TIN TÀI TRỢ.

Ngôn ngữ sử dụng trong thư tín( help!!!!!!)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 723 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bạn nào giúp mình chút thông tin này với!Tự thấy mih lúc này ngu ngu:Worried:
    Khi gửi mail thường có 3 dòng chữ băt đầu bằng: "To","cc" và "bcc", tớ rất muốn tìm hiểu chính xác chức năng và cách dùng của nó!
    Ban nào nhanh giúp với, tự nhiên gửi thư bị mọi người cười ...hic:Crying::Crying::Crying::Crying:
    Mẹ yêu Bi mồm rộng:Laughing:...đầu to..:Kiss:.giống bố:LoveStruc:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực năm 2013
    • 12 năm
    • 7,468 Bài viết

• 10,612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bikun Xem bài viết
    Có bạn nào giúp mình chút thông tin này với!Tự thấy mih lúc này ngu ngu:Worried:
    Khi gửi mail thường có 3 dòng chữ băt đầu bằng: "To","cc" và "bcc", tớ rất muốn tìm hiểu chính xác chức năng và cách dùng của nó!
    Ban nào nhanh giúp với, tự nhiên gửi thư bị mọi người cười ...hic:Crying::Crying::Crying::Crying:
    - To ( đến) là địa chỉ thư mà bác muốn gửi đến. Cái này bắt buộc phải nhập khi gửi thư đi. Cái này gửi cho 1 người nhận.

- Cc: viết tắt của cụm từ "carbon copy" ("bản sao"). Bất cứ người nào được nhập vào mục Cc: của email sẽ nhận một bản sao email đó khi bạn gửi đi. Mọi người nhận email khác có thể nhìn thấy người nhận mà bạn đã chọn làm người nhận "Cc: đã nhận một bản sao email đó.

- Bcc: viết tắt của cụm từ "blind carbon copy" ("bản sao ẩn"). Mục này tương tự như chức năng Cc:, ngoại trừ những người nhận Bcc: không được mọi người nhận email khác nhìn thấy (kể cả những người nhận Bcc: khác).
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 12,963 Bài viết

• 4,781 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bikun Xem bài viết
    Bikun To: là phần địa chỉ chính người bạn cần gởi
    CC: là phần địa chỉ mà bạn muốn người thứ 2, thứ 3.....tuy nhiên những ngươì bạn gởi email có thể thấy được bạn đã gởi cho những ai
    BCC:bạn cũng gởi email đó, nhưng người bạn gơỉ (phần To ) không nhìn thấy được điạ chỉ email ở BCC

Mình không biết giải thích như thế nào nữa, hichic
    bfnhontrom1bfp-1
    avatar248953_1duoigauser117515_pic543901_1255013242
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 90 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn nongdan verry good! Chính xác, hy vọng ban bikun đọc xong vọc liền va không thấy mình lúc này ngu ngu !
    :Laughing:
    • 289 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    - To ( đến) là địa chỉ thư mà bác muốn gửi đến. Cái này bắt buộc phải nhập khi gửi thư đi. Cái này gửi cho 1 người nhận.

- Cc: viết tắt của cụm từ "carbon copy" ("bản sao"). Bất cứ người nào được nhập vào mục Cc: của email sẽ nhận một bản sao email đó khi bạn gửi đi. Mọi người nhận email khác có thể nhìn thấy người nhận mà bạn đã chọn làm người nhận "Cc: đã nhận một bản sao email đó.

- Bcc: viết tắt của cụm từ "blind carbon copy" ("bản sao ẩn"). Mục này tương tự như chức năng Cc:, ngoại trừ những người nhận Bcc: không được mọi người nhận email khác nhìn thấy (kể cả những người nhận Bcc: khác).

Hầu hết những j nông dân nói đều đúng, mình chỉ xin đính chính chút xíu: Mục To (đến) không nhất thiết phải điền đâu. Mình đã rất nhiều lần gởi mail mà chỉ điền mục Bcc vì không muốn ai biết về những người được gởi. Vậy nhé.