoăn về yaffle, acet, yola, vs ktdc ,các anh chj có trung tâm nào cho e xinits ý kiến vs ạ !!!! Về tài chính thj cỡ 7tr/ khóa trở laj. Mơn các anh chj nhju :* :* :*
    • 20 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Mình cũng đang cần học ngữ pháp tiếng anh.các bạn vui lòng giới thiệu giúp mình địa chỉ nào uy tín với,hoặc có nhóm nào học mà thiếu người thì cho mình tham gia với,mình chỉ có thể học đc ở khu vực quận 4 và quận 1 vì con mình còn nhỏ(3 tháng tuổi) nên mình ko đi xa đc.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có biết 1 chỗ dạy tiếng Anh giao tiếp mới cũng ok lắm, chỗ này do cô dạy IELTS cũ của mình mới mở ra, nghe kêu trước khi học có học thử với 100% giáo viên nước ngoài mà free luôn. Ai có nhu cầu học giao tiếp thì lên fb MindPlus English coi thông tin thử. Thấy bây giờ ở đâu cũng dạy giao tiếp luôn, nhiều quá không biết đường nào mà lần nên mọi người cứ đi học thử rồi chọn chỗ học phù hợp chứ nghe người ta tư vấn hay lắm mà nhiều khi lúc đi học lại không được như vậy.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không biết các bạn thấy sao chứ mình thấy học trung tâm bách khoa tốt mà. MÌnh đã đăng kí học ielt ở đó và thấy rất ok.. Học phí rất là rẻ mà giáo viên lại dạy rất có tâm. lúc đầu mình cũng không phải giỏi tiếng anh lắm nhưng mà giờ level của mình hơi bị cao đó nha hê hê
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac trung tam lon thi uy tin va chat luong rat tot nhung ma hoc phi cao qua, hien e dang o khu vuc q10 co ai biet trung tam nao tot ma gan gan day, hoc phi tiet kiem chi giup e voi ah, e dang can hoc toeic ah
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trung tâm ngoại ngữ bách khoa trên đường Lý Thường Kiệt đó em. được lắm nhá. đảm bảo các tiêu chí của em luôn nha: học phí rẻ, chất lượng tốt mà về Toeic ở đây thì khỏi bàn cãi nha
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang học tại ACET và cảm thấy hối hận khi học ở đây. Tuần học một ngày và ba tiếng nhưng đa phần thì sẽ có khoảng từ hai đến hai tiếng rưỡi để chơi. Đã có rất nhiều phản hồi tích cực từ những người khác nhưng theo mình, phương pháp dạy ko hay, ko biết là có phải gv kém hay ko nhưng nếy bạn học trong môi trường làm việc chuyên nghiệp, thế mà bạn chả có cơ hội để giao tiếp với người khác, hoặc là những cuộc thảo luận nhàm chán, hoặc các trò chơi mà chỉ dành cho trẻ con,...Vả lại, nơi đây sẽ thực sự dành cho những ai thoải mái, kô thích ràng buộc và đặc biệt là trẻ em, chúng sẽ đc vui chơi thoả thích trong môi trường học tập, ko thích hợp cho những người muốn chuyên sâu, thực tế hơn trong trình độ tiếng Anh. Đây chỉ là đóng góp của riêng mình, mong rằng sẽ giúp đc các bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho minh ý kiến về việc học ở đâu nhé! Mình đang phân vân không biết chọn giữa trung tâm AMA hay trung tâm ILA . Làm ơn cho mình ý kiến nhé!
    • 741 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình đã đến cả 4 địa chỉ của Anh văn 90 An Dương Vương mà không thấy, nghe mấy anh bảo vệ ở Vietcombank bên cạnh số 90 ADV nói là họ đã chuyển ra khu Nguyên Cư Trinh Quận 1 từ dạo tết vừa rồi. Mình search mãi cũng chẳng tìm ra, số điện thoại gọi lần nào cũng bảo số máy không tồn tại. Bạn nào biết địa chỉ mới của AV 90 ADV share lên đây giùm nhé. Mình chọn chỗ này vì tiện đường, những nơi khác không tiện đường đi học dễ nản lòng lắm, mình lại có con nhỏ muốn về sớm chút giao lưu với con không thì cả ngày chả gặp mẹ nó quên mẹ mất .
