TIN TÀI TRỢ.

Mời các mẹ tham gia trang cộng đồng dịch trên mạng, ví dụ như proz.com, vào chia sẻ kinh nghiệm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.88K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 555 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Em có chút kiến thức về dịch và thỉnh thoảng cũng hay dịch tài liệu. Dạo này công việc có vẻ khan hiếm nên em quan tâm đến những trang dịch trên mạng nhưng có nhiều câu hỏi vẫn chưa tìm được. Có mẹ nào đã từng tham gia chia sẻ kinh nghiệm làm việc với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,482 Bài viết

• 8,537 Được cảm ơn

Em cũng tham gia trên proz đây chị, nhưng đúng là lính mới mà vào đó thì khó cạnh tranh lắm^^. Em thấy cách tốt nhất để bắt đầu là chị apply làm CTV dịch thuật cho những công ty nào đang muốn mở rộng database. Chứ mới vào mà đã bid mấy dự án dịch lớn lớn thì ... out là cái chắc, vì họ chả bao giờ thèm ngó đến newbie như bọn mình. Em đăng ký làm được CTV cho 5 công ty rồi đấy chị ạ . HIện giờ em cũng đang làm song song mấy việc, dịch cho một ông bên Sing, một ông bên Tây Ban Nha, và sắp tới là Thái.
    Tham gia cộng đồng dịch quốc tế trên mạng mới đầu hơi nản một chút vì gửi bao nhiêu thư mà chả thấy hồi âm gì cả, hihi. Nhưng nếu kiên nhẫn là sẽ có kết quả thôi.
    • 555 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Công việc chuyên môn của mình liên quan đến khoa học kỹ thuật chứ không liên quan đến dịch thuật, chỉ trong quá trình làm việc phải dịch nhiều thì thành nghê thôi nên chả có CV liên quan đến nghề dịch để apply. Bạn tham gia công tác viên như thế nào? Có thể bày cách cho mình được không? Nếu công việc nhiều thì share mình với. Đang nuôi con nhỏ nên phải tranh thủ thời gian rảnh thui!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 213 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

em cũng đang quan tâm vấn đề này. Em cũng muốn kiếm thêm thu nhập nên đang đăng ký học lớp AV văn bằng 2, kỹ năng thì chưa có nhiều. Mong các chị giúp đỡ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,482 Bài viết

• 8,537 Được cảm ơn

Có ai ở Mỹ mà rành về luật không ạ ? Một công ty bên đó đang tuyển freelance rành về luật đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hình như phải lập 1 account chuyển tiền phí sử dụng trước cho bên kia, sau đó ngồi đợi họ gửi project về và tự mình thương lượng
    Mức phí hơi cao và có vẻ risky