TIN TÀI TRỢ.

Muốn thi vào lớp 10 chuyên ngữ của trường ĐH Hà Nội thì làm thế nào hả các mẹ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.5K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 706 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em họ em năm nay học lớp 8, cấp 3 đang định thi vào lớp 10 chuyên ngữ của trường ĐH Hà Nội. Mẹ nào biết thông tin về việc luyện thi hay các vấn đề liên quan thì giúp em với ạ!
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều! :Rose:
    Con hay ăn chóng lớn để bố mẹ vui lòng, con nhé!

gcOC

event

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 706 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

alo alo. Co me nao biet ko a?

gcOC

event
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,116 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

ơ, tớ tưởng chuyên ngữ của ĐHNN- ĐHQGHN chứ. Nếu mà định thi vào chuyên ngữ của ĐHNN- ĐHQG HN thì bạn đến trường chuyên gnữ hỏi mua hồ sơ. Trường nằm trong ĐHNN- ĐHQG HN, đi lối cổng đường Phạm Văn Đồng thì dễ tìm hơn. Nhưng bây giờ sớm quá, người ta hình như chưa bán hồ sơ đâu. Gần hết HK2 bạn tới đó xem sao. Hình như thi 3 môn Văn, Toán v Ngoại ngữ thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 706 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

À, vậy chắc đúng là ĐHNN của ĐH QG rùi.
    Thế mẹ MyTwelve có biết việc học ôn ntn k?

gcOC

event
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,116 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Mẹ nó chịu khó vào trường hỏi thôi. Cái này mình cũng không rõ lắm.Nhưng tốt nhất là em bạn cứ học thạt tôt vào, ôn luyện ở trường chỉ tầm 1tháng thôi cũng không ăn thua gì đâu. Nếu mà có điều kiện ban vào trường hỏi, vì có thể họ có lớp ôn lâu dài của các thầy cô trong trường. Chúc em bạn thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,342 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ mytwelve nói chính xác rồi đấy, mẹ BoBoMeVit cứ thế mà làm thôi à!
    Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao cứ làm ngược lại, ắt là thành công. :Battin ey: :rolleyes:

[COLOR="darkred"]Nếu không thành công lại đem về hỏi vợ. Làm y như vợ bảo chắc chắn sẽ thành công :Laughing::cool:ol:
    [/COLOR]
    • 203 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn thi vào Chuyên Ngữ thì cũng không nhất thiết phải học thêm đâu ạ, nhưng mà nói chung cũng cần tham khảo qua đề thi của trường, ở trường có bán bộ đề đấy ạ. Học thêm thì có 2 loại: một loại là học 1 tháng, 1 loại là học 1 năm. Cái này còn tùy trình độ của em chị nữa ạ. Em cựu Chuyên Ngữ, giờ sinh viên năm 3 rùi, càng ngày càng thấy nó hay hơn, dạo này lại rất chi là nổi, cạnh tranh chắc cao lắm đấy ạ. Nhưng mà cứ ôn kĩ chắc là ok thôi chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 706 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhiều nhiều!!!

gcOC

event
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_page Xem bài viết
    Muốn thi vào Chuyên Ngữ thì cũng không nhất thiết phải học thêm đâu ạ, nhưng mà nói chung cũng cần tham khảo qua đề thi của trường, ở trường có bán bộ đề đấy ạ. Học thêm thì có 2 loại: một loại là học 1 tháng, 1 loại là học 1 năm. Cái này còn tùy trình độ của em chị nữa ạ. Em cựu Chuyên Ngữ, giờ sinh viên năm 3 rùi, càng ngày càng thấy nó hay hơn, dạo này lại rất chi là nổi, cạnh tranh chắc cao lắm đấy ạ. Nhưng mà cứ ôn kĩ chắc là ok thôi chị ạ.
    Bạn nói đúng đấy Vợ mình dạy trường này, học sinh giỏi, thông minh, học hành tử tế, tỉ lệ đậu đại học và đi du học cao, Đội ngũ giáo viên cũng giỏi, có tâm. Mình thấy trường này điển hình cho sự trong sạch của nghành giáo dục đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bat dau tư nam 2009 la thi them mon nn o chuyen nua 90'
    cac mon con lai chi con 120'