Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để chát được khi bị IT chặn đây????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.99K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 636 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Bên chỗ mình mới lắp Leased line nên cắt ADSL và bị bọn IT bên Head Office chặn k cho vào yahoo. Mình có nghe nói có phần mềm chát tích hợp Gaim có thể chát với nhiều Messenger của các trang khác nhau, nên mình vẫn có thể sử dụng account của mình trên yahoo để chát với các bác ở Yahoo messengerm có bác nào biết về vụ này không hướng dẫn mẹ cháu với ạ. Cám ơn các bác nhiều.
    VMLR

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,824 Bài viết

• 14,482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngananh
    Bên chỗ mình mới lắp Leased line nên cắt ADSL và bị bọn IT bên Head Office chặn k cho vào yahoo. Mình có nghe nói có phần mềm chát tích hợp Gaim có thể chát với nhiều Messenger của các trang khác nhau, nên mình vẫn có thể sử dụng account của mình trên yahoo để chát với các bác ở Yahoo messengerm có bác nào biết về vụ này không hướng dẫn mẹ cháu với ạ. Cám ơn các bác nhiều.
    Hi hi, nói ra thì lại kết tội "nối giáo cho giặc" mà khong nói thì tức vì biết mà khong đc nói
    Xử lý sao đay nhir

Con là tinh cầu bay trong đêm trăng
    Bin ! Con phải cố học giỏi ! Cố làm ra đồng tiền . Chỉ có nó là tốt với con ! Mặc mọi thứ ! Kill or be KILLED !
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 183 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanluado
    Hi hi, nói ra thì lại kết tội "nối giáo cho giặc" mà khong nói thì tức vì biết mà khong đc nói
    Xử lý sao đay nhir
    Hhihi,
    Thế thì em chỉ cho chị nhé.
    Chị có thể vào web:meebo.com
    Gõ vào cửa sổ của: yahoo messenger
    Chát vô tư.
    • 2,861 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Carling
    Hhihi,
    Chát vô tư.
    Carling ơi sao mình gõ ID, pass rồi mà nó không được, nó hiện ra cửa trắng và dòng chữ encryting password, mình thử gõ lai pass vào chỗ chuột nhấp nháy cũng ko thấy được, giúp mình với
    catcatard20080131_-8_Minh+Châu+is
    squsqutdr20030131_18_Minh+Ngoc+is
    • 6,411 Bài viết

• 3,844 Được cảm ơn

Hhihi,
    Chát vô tư.
    Vào đay nhung vấn phải down load phải khong mẹ nó? Mình thử down load nhung máy khong cho vì bị chặn từ máy chủ rồi. Chán quá, có cách nào khác ko help me với? Thank you nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 183 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Comfort
    Vào đay nhung vấn phải down load phải khong mẹ nó? Mình thử down load nhung máy khong cho vì bị chặn từ máy chủ rồi. Chán quá, có cách nào khác ko help me với? Thank you nhiều.
    Em chẳng biết nữa, đơn giản chỉ là 1 website.
    Chị có thể vào:
    http://www.meebo.com/
    Gõ nick và pass của YM là được, có cài gì đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngoài trang meebo.com, các chị có thể vào e-messenger.net. Tuy nhiên, trang này không tiện như meebo.

Ả, có ai dùng phần mềm Trillian không ạ, tích hợp Yahoo Messenger, MSN và Google Talks. Không hiểu IT của công ty chị ngananh có chặn cái này không.
    • 104 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mỗi phần mềm chat (Yahoo, MSN) sẽ chạy trên những port khác nhau
    Nguyên tắc là IT sẽ chặn các port liên quan không thể connect được đâu. -> có lẽ ngoài port 80 (dành cho web) thì IT bên bạn sẽ chặn hết. -> k dùng trillian được luôn.

