Luyện thi IELTS ở đâu tốt nhất Hà Nội? Tìm trung tâm và website uy tín

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.8K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Luyện thi IELTS ở đâu tốt nhất Hà Nội là nỗi băn khoăn của các bạn khi tìm kiếm những địa chỉ tin cậy. Khóa học IELTS vốn đắt đỏ, không thể bỏ tiền ra học rồi cuối cùng chẳng thu về được gì. SCOTS English sẽ giới thiệu đến các bạn những trung tâm và các trang web luyện thi online uy tín để các bạn tham khảo
    luyen-thi-IELTS-o-dau-tot-nhat-Ha-Noi-1-600x400
    Luyện thi IELTS ở đâu tốt nhất Hà Nội là vấn đề được rất nhiều người quan tâm
    Khi nào thì bạn nên học IELTSTrước khi tìm hiểu vấn đề luyện thi IELTS ở đâu tốt nhất Hà Nội, hãy cùng SCOTS điểm qua những lý do để học IELTS luôn và ngay.
    Học IELTS để tốt nghiệp ra trườngThời điểm 3 đến 4 năm về trước, yêu cầu chuẩn đầu ra tiếng Anh của các trường Đại học lớn thường là trình độ B1 châu Âu tức là khoảng từ 450 đến 600 điểm TOEIC, 4.5 đến 5.5 IELTS, với các khối ngành chuyên ngữ thì yêu cầu này còn cao hơn rất nhiều.
    Để đối mặt với thách thức tiếng Anh ra trường ấy, biết bao bạn sinh viên đã phải lao đao, nhăn nhó. Rất nhiều bạn phải mất thêm một năm trời mới ra được trường, có bạn còn không lấy được bằng vì vẫn chưa có chứng chỉ ngoại ngữ.
    Vốn dĩ tiếng Anh B1 đã khó nhằn, vậy mà trong khoảng 4 năm trở lại đây, chuẩn đầu ra tiếng Anh của nhiều khoa tại nhiều trường Đại học (ĐH Kinh tế Quốc dân, Bách Khoa, HV Báo chí, ĐH Luật) đã vụt tăng lên B2 (tương đương 600 – 700 TOEIC hoặc 5.5 – 6.5 IELTS). Đây thực sự là một thách thức với các bạn sinh viên. Ngay từ khi vào trường nếu các bạn không cố gắng thì sẽ rất khó để có thể vượt qua các kỳ thi, khó có thể ra được trường dù điểm chuyên ngành của các bạn có cao. Nên khi các bạn đi học IELTS tại các trung tâm cũng được bật mí những bí quyết luyện thi IELTS để bạn có thể hoàn thành bài thi với điểm số cao nhất
    Học IELTS để xin học bổng du họcChứng chỉ ngoại ngữ quốc tế cũng là điều kiện cần nếu các bạn muốn đi du học tại các trường Đại học lớn trên thế giới. Ngày càng có nhiều bạn trẻ tìm kiếm các cơ hội xin học bổng du học tại nhiều trường Đại học danh tiếng tại Mỹ, Anh, Austraylia. Và để có thể xin học bổng hoặc du học tự túc đến những quốc gia này thì các bạn cũng cần có chứng chỉ tiếng Anh IELTS làm nền tảng.
    Nếu đã xác định đi du học thì ngay từ cấp 2 cấp 3 các bạn đã quan tâm tới vấn đề luyện thi IELTS ở đâu tốt nhất Hà Nội để có thể học và kịp thi lấy chứng chỉ cho mình.
    Học IELTS để xin việc tại những công ty, tập đoàn nước ngoàiNhững tập đoàn, công ty lớn của nước ngoài có mặt ở Việt Nam ngày càng nhiều. Việt Nam là một thị trường phát triển đầy tiềm năng cho nền kinh tế vì vậy việc đầu tư tại Việt Nam đang được rất nhiều công ty lớn tại các quốc gia khác lựa chọn. Làm việc tại các doanh nghiệp nước ngoài thu nhập cao, lương thưởng hậu hĩnh cùng đãi ngộ rất tốt. Vì vậy, những người có năng lực chuyên môn, có trình độ tiếng Anh thì thường cố gắng thi lấy chứng chỉ IELTS để xin việc.
    Học IELTS để làm việc tại những tập đoàn, doanh nghiệp lớn trong nướcHoặc bạn cũng có thể xin việc tại những công ty, doanh nghiệp lớn ở trong nước nếu như trình độ ngoại ngữ của bạn tốt. Ngày càng nhiều vị trí công việc yêu cầu phải có chứng chỉ TOEIC, IELTS cao. Ngay cả khi giữa hai ứng viên có trình độ năng lực chuyên môn tương đương nhau thì ứng viên giỏi ngoại ngữ cũng sẽ có cơ hội được cất nhắc nhiều hơn.
    luyen-thi-IELTS-o-dau-tot-nhat-Ha-Noi-1-1
    Luyện thi IELTS ở đâu tốt nhất Hà Nội Xem thêm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Topic này có mấy cái rồi mà bạn ơi, sao thấy vẫn đăng hỏi hoài vậy, chịu khó xem lại topic cũ đi chứ @@
    Bạn xem lại link này:
    https://www.webtretho.com/forum/f54/...a-noi-2363853/

hoặc xem 1 vào Feedback học sinh bên mình mới nhận hồ sơ du học có để lại sau khi học ở dưới:

1. Thầy Bách - mà chỉ riêng writing thôi nhé, còn các kĩ năng còn lại mình thấy không ổn lắm.
    http://ngocbach.com/

2. Thầy Dũng English Speaking - càng ngày càng thấy nhiều học sinh học ở đây feedback tốt, thầy dạy cả 4 kĩ năng, dạy hay, truyền cảm hứng được, học phí cũng ok lắm. Thấy bảo có khóa IELTS "đặc biệt" từ 0-6.5 trong 6 tháng lộ trình cũng mới và hiệu quả lắm. Hình như thầy chưa có website nên chỉ có page thôi, ai đi học thì góp ý nhé để thầy phát triển hơn.
    https://www.facebook.com/dungenglishspeaking/

3. Hội Đồng Anh
    Ở đây tốt ở cái là bạn có môi trường, kiểu như xung quanh là thế giới tiếng anh luôn, từ thư viên, giáo viên, đồ dùng, trang thiết bị,... rất tốt cho ai muốn học tiếng anh 1 cách tự nhiên. Về học IELTS mình nhận được khá nhiều review cả tích cực lẫn tiêu cực nhưng mình cảm thấy thích môi trường ở đó. Có điều học phí "cao ngất trời" luôn
    https://www.britishcouncil.vn/

4. Acet
    Chỗ này gần đây cũng thấy được này, có nhiều bạn bên mình nhận hồ sơ cũng học được 5.0 khóa cấp tốc ở đây, học 1 tuần 5 buổi full cả sáng cả chiều, phù hợp cho những ai cần gấp, cấp tốc. Nhưng học phí cũng cao
    https://acet.edu
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nghe câu "học ít mà vẫn hiệu quả" ở trên là thấy điêu rồi ) Thi được IELTS là điều khó chứ có phải dễ đâu mà nói thế...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

thấy thầy Bách này dạy không tốt lắm, mấy đứa bạn mình học bảo thương mại quá nên không còn chất lượng nữa
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ở HCM có trung tâm giáo viên nước ngoài dạy rất uy tín
    • 17 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Học mình thấy cứ tìm các thầy cô giáo dạy ở lớp thôi chứ đừng tìm trung tâm, chất lượng bây giờ cũng tạp nham lắm, vì trung tâm giờ giáo viên không dạy ổn định, làm xong nghỉ thường xuyên, nên đôi khi không xuyên suốt, ảnh hưởng tới người học nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

trên kia có bạn đăng có anh dũng hồ giám mình thấy là ok, vì học rồi. Thích anh vì sự nhiệt tình với học sinh, yêu nghề nữa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

A Dũng "IS" nổi quá nhỉ, hồi xưa (2 năm trước) mình học đã thấy lớp thầy đông lắm rồi, mà bây giờ thế này chắc thầy có mà k béo nổi hehe. Mình thích thầy giảng lắm mng à, nói chuyện cũng hài hước, dễ vào
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Đang có lớp thầy Trung cũng ok lắm, học sinh mình đợt này đăng ký đi du học cũng suggest cho mình anh ý, mọi người thử xem, anh này ở bên khu vực cầu giấy. Mọi người lên FB search "Đỗ hà trung" nhé. Kiếp người chuyên đi review
    • Thành viên Webtretho
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mới đăng ký lớp thầy Dũng ở trên topic xong, đang đợi lớp tiếp để học, thấy bạn học rồi nên mới yên tâm học. Học ielts có phải chuẩn bị nhiều không mọi người ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy nếu bạn có thời gian có thể đi học IELTS ở Philippines chỉ 2 tháng thôi là lên liền. Chi phí du học cũng không có đắc như mọi người nghĩ đâu
    • 36 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em đi học rồi chắc cũng do người dạy hướng dẫn rồi chuẩn bị gì thì theo giáo viên cho hợp lý ý, có thể tìm nguồn cảm hứng từ việc đọc tin tức hoặc xem clip hài bằng tiếng anh cũng được em nha !
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Uyen54 Xem bài viết
    Mới đăng ký lớp thầy Dũng ở trên topic xong, đang đợi lớp tiếp để học, thấy bạn học rồi nên mới yên tâm học. Học ielts có phải chuẩn bị nhiều không mọi người ?
    • 18 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

