TIN TÀI TRỢ.

Mình dùng ít thì nên xài USB 3G hay là SCTV thuê bao rồi trả theo dung lượng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 669 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 562 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

FPT thì giờ chỉ còn trọn gói, không có dạn thuê bao 20k - 50k/tháng rồi trả theo dung lượng

Chỉ có SCTV mà mạng này chả biết có ổn kg nữa các bác nhỉ?

Còn USB 3G thì mình phải đầu tư cho nó, rồi cũng chưa xài nên hông biết có hao không?

Nhà mình xài ít, mình dùng cái nào ổn nhất các bác???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nếu bạn có điện thoại hỗ trợ 3G thì bạn không cần phải mua USB đầu. Sử dụng các gói như MIMAX của viettel thì chi phí chỉ khoản 40K/ tháng . Nhược điểm là không xem phim hay nghe nhạc trên mạng thoải mái. còn lướt webs với chat thì ok
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,167 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

MImax ý nghĩa là tốc độ min trong khi tiền thì max
    • 289 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình dùng 3g nè. mạng này chậm mà hay bị chập chờn lắm. nếu bạn chỉ dùng để đọc tin tức thôi thì đc
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Mình cũng đã sử dụng nhiều 3G, theo mình thì nếu nhu cầu chỉ là duyệt web, chat, thì dùng 3G cũng được, dùng gói 40k/tháng của các nhà mạng, free 200mb data 3G, sau đó chuyển xuống EDGE. Nhược điểm là nghe nhạc, xem phim không được thoải mái. và 200mb hết rất nhanh, có khi một ngày nghe 1 bản nhạc với đọc báo 2 tiếng là hết rồi (chủ yếu do quảng cáo nhiều quá nên các website giờ nặng kinh).
    Cần lưu ý là bạn nên kiểm tra chất lượng sóng 3G tại khu vực mình định sử dụng, bằng cách nào? Cắm sim 3G của nhà mạng vào Điện thoại, đi vào các phòng xem sóng sánh thế nào. Nếu lúc nào cũng có biểu tượng 3G với 3 vạch trở lên thì ok. Không thì không nên mua làm gì cả.
    Và nếu bạn dùng máy bàn, thì thử cân nhắc gói cước thấp nhất của VNPT xem sao.