Như vậy giải pháp là chỉ dùng web chat thôi, 2 cái www.meebo.comwww.e-messenger.net dùng cũng tốt mà, những lúc dùng máy k cài Y! & MSN tôi toàn dùng web thôi.
    Bạn thử lại xem.
    • 435 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, một khi admin đã chặn thì chắc không có chổ để mẹ nó chui lọt qua được đâu. Như cơ quan em đây nè, tấc tần tậc những gì gọi là chát thì không thể vào được kể cả 2 cái trang web chát kia. Báo hại em tối về phải Diup 1269 mà chát cho đở ghiền chứ biết làm sao giờ.
    • 15 năm
    • 636 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanluado
    Xử lý sao đay nhir
    Bác ơi bác có cách gì hay không chỉ giáo đi bác. Bác đã bỏ công đọc cái topic này tức là bác cũng đã thương đến bọn mù tịt tin học chúng em rồi còn gì. Em đã thử mấy cách các bác trên DD bày cho nhưng chịu rồi bác ạ.
    Nhân thể bác cho hỏi luôn nếu chỉ là mấy người trong cùng Văn phòng muồn chát với nhau thôi thì có cách nào không các bác ơi.
    VMLR
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 183 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bác ơi bác có cách gì hay không chỉ giáo đi bác. Bác đã bỏ công đọc cái topic này tức là bác cũng đã thương đến bọn mù tịt tin học chúng em rồi còn gì. Em đã thử mấy cách các bác trên DD bày cho nhưng chịu rồi bác ạ.
    Nhân thể bác cho hỏi luôn nếu chỉ là mấy người trong cùng Văn phòng muốn chát với nhau thôi thì có cách nào không các bác ơi.
    À, thế thì đơn giản thôi chị ah.
    Em nghĩ chị nên dùng skype, các sếp cty em và chồng em khoái cái skype này lắm, vì khi dùng voice chát rất nét.
    Chị có thể lên trang http://skype.com/helloagain.html rùi download
    Tuy nhiên, có 1 điều là chỉ dùng đc trên nhưng máy tính có cài cái này, chị có thể bảo các chị trong cơ quan cùng cài. Khi muốn chát thì click vào tên người bạn của mình rồi click vào chữ chát bên trên, thế là ok.
    Chị hãy thử xem nào.
    • 2,861 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Em thấy mọi người trong công ty em vẫn chát được nhưng họ phải cài từ đĩa, em đã vào cả 2 trang web các chị cho: meebo.com và e-messenger.net đều PÓ TAY rồi, không thể nào vào được chát cả, híc híc
    • 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e vào trang emessenger và đã chát được, thank you mẹ nào đã chỉ giúp nhe
    • 2,861 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

À, thế thì đơn giản thôi chị ah.
    Em nghĩ chị nên dùng skype, các sếp cty em và chồng em khoái cái skype này lắm, vì khi dùng voice chát rất nét.
    Chị có thể lên trang http://skype.com/helloagain.html rùi download
    Tuy nhiên, có 1 điều là chỉ dùng đc trên nhưng máy tính có cài cái này, chị có thể bảo các chị trong cơ quan cùng cài. Khi muốn chát thì click vào tên người bạn của mình rồi click vào chữ chát bên trên, thế là ok.
    Chị hãy thử xem nào.
    Các mẹ ơi, em pó tay thật rồi, em load cả trang Skype.com vàp cũng ko được, đến chỗ download là The page cannot display. Chán quá
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đ/c Quản trị mạng mà đã chặn rồi thì đến vào Internet còn không vào được nữa. Còn nếu mà vẫn vào được Internet thì là hạnh phúc rồi ( và có thể chát được ) bằng cách thông qua Proxy và vào 2 web chat mọi người đã chỉ dẫn.
    Cách sử dụng Proxy.
    1. Vào google searh với keyword là free proxy. Chọn một trang nào đó có Proxy List kiểu thế này http://www.proxy4free.com/page1.html

