TIN TÀI TRỢ.

Nên cho con học tiếng anh trực tuyến hay học ở trung tâm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.83K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai cũng biết học tiếng anh hiện nay là rất cần thiết, nhiều gia đình có con trong độ tuổi đi học đều muốn con em mình giỏi tiếng anh, có khả năng tự tin giao tiếp bằng tiếng anh, thi được các kỳ thi…..Nhưng học qua mạng hay đến các trung tâm học thì nhiều cha mẹ đang không biết lựa chọn hình thức nào.

Mình đọc được một số bài chia sẻ cuả một số phụ huynh về việc chọn cho con học ở đâu là tốt nhất, gửi các mẹ tham khảo nhé:
    Nhiều cha mẹ thì thích học trực tuyến qua mạng do công nghệ hiện đại cho phép cha mẹ có thể kiểm soát gián tiếp hoạt động của con khi tiếp cận mạng internet. Học theo hình thức này vừa tiết kiệm chi phí vừa tập trung ôn bài, lại được học ở nhà, bố mẹ quản lý được.
    TCUDIBTKYzw4dYHgFXIAJR1D2jseAF5LDsobb1KxxRPSOA8NDkvf3XrxKgJQYESJlnarMmsuKB5aRPeTpuUqjtTuTI9SyGFdv_ushFEfFy6M3ggInXT6yH0-MU2ImD6ycPRohVAd8YKTPi3ojKw9C5hf_JiGo-xR5ge2DCJ9IkQuPzRqaCKYHXIq5Q

Tuy nhiên, học trực tuyến kể ra thì nhiều lợi ích nhưng cũng có không ít hạn chế, điển hình như không thể kiểm soát được con cái khi vào mạng. Liệu chúng có học hành hay lại chơi game, tán gẫu với bạn bè, nguy hiểm nhất là xem các trang web không lành mạnh. Vậy làm thế nào để có thể an tâm, thoải mái để con học trực tuyến? .
    Nhưng có một số mẹ thì cho rằng không nên cho con học trực tuyến. Vì hiện ở Hà Nội vẫn còn rất ít các trung tâm cho học trực tuyến, sự lựa chọn là tương đối ít trong khi đó có rất nhiều trung tâm tiếng anh học tập trung tốt mà mình có thể lựa chọn cho con em mình. Hoặc có một số trung tâm vẫn dạy tập trung nhưng có sự kết hợp làm bài tập thông qua các trò chơi trên máy tính theo giờ…
    ACNL7lmtTHnDmbTxwPdTOKMJX3BpeWGcbyg8A6jHAnAYG7GOG2g2q9X4QSJZwjA5xy2N5qkKgjIYGKiHr9eWH8gMRzpm4glAWVm1v67zDAZdCH59428onKgis9hB4hXAOeG5Tj7n8OfyYSCo7ap-YWavKUq1sVoGpxmk9ZXLyD4xpkkj8qkl36_zaX5w

Nên hay không nên chọn theo phương pháp nào thì còn do cách quản lý giáo dục của bố mẹ, và tính cách của mỗi đứa trẻ nữa…
    Mình đang phân vân không biết nên chọn cho con học online qua mạng hay học tập trung ở trung tâm. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm và góp ý cho mình nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 141 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên cho học ở trung tâm sẽ hay hơn.!
    • 141 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Học mỗi cách đều có mỗi lợi thế riêng. Học ở trực tuyến thì có thể không phải đi lại mà chỉ ngồi máy tính là được. Mà lỡ như mạng rớt hay không hiểu mà không dám hỏi lại thì cũng khó khăn thiệt, giáo viên dạy đúng giờ là off ngay không thể hỏi thêm thông tin gì cả, mù lại thêm mù. Học trực tiếp tại trung tâm thì không hiểu mình hỏi lại được. Như chỗ mình học này, nếu không hỏi thì có thể hỏi thêm thầy ngoài giờ nữa. Cũng có thể hỏi thêm bạn bè học chung lớp. Nhưng mà bạn phải bỏ công đi đến tận nơi để học.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 799 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luclacmuahe Xem bài viết
    Học mỗi cách đều có mỗi lợi thế riêng. Học ở trực tuyến thì có thể không phải đi lại mà chỉ ngồi máy tính là được. Mà lỡ như mạng rớt hay không hiểu mà không dám hỏi lại thì cũng khó khăn thiệt, giáo viên dạy đúng giờ là off ngay không thể hỏi thêm thông tin gì cả, mù lại thêm mù. Học trực tiếp tại trung tâm thì không hiểu mình hỏi lại được. Như chỗ mình học này, nếu không hỏi thì có thể hỏi thêm thầy ngoài giờ nữa. Cũng có thể hỏi thêm bạn bè học chung lớp. Nhưng mà bạn phải bỏ công đi đến tận nơi để học.
    Đồng ý với mẹ này, học trực tuye61nc ó nhiều cái bất cập lắm ko giống như học tập trung tâm trung tâm, có ưu điểm ngta mới mở trung tâm dạy chứ nếu mà học trực tuyến tốt thì trung tâm họ mở ra ai mà học.

