Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phỏng vấn ở ngân hàng của Nhật, ai có kinh nghiệm giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.59K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tình hình là vài hôm nữa em sẽ có cuộc pv tại 1 ngân hàng của Nhật vị trí Lễ tân thôi ạ, nhưng em rất thích. Nhưng em không biết họ sẽ test thế nào, phỏng vấn ra làm sao. Các anh chị thông thái mách giúp em kinh nghiệm hay anh chị nào làm ở đó rồi mách em để em học hỏi với. Em lo lắm, nhất là khoản Tiếng Anh vì lâu rồi em ko nghe nói, em muốn chuẩn bị kỹ để trả lời trôi chảy . cứu em với, em còn 3 hôm nữa thôi...........
    Cảm ơn các anh chị nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 655 Bài viết

• 874 Được cảm ơn

Ko có nhiều kinh nghiệm cho bạn nhưng hiện tại tớ làm cho công ty của Nhật và có tiếp xúc với các bạn làm cho ngân hàng bên đó, phải nói là âm lượng của các bạn ý lúc nói chuyện với khách hàng qua điện thoại cũng như trực tiép phải nói là ko có gì có thể chê được.
    Mà 10/10 đều như thế hay sao ý, nói nhẹ nhàng lắm như rót mật vào tai ý, tớ mà là zai thì tớ cũng đổ rầm rập nếu tán các em này, chúc bạn may mắn.
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

THanks bạn nhiều nhé, khi bạn làm việc và phỏng vân vào cty thì bạn thấy văn hóa giao tiếp của họ có gì đặc biệt ko? Mình ko muốn tạo ấn tượng xấu vì mất điểm khoản này...
    • 174 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

bạn không cần phải lo lắng nhiều như thế , cứ tự tin thể hiện bản thân mình là được .
    • 184 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phucbaby2002 Xem bài viết
    bạn không cần phải lo lắng nhiều như thế , cứ tự tin thể hiện bản thân mình là được .
    Lo thật bạn ạ, vì mình bỏ việc ở nhà ôn thi tháng rưỡi nay rồi, ko muốn thêm nữa, hichic.....

Mình ở nhà, lên mạng tìm thông tin ngân hàng đó, nghĩ ra đủ các câu hỏi tình huống để trả lời, đọc các vị trí tuyển dụng nhân sự vị trí tương đương ở ngân hàng khác xem họ thế nào, họ cần gì.... Thực ra là chưa có chỗ nào tớ lo lắng như chỗ này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

^^ Cố lên nhé! Cậu đã đầu tư time và công sức như thế chắc chắn sẽ có hiệu quả.
    Knào co tin vui nhớ bào nhé! Good luck !