TIN TÀI TRỢ.

mong được tư vấn gửi thư yahoo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 477 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 748 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

các bố, các mẹ thông thái ơi. Em có một văn bản Word muốn gửi mail cho một người bạn. thế nhưng khi gửi file đính kèm thì không đọc được vì font chữ đã bị đổi. Bây giờ em ko muốn đánh lại vì dài quá. Có cách nào chuyển đổi giúp em để bạn em có thể đọc được VB đó qua mail ko? file W em dùng font vntime. Mong được tư vấn nhanh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 422 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ CÚN LỲ Xem bài viết
    các bố, các mẹ thông thái ơi. Em có một văn bản Word muốn gửi mail cho một người bạn. thế nhưng khi gửi file đính kèm thì không đọc được vì font chữ đã bị đổi. Bây giờ em ko muốn đánh lại vì dài quá. Có cách nào chuyển đổi giúp em để bạn em có thể đọc được VB đó qua mail ko? file W em dùng font vntime. Mong được tư vấn nhanh
    Bạn của bạn cài font vntime vào máy thì đọc được thôi.

Hoặc bạn convert file này thành pdf file rồi gởi, font chữ sẽ không bị ...biến dạng.
    • 748 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Hoặc bạn convert file này thành pdf file rồi gởi, font chữ sẽ không bị ...biến dạng.

Bạn hướng dẫnmình làm luôn vụ này đi, bi giờ làm thé nào để chuyện thành pdf file được. Bạn trả lời giúp mình ngay nhé, mình dang rất cần.
    • 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ CÚN LỲ Xem bài viết
    Bạn hướng dẫnmình làm luôn vụ này đi, bi giờ làm thé nào để chuyện thành pdf file được. Bạn trả lời giúp mình ngay nhé, mình dang rất cần.
    Chị phải dùng các chương trình hỗ trợ.
    Có rất nhiều ctrình có thể làm được việc đó. Chuyên nghiệp nhất là Acrobat pro, nhưng có lẽ ko cần thiết phải dùng tới mức đó. Chị vào đây để download chương trình đó về & cài đặt.

Sau khi cài đặt xong, nó sẽ tạo 1 máy in ảo. Khi muốn chuyển tài liệu từ Word -> Pdf thì chị mở file word đó lên, rồi nhấn Ctrl + P (giống hệt như in tài liệu). Chọn máy in của nó, rồi ok....
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    • 185 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo mình, bạn hãy chọn cách này sẽ hiệu quả hơn và nhanh hơn rất nhiều, đó là chuyển đổi font văn bản muốn gửi sang unicode.
    Xem hướng dẫn cách chuyển đổi font chữ cho văn bản TẠI ĐÂY
    logo
    • 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Của Mẹ Xem bài viết
    Theo mình, bạn hãy chọn cách này sẽ hiệu quả hơn và nhanh hơn rất nhiều, đó là chuyển đổi font văn bản muốn gửi sang unicode.
    Đồng ý với ý kiến của chị
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    • 748 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Cam on các bạn nhé để mình thử xem sao?
    • 185 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Cún đã gửi mail được chưa? Không biết cách mình chỉ có được không? Nếu được thì hãy post bài cảm ơn nhé! Hì...
    logo
    • 748 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Được rồi mẹ bống ơi,Cảm ơn mẹ bống và các bạn nhiều nhé...:LoveStruc: Còn cần hỏi nhiều lắm, lúc nào tớ sẽ nt yahoo cho:Rose: :Rose: :Rose: tặng bó hoa nhé
    • 1,243 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Của Mẹ Xem bài viết
    Cách này cũng không cần thiết, vì lỡ máy của bạn không có font hoặc phần mềm unicode thì sao. Trong WORD đã có chức năng embed font vào văn bản để đề phòng trường hợp văn bản được đọc (hoặc in) ở máy khác không có font chữ ở máy dùng soạn thảo văn bản đó. Rất đơn giản, khi lưu văn bản (Save as), bạn chọn chức năng Tools, sau đó chọn Save Options..., chọn mục Embed TrueType fonts, Embed characters in use only. Chúc bạn thành công.

Chú ý: nếu convert sang dạng file PDF mà không embed font thì sang máy khác đọc cũng sẽ bị biến dạng font nếy máy đó không có font chữ mà bạn dùng cho văn bản của bạn.