201.147.158.52 8080 anonymous Mexico 2006-07-02 Whois
    196.201.22.235 8080 anonymous Zimbabwe 2006-07-02 Whois

Mình chỉ cần 2 thông số là IP và Port

2. Vào Internet Options -> Tab Connection -> LAN Settings, đánh vào phần Frame Proxy Server phần Address : chính là địa chỉ IP, tiếp theo là Port:

3. Vào webchat.
    • 15 năm
    • 636 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kuxekute
    Đ/c Quản trị mạng mà đã chặn rồi thì đến vào Internet còn không vào được nữa. Còn nếu mà vẫn vào được Internet thì là hạnh phúc rồi ( và có thể chát được ) bằng cách thông qua Proxy và vào 2 web chat mọi người đã chỉ dẫn.
    Cách sử dụng Proxy.
    1. Vào google searh với keyword là free proxy. Chọn một trang nào đó có Proxy List kiểu thế này http://www.proxy4free.com/page1.html

201.147.158.52 8080 anonymous Mexico 2006-07-02 Whois
    196.201.22.235 8080 anonymous Zimbabwe 2006-07-02 Whois

Mình chỉ cần 2 thông số là IP và Port

2. Vào Internet Options -> Tab Connection -> LAN Settings, đánh vào phần Frame Proxy Server phần Address : chính là địa chỉ IP, tiếp theo là Port:

3. Vào webchat.
    Bác ơi em làm theo bác hướng dẫn nếu click thẳng vào đưởng link bác cho thì ra ngay kết quả là bị thằng quản trị mạng nó chặn luôn nhưng nếu em vào thông qua "trang đã lưu" thì vẫn vào được và nó ra một loatj các bảng gồm nhiều dãy số hiện ra dưới hãng chữ sau: IP Port Type Country Last Test
    nhưng khi kích thử vào một dãy thì lại bị admin chặn tiếp.
    Bác cho em hỏi các mục 2 bác chỉ dẫn thì vào chỗ nào, em loay hoay mãi chẳng tìm thấy bác ạ.
    Theo bác như vậy em có thể vào để chát không bác nhỉ.
    VMLR
    • 6,411 Bài viết

• 3,844 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ minh ngọc
    Em thấy mọi người trong công ty em vẫn chát được nhưng họ phải cài từ đĩa, em đã vào cả 2 trang web các chị cho: meebo.com và e-messenger.net đều PÓ TAY rồi, không thể nào vào được chát cả, híc híc
    Ban vao trang www4.meebo.com sau do dang ky nick o Yahoo Messenger la chat duoc ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác ơi em làm theo bác hướng dẫn nếu click thẳng vào đưởng link bác cho thì ra ngay kết quả là bị thằng quản trị mạng nó chặn luôn nhưng nếu em vào thông qua "trang đã lưu" thì vẫn vào được và nó ra một loatj các bảng gồm nhiều dãy số hiện ra dưới hãng chữ sau: IP Port Type Country Last Test
    nhưng khi kích thử vào một dãy thì lại bị admin chặn tiếp.
    Bác cho em hỏi các mục 2 bác chỉ dẫn thì vào chỗ nào, em loay hoay mãi chẳng tìm thấy bác ạ.
    Theo bác như vậy em có thể vào để chát không bác nhỉ.
    Bước 1: Bạn làm chỉ để xác định cần một cái IP và 1 cái port để dùng thôi.
    Bước 2: Vào Internet Explorer -> Vào menu Tools -> Internet Options -> Chọn Tab Connection -> Chọn Lan Settings Sau đó nó hiện lên phần Proxy Server, chọn phần ô textbox IP Address: Đánh IP tìm được ở bước 1, chọn ô textbox PORT: Đánh port tìm được trên bước 1.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em vào http://www.proxy4free.com/page1.html rồi, nhưng em ko biết lấy IP và port như thế nào. Bác chỉ em với