Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kíu em, huhuu. Thẻ nhớ của em bị làm sao ấy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.56K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 160 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các bác ơi, máy ảnh của em có thẻ nhớ là 2G, em chụp rất nhiều, nhất là đợt tết vừa rồi. Hôm trước em có đem máy ảnh ra hiệu ảnh để rửa vài kiểu, họ lấy thẻ nhớ của em ra cắm vào máy tính để lấy ảnh.
    Sau đó em vẫn chụp, xem lại ảnh và xem ảnh trên TV (nối máy ảnh với TV) bình thường. Nhưng đến hôm nay khi em nối với máy tính thì k xem được ảnh nào, khi click vào tên máy ảnh trên máy tính thì nó mở ra 1 cửa số trống, trong đó chả có ảnh nào cả. Em lick vào "get picture" ở bên trái thì nó hiện lên là "không có ảnh nào". Sợ quá, em scan (bằng AVG) thì diệt đc 2 con virus.
    HIện tại em vẫn xem lại ảnh đã chụp trên máy ảnh bình thường, nhưng em đang sợ k lấy ảnh được ra máy tính. Nếu thẻ nhớ của em mà có mệnh hệ gì là công toi 1,5G ảnh + video của em suốt 1 tháng qua. Huhu
    Các bác có cách nào khắc phục giúp em k?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,086 Được cảm ơn

thẻ của bạn bị virus máy tính rồi, bình tĩnh mà diệt, tốt hơn cả nhờ ai có máy tính sạch + có kinh nghiệm + ở gần quanh bạn họ giúp
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nên gắn thẻ nhớ vào các đầu đọc hoặc trực tiếp vàp laptop. Quét virus, xóa file autorun.inf...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 141 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mong là con virus của chị nó ko nghiện ăn ảnh, và có lẽ là nó ko nghiện đâu, vì chị vẫn xem được ảnh mà. Chị quét virus diệt được rồi, sau đó chị thử lấy ra chưa? chị diệt cẩn thận rồi lấy lại xem thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 160 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em cám ơn các bác.
    Đúng là thẻ nhớ của em bị virus, vì khi k mở được ảnh, em scan và đã diệt ddc 2 con.
    Giờ em dùng mấy chương trình diệt rồi (AVG, Kaspersky và BkAV), diệt đều k tháy con virus nào nữa, nhưng vẫn chả thấy cái ảnh nào xuất hiện mà lấy được ảnh ra máy tính.
    nghe mọi người nói diệt virus là khỏi thì em cũng tạm yên tâm. Chứ mất hết ảnh thì em tiếc lắm. HUhu
    • 81 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cái này thì tui bị quài quài...
    Nguyên nhân chủ yếu ko phải là virút đâu bạn. mà do phần cứng giữa các điểm tiếp xúc giữa thẻ nhớ và đầu đọc rồi từ đầu đọc (sợ dây nối thẳng từ máy ảnh) tới máy tính. Nó qua hai ba cái đầu nối có chút lỗi phần cứng.
    Bạn bỏ thẻ vào máy chụp hình chụp tiếp và view được thì có nghĩa là vẫn bình thường ...ko có sao.
    Bạn thử cắm vào khe USB khác xem. còn không được thì mang thẻ ra tiệm họ chép ra CD.

Cách tốt nhất cho các bạn xài máy ảnh là nên mua thêm khe đọc thẻ nhớ người ta bán riêng. Hạn chế cắm trực tiếp từ máy ảnh qua máy tính... điện máy tính và máy ảnh chênh nhau, dể gây ra liệt máy ảnh
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 160 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi photorat Xem bài viết
    cái này thì tui bị quài quài...
    Nguyên nhân chủ yếu ko phải là virút đâu bạn. mà do phần cứng giữa các điểm tiếp xúc giữa thẻ nhớ và đầu đọc rồi từ đầu đọc (sợ dây nối thẳng từ máy ảnh) tới máy tính. Nó qua hai ba cái đầu nối có chút lỗi phần cứng.
    Bạn bỏ thẻ vào máy chụp hình chụp tiếp và view được thì có nghĩa là vẫn bình thường ...ko có sao.
    Bạn thử cắm vào khe USB khác xem. còn không được thì mang thẻ ra tiệm họ chép ra CD.

Cách tốt nhất cho các bạn xài máy ảnh là nên mua thêm khe đọc thẻ nhớ người ta bán riêng. Hạn chế cắm trực tiếp từ máy ảnh qua máy tính... điện máy tính và máy ảnh chênh nhau, dể gây ra liệt máy ảnh
    Em cũng có đầu đọc thẻ nhớ, em lấy ra cắm thử rồi. KHi click vào Removable disk (thẻ nhớ của em) thì nó vẫn mở ra cửa số trống. Nhưng em click vào properties thì nó vẫn hiện ra đầy đủ thông số: Used space: 1.39 G; Free Space 539 M v.v..
    HUhu. Có lẽ đành đem ra hàng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 141 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

:O lạ thật nhỉ chị thử show hidden files trong cái folder đấy xem.
    Nếu chị chọn mang ra hàng thì cũng nên mang ra hàng nào to to uy tín chút nhá chúc chị ko bị mất ảnh
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,022 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luvxinh Xem bài viết
    :O lạ thật nhỉ chị thử show hidden files trong cái folder đấy xem.
    Nếu chị chọn mang ra hàng thì cũng nên mang ra hàng nào to to uy tín chút nhá chúc chị ko bị mất ảnh
    Đúng roài đấy. Thẻ nhớ của mình cũng bị dính virus như thế. Mò mẫm mãi mới phát hiện ra. Chọn chế độ "show hidden files" là nó hiện ra ngay
    8fdK1lH8fdKp7
    Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè https://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 160 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

cám ơn các anh,chị. Mọi người nói thế thì hi vọng em k bị mất ảnh ngày càng nhiều. Chứ lúc đầu post bài lên đây để hỏi mọi người, em bi quan lắm lắm. Hix, em đang để máy ở cơ quan. Thứ 2 em đến e sẽ thử cái show hidden file rồi sẽ báo cáo ạ.
    Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 160 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

hihi, em dùng cái show/hide hidden file cũng k ăn thua. Nhưng mà may ứ chịu được. Em mở bằng ACDSee và copy lại được toàn bộ ảnh + video ra máy rồi. hihi. Xong là em format lại thẻ nhớ luôn. Híc. Từ giờ em sợ rồi, chụp đc 1 ít là copy vào máy luôn thôi. Chứ mất khối lượng lớn thế thì đau lắm. Em cám ơn các bác đã an ủi, động viên chỉ dẫn cho em trong mấy ngày qua. Giờ thì em vui lắm rồi. Là lá la
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

trời em đang bị giống y hệt, em dùng show file ko đc, mà mở bằng ACDSee cũng ko đc là sao (( hết cách rồi