Vả lại bé con còn nhỏ, cần môi trường tương tác để bé làm quen và dạn dĩ sau này ra đời bé có thể mạnh dạn giao tiếp mà ko e ngại hay thẹn thùng, chứ bé còn nhỏ ko giống ng lớn m học trực tuyến khi ra ngoài xã hội con ko dám nói chuyện giao tiêp thì thành ra công cốc rùi.

Giờ trung tâm dạy anh văn cho con nít đầy, mẹ có điều kiện thì tham khảo các trung tâm lớn còn không thì cho con học mấy trung tâm vừa và nhỏ thôi, nhỏ nhưng chất lượng chứ ko phải gởi con vào mấy cái nơi như đông âu, iwep hay mấy cái trung tâm to bự mà chất lượng thì đầu voi đuôi chuột nhé.
    Như chỗ con m học nè, nhỏ nhỏ thôi mà học chất như quả gấc. Vậy mới xứng đáng để m cho con theo 4 năm nay chứ, giờ con ra đường nói tiếng anh kém gì ai đâu, tự tin nữa, khoản phát âm thì mẹ nó khỏi bàn nha, chuẩn đét.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mualuaxanh Xem bài viết
    Đồng ý với mẹ này, học trực tuye61nc ó nhiều cái bất cập lắm ko giống như học tập trung tâm trung tâm, có ưu điểm ngta mới mở trung tâm dạy chứ nếu mà học trực tuyến tốt thì trung tâm họ mở ra ai mà học.

Vả lại bé con còn nhỏ, cần môi trường tương tác để bé làm quen và dạn dĩ sau này ra đời bé có thể mạnh dạn giao tiếp mà ko e ngại hay thẹn thùng, chứ bé còn nhỏ ko giống ng lớn m học trực tuyến khi ra ngoài xã hội con ko dám nói chuyện giao tiêp thì thành ra công cốc rùi.

Giờ trung tâm dạy anh văn cho con nít đầy, mẹ có điều kiện thì tham khảo các trung tâm lớn còn không thì cho con học mấy trung tâm vừa và nhỏ thôi, nhỏ nhưng chất lượng chứ ko phải gởi con vào mấy cái nơi như đông âu, iwep hay mấy cái trung tâm to bự mà chất lượng thì đầu voi đuôi chuột nhé.
    Như chỗ con m học nè, nhỏ nhỏ thôi mà học chất như quả gấc. Vậy mới xứng đáng để m cho con theo 4 năm nay chứ, giờ con ra đường nói tiếng anh kém gì ai đâu, tự tin nữa, khoản phát âm thì mẹ nó khỏi bàn nha, chuẩn đét.
    Không phải to là chất lượng đâu, cháu mình trước cũng học trung tâm có tiếng đấy (xin phép được giấu tên), đóng lần mấy chục triệu, vậy mà có hiệu quả đâu. Thế rồi nó nghĩ giờ chuyển qua trung tâm nhỏ nhỏ ngay quận 10 mà học được lắm. Vậy mới thấy đừng thấy chỗ nhỏ, ít tiếng tâm mà khinh, mà thường!!!