a Dũng nổi tiếng quá sao đi đâu cũng thấy đúng là ấn tượng với sự hài hước của anh ý học lớp vui dã man. Hồi mình học lớp 12 cũng thấy a ý dạy IELTS đông lắm, chắc cũng tốt mới thế.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang67 Xem bài viết
    A Dũng "IS" nổi quá nhỉ, hồi xưa (2 năm trước) mình học đã thấy lớp thầy đông lắm rồi, mà bây giờ thế này chắc thầy có mà k béo nổi hehe. Mình thích thầy giảng lắm mng à, nói chuyện cũng hài hước, dễ vào
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Không có trong top review trên nhưng mình cũng muốn tham gia góp ý thêm cho các bạn muốn tìm trung tâm ielts để học đạt kết quả tốt. Em trai mình vừa hoàn thành xong khóa học ở trung tâm ielts thư đặng, vừa đi thi được 6.5 mà còn là dốt ở lớp.hichic. Nhưng so với mong đợi cũng là tốt lắm rồi. Trung tâm này bé, tên cô giáo thư là cô giáo dạy tốt nhất ở trung tâm, cô này nổi tiếng ép học sinh học dã man con ngan luôn, nhưng những bạn lười học giống thằng em nhà mềnh thì nên theo cô này. Học phí lại khá rẻ nữa, mình bỏ tiền cho nó đi học nên quan tâm phần này lắm.hehee.Thế là nó cũng thi đạt kết quả tốt rồi. chúc các bạn đang và muốn học ielts tự tìm cho mình một nơi học chất lượng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu học cũng phải chọn lựa thầy cô giáo nữa chứ không đi học lung tung được vì đến chả biết ai dạy mình và người đó dạy thế nào ? Nên cũng phải tìm hiểu trước. Và quan trọng học cũng phải do mình nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 23 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có nghe qua hết các nơi nhưng để mà nói về chất lượng tốt thì thấy trên các diễn đàn và group Facebook bảo a Dũng dạy hay lắm, còn chỗ khác chưa có nhiều feedback nên không biết. Hôm trước xem trên youtube thấy clip của thầy nói hay mà còn hài hước
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthuphuongxinh123 Xem bài viết
    Topic này có mấy cái rồi mà bạn ơi, sao thấy vẫn đăng hỏi hoài vậy, chịu khó xem lại topic cũ đi chứ @@
    Bạn xem lại link này:
    https://www.webtretho.com/forum/f54/...a-noi-2363853/

hoặc xem 1 vào Feedback học sinh bên mình mới nhận hồ sơ du học có để lại sau khi học ở dưới:

1. Thầy Bách - mà chỉ riêng writing thôi nhé, còn các kĩ năng còn lại mình thấy không ổn lắm.
    http://ngocbach.com/

2. Thầy Dũng English Speaking - càng ngày càng thấy nhiều học sinh học ở đây feedback tốt, thầy dạy cả 4 kĩ năng, dạy hay, truyền cảm hứng được, học phí cũng ok lắm. Thấy bảo có khóa IELTS "đặc biệt" từ 0-6.5 trong 6 tháng lộ trình cũng mới và hiệu quả lắm. Hình như thầy chưa có website nên chỉ có page thôi, ai đi học thì góp ý nhé để thầy phát triển hơn.
    https://www.facebook.com/dungenglishspeaking/

3. Hội Đồng Anh
    Ở đây tốt ở cái là bạn có môi trường, kiểu như xung quanh là thế giới tiếng anh luôn, từ thư viên, giáo viên, đồ dùng, trang thiết bị,... rất tốt cho ai muốn học tiếng anh 1 cách tự nhiên. Về học IELTS mình nhận được khá nhiều review cả tích cực lẫn tiêu cực nhưng mình cảm thấy thích môi trường ở đó. Có điều học phí "cao ngất trời" luôn
    https://www.britishcouncil.vn/

4. Acet
    Chỗ này gần đây cũng thấy được này, có nhiều bạn bên mình nhận hồ sơ cũng học được 5.0 khóa cấp tốc ở đây, học 1 tuần 5 buổi full cả sáng cả chiều, phù hợp cho những ai cần gấp, cấp tốc. Nhưng học phí cũng cao
    https://acet.edu
    • Thành viên Webtretho
    • 23 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

phát biểu của năm Like like
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tan7955 Xem bài viết
    Mình nghĩ nếu học cũng phải chọn lựa thầy cô giáo nữa chứ không đi học lung tung được vì đến chả biết ai dạy mình và người đó dạy thế nào ? Nên cũng phải tìm hiểu trước. Và quan trọng học cũng phải do mình nữa.
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hôm trước cũng vào facebook xem động lực thiệc á
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuongvy7186 Xem bài viết
    a Dũng nổi tiếng quá sao đi đâu cũng thấy đúng là ấn tượng với sự hài hước của anh ý học lớp vui dã man. Hồi mình học lớp 12 cũng thấy a ý dạy IELTS đông lắm, chắc cũng tốt mới thế.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đợt vừa rồi cũng tìm thử nên cũng mới đăng ký chỗ a Dũng English Speaking vì có bạn học rồi. Nhiều group tiếng anh cũng recommend thầy phết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nu8493 Xem bài viết
    Có nghe qua hết các nơi nhưng để mà nói về chất lượng tốt thì thấy trên các diễn đàn và group Facebook bảo a Dũng dạy hay lắm, còn chỗ khác chưa có nhiều feedback nên không biết. Hôm trước xem trên youtube thấy clip của thầy nói hay mà còn hài hước
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

A Dũng dạy ở đâu vậy ạ ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3