    Many thanks cả nhà!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào cả nhà!

Tình hình là em đang nhận nhiệm vụ tìm kiếm trung tâm, trường dạy tiếng Anh cho người nước ngoài (cụ thể là người Nhật) tại TP.HCM. Mục đích học là giao tiếp tiếng Anh kinh doanh và cuộc sống hằng ngày. Thời gian học khoảng 3 tháng thôi. Anh/chị nào biết chỗ nào tốt thì giới thiệu cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều ạ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đang tìm hiểu thầy Jesse dạy tiếng anh giao tiếp ở Quận 9, chỉ muốn sửa cái phát âm của mình thôi.
    • 26 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Đúng là cái trung tâm Không Gian là cái trung tâm chỉ biết lấy tiền học viên, mình học 3 tháng ở đây mất gần 13 triệu mà không được gì. Nghĩ lại vẫn còn tức, dạy toàn là ngữ pháp, nghe nói rất ít. Vào học rồi mới thấy giống như mình đã học trong 12 năm phổ thông.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình học cấp 2 , và mình tính cho bé vào học ở Hội Việt Mỹ. Có mẹ nào có con giống mình đã từng học tại đó cho mình xin chút ý kiến với . Bé học có tốt ko ạ? và chương trình có song song với chương trình phổ thông bé đang học ko ạ? cuối cấp bé thi lớp 10 có đáp ứng được trình độ anh văn để thi ko ạ ?
    Cám ơn các mom nhìu ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử tìm hiểu trung tâm ULI thử xem. Mình đang học khóa Foundation ở trung tâm này, thấy rất thích vì giáo viên thì giỏi và có tâm, lớp ít người mà học phí lại rẻ. Mình cũng học dc gần hết khóa rồi, thấy tự tin nói tiếng Anh hơn hẳn ak
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, em đang cần học anh văn giao tiếp để đi làm vì em muốn xin vào công ty đa quốc gia hoặc công ty nước ngoài làm (lương cao) mà trong đó thì rất cần tiếng Anh giao tiếp. Không biết có trung tâm nào ổn, dạy cấp tốc, hiệu quả mà tiến bộ nhanh hông mọi người giới thiệu giúp em nhé!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có tìm hiểu trên trang uli.edu.vn thì thấy các chương trình học khá hay. Tuy nhiên mình vẫn muốn biết chất lượng từ những người đã học hơn. Bạn ơi, bạn có thể cho mình biết cụ thể chất lượng dạy cụ thể như thế nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thi đầu vào ko bạn ơi. Bạn có đang học ở đó ko, có những khóa học nào vậy bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của mình thì không phải cứ học phí cao là tốt, bởi mình cũng có học qua tiếng Anh giao tiếp ở các trung tâm mà bạn kể ở trên, nhưng thấy không được okie lắm. Sau này mình được Cô giảng viên trong trường chỉ cho qua chỗ Anh ngữ TOMe học, tại đây là trung tâm do bạn Cô mở. Công nhận là học ở đây Giáo viên dạy rất kỹ, rất chắc, nhưng rất hay, cuốn hút và thân thiện với lớp nên không khí lớp học rất thoải mái, tụi mình rất dễ nói, trao đổi tiếng Anh với nhau. Mà ở đây họ có chương trình học thử 1 tuần đầu tiên nữa nên bạn có thể đến đây đăng ký học thử trước đó.
    Theo mình thì không hẳn các trung tâm nào nổi tiếng thì sẽ có chất lượng tốt.Cũng giống như ý kiến của mommy_swan , mình có một đứa cháu học ở Trung Tâm Anh Ngữ Việt Mỹ VASS cũng được 2 năm rồi.Nghe nói trường mấy bé được dạy đa số là giáo viên nước ngoài nên tạo được thói quen nghe và đọc hiểu của tụi nó cũng vững lắm.Đợt vừa rồi nó thi IELTS được 6.0 mình cũng mừng quá trời.Trường thì chắc chưa được nhiều người biết đến nhưng theo mình kinh nghiệm thì thấy chất lượng rất ok.Hình như 19/6 này trường cũng tổ chức ngày hội OPEN DAY miễn phí cho mọi người tìm hiểu thêm về trường thì phải.Mọi người thử đi xem sao.
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7