Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để cắt một file âm thanh, giúp mình với!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.74K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,112 Bài viết

• 28,691 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tớ có một file âm thanh, ngắn thôi, chỉ có 3 câu. Tớ muốn cắt mỗi câu thành một file riêng để dán lên một slide powerpoint. Trước tớ nghe hướng dẫn có thể dùng Window Movie Maker mà giờ chả nhớ cách làm thế nào.

Cả nhà ai biết chỉ giúp mình với, mình cần lắm. Xin đa tạ thật nhiều.:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 174 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Để cắt một File Video và âm thanh bằng Windows Movie Maker (WMM) , chị cần qua các bước sau :
    Mở chương trình WMM:

Bước 1 : Vào Menu File > Import để nhập tập tin nguồn vào . WMM hỗ trợ khá nhiều định dạng Audio và Movies như asf , au , avi , dat , m1v , mp2 , mp3 , mpeg , snd ,wma , wav …

Bước 2 : Kéo và thả tập tin cần cắt nhỏ vào thanh StoryBoard / TimeLine phía dưới cửa sổ chương trình

Bước 3 : Kéo đến vị trí đầu đoạn phim , âm thanh chị cần trích và kéo đến vị trí cuối đoạn . Sau đó nhấn nút để nghe thử đoạn trích .

35410785

Bước cuối cùng : Sau khi đã hài lòng , chị vào Menu File > Save Movies . Hộp thoại Save Movie xuất hiện , Trong phần setting bạn có thể tùy ý chọn chất lượng là Low , Medium hay High quality ( Nên nhớ chất lượng càng cao thì dung lượng tập tin càng khổng lồ ) . Phần Display Information , điền vào Title ( tiêu đề ) Author ( Tác giả ) Date ( ngày tạo ) Description ( mô tả ) … nếu cảm thấy cần thiết . Sau đó nhấn Ok và chọn nơi lưu tập tin. Vậy là xong.
    Chúc chị thành công.
    // Nguồn: Google
    "À ơi, em đi lấy chồng, anh vẫn một mình
    à ơi, táo rụng sân đình thương anh một mình
    một mình nhớ em .... "
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,112 Bài viết

• 28,691 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn bạn Cọp rất nhiều nhưng tớ vẫn chưa làm được:Crying:. Không biết sao chỉ cắt được đoạn đuôi thôi chứ không cắt được đoạn đầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 246 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

bạn dùng phần mềm mpTrim mà cắt đơn giản hơn nhiều, thậm chí mình không cần hướng dẫn bạn cũng có thể làm được khi mở chương trình ra

Down cái này đơn giản à, nhẹ hều có độ khoảng mấy trăm K thôi. Bạn search google ra luôn.
    • 174 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Cảm ơn bạn Cọp rất nhiều nhưng tớ vẫn chưa làm được:Crying:. Không biết sao chỉ cắt được đoạn đuôi thôi chứ không cắt được đoạn đầu.
    Đoạn đầu thì chị giữ nguyên vạch đầu, chỉ kéo vạch sau về thôi, xong Save lại là được ạ.
    "À ơi, em đi lấy chồng, anh vẫn một mình
    à ơi, táo rụng sân đình thương anh một mình
    một mình nhớ em .... "
    • 9,112 Bài viết

• 28,691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dale Xem bài viết
    bạn dùng phần mềm mpTrim mà cắt đơn giản hơn nhiều, thậm chí mình không cần hướng dẫn bạn cũng có thể làm được khi mở chương trình ra

Down cái này đơn giản à, nhẹ hều có độ khoảng mấy trăm K thôi. Bạn search google ra luôn.
    Nhưng file âm thanh của tớ không phải đuôi mp thì có cắt được không?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bác cọp vui vẻ tư vấn rất chính xác rùi, còn có thể dùng jet audio để cut file âm thanh nhưng làm phức tạp hơn
    cho em hỏi thêm là window movie maker còn có những chức năng gì nữa ạ? có free trong máy mà em chẳng bít dùng vào nh việc.

on va voir ..
    • 9,112 Bài viết

• 28,691 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người tớ làm được ngon lành rồi:Smiling:.

@phuongthanh: window movie make có thể làm những album ảnh, video gia đình, chèn thêm nhạc nền vào hay lắm đó bạn.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 679 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Cách dùng phần mềm của Cọp rất tiện, dở là chỉ xuất được sang file dạng WMA thôi ? không có dạng như MP3 ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 312 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaSapNho Xem bài viết
    Cách dùng phần mềm của Cọp rất tiện, dở là chỉ xuất được sang file dạng WMA thôi ? không có dạng như MP3 ?
    nếu muốn về định dạng khác sau khi xuất ra file chuẩn các bạn dùng phần mềm cover chuyển các kiểu định dạng được, kể cả cho vào di động, cái này mình làm nhiều rồi mà viết ra thì dài ngoằng, bác nào chuyên IT viết dùm các bạn ý nha
    Chán ký quá rồi, chẳng ký nữa :Laughing::Laughing:
    • 198 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nếu máy nhà bạn có phần mềm Nero thì cái việc cắt file rồi chuyện định dạng này dễ như ăn cơm . Mở cái phần Nero Wave Edited lên nó có hết trong đó. Dễ dùng mà lại nhẹ nhàng !
    --
    Trần Quốc Huy
    H/P : 0915 613579
    Y!: mad_sosad