TIN TÀI TRỢ.

Khẩn! Mình vù­­a mất điện thoại, máy vẫn bật, có bố mẹ nào có thể xác định tọa độ máy hộ mình?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.69K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,201 Bài viết

• 11,592 Được cảm ơn

Mình vù­a mất điẹn thoại nokia E71 ỏ­ co­ quan tù lúc 4 ruõi chiều nay (16-9) (xin lỗi là máy lỗi phông nên k gõ đu­ọ­c hết dấu). Máy hiện vẫn mỏ­, nhung mình gọi thì k ai bá­t máy (máy đã bị cầm khỏi chỗ mất - nghĩa là đã có ng cầm).

Số của mình là 0915.2222 68. Bố mẹ nào làm ỏ VNphone có thể xác định tọa độ của máy hoạ­c có thể biết đu­ọc tù sau lúc đó máy mình đã gọi đến nhũng số nào làm on PM hoạ­c báo cho mình để mình có thể tìm đu­ọ­c máy hoạ­c chuộc máy vì có nhiều thông tin quan trọng trong máy. Xin cám on­ mọi ng! :Kiss:

Thật là buồn vì hôm nay là kỷ niệm ngày cuó­i của 2 v-c, chá­c cũng tại xúng xính nghĩ đến chuyện về đi a­n nên đãng trí, giò buồn quá vọ chồng ngôi nhìn nhau chả­ng muốn liên hoan kỷ niệm j nũa :Sick: Poor me!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,201 Bài viết

• 11,592 Được cảm ơn

Truòng họp của mình Công an có thể tìm ra đuọ­c k nhỉ, khi mình có xác định đu­ọ­c đối tu­ọng tình nghi? :Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,717 Được cảm ơn

ngoại trừ người của trung tâm mobile họ có hệ thống định vị tín hiệu của sim nhưng cũng phức tạp lắm ngoài ra thì chả ai làm được
    ...hanhngodn.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Khó lấy lại được máy lắm CHị ạ , em cũng từng bị mất chiếc Samsung D500 lần mới ra cơ, gọi điện , người nhặt được máy còn hẹn em tới trường cao đẳng sư phạm để em chuộc lại , em đi tới nơi thì k thấy hắn đâu , thật ngây thơ cho em , đời nào nó cho chuộn lại , thôi Chị lấy lại số đi , máy coi như là mất vậy :Sad:, chiếc máy này kỳ niệm với mình nhưng với bọn nhặt được nó có biết trân trọng gì gì đâu Chị , mà nhờ tới công an để lấy lại cho CHị chiếc điện thoại thì k đáng vì giá trị k nhiều đối với họ mà, đành thôi của đi thay người vậy ,an ủi thế cho khỏi tiếc Chị ạ :Sad:

• 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

chị ơi, e chia buồn vói chị, cái này khó định vị đựoc lắm ạ, mà chị lại mất ở cơ quan, mai chị đi làm hỏi thử mọi ng xem sao, hi vọng họ còn có lòng tốt vương lại.....vả lại tháng này là tháng cô hồn nên ai cũng bị xui xẻo trong tháng này ạ....thôi coi như của đi thay người chị ạ....em xi n lỗi đã xipàm ạ
    Em vẫn hiền xinh như thế:Rose:

• 2,485 Bài viết

• 7,303 Được cảm ơn

Tớ vừa gọi vào vẫn thấy đổ chuông nhưng không có người bắt máy.Nếu mất sao họ không tắt máy nhỉ?hay bạn để lẫn vào đâu đó?Nếu không báo công an đi xem họ có gì được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,201 Bài viết

• 11,592 Được cảm ơn

Tình huống của mình là ntnày:

Mình để quên máy trong nhà vsinh n­ũ­, sau đó mình về phòng ngồi, phòng làm việc lại ỏ­ sát nhà vệ sinh nên tù­ lúc để quên đến lúc phát hiện chạy ra tìm thì chỉ có 3 ng nũ­ ỏ­ bộ phận bên cạnh (1 ng bê ấm chén đi rủa và 2 ng đi vệ sinh đi qua). Mình nhìn rất kỹ vì chiều nay cũng chả­ng có việc j, ngồi chò 1 thông tin công việc rồi đi về thôi. Tú­c là mình biết rõ đối tu­ọng tình nghi (tầng mình làm việc khá vá­ng ng nũ­a).

Sau khi phát hiện mất máy mình có sang bộ phận đó xin số đồng chí mình thấy khả nghi nhất để gọi hỏi (các đồng chí nũ­ đó đã về nhà). Mình chua­ kịp hỏi j thì đồng chí đó má­ng­ mình đù­ng có vu vạ, tôi k a­n cá­p a­n trộm j đâu nhé... Toàn nói tru­ó­c nhũng điều mình chua kịp nói, nên mình càng nghi, vì ngay cả 1 anh ỏ bộ phận đó (ng cho mình số điện thoại) cũng phải bảo là bạn ấy chỉ thủ­ hỏi mọi ng thôi, có chuyện j đâu (nhu­ng thái độ của cô đó thì cú­ nhu­ mình đã thông báo ỏ co quan là cô đó lấy máy điện thoại). Ho­n nũa, đồng chí nũ­ đó còn nói: thủ gọi vào số kia xem máy có đổ chuông quanh tôi k mà nói tôi lấy (mình k nói ai lấy mà tụ cô ấy đã nói nhu­ vậy) - thật tú­c cuòi, nếu một ng bình thu­òng thì sao lại biết máy vẫn mỏ và vẫn đang đổ chuông, bthuòng bọn chuyên nghiệp lấy máy thu­òng tá­t máy vú­t sim đi luôn. Sau đó mình cũng nói mình chỉ hỏi vậy thôi nếu bạn k nhìn thấy máy của mình thì thôi.

Mình xin khả­ng định là điện thoại đã bị cầm đi khỏi chỗ mình để quên, chú k phải mình qua­ng đâu đó. Bây h k có ai nhá­c mấy vì là phụ nũ nên nhiều khi phải giấu, k phải tiện mà mang 1 cái máy điện thoại đang dùng dỏ dang cùng nhiều thông tin khác về để chồng hỏi hoạ­c mỏ ra xem hoạ­c bá­t máy khi ng mất máy gọi đến là toi. Nhung cũng vì là phụ nũ nên tò mò, mỏ máy để mai đi làm xem thông tin xem cái đúa mất máy nói na­ng j k?

Bây h mình đang suy nghĩ, k muốn báo công an vì cung co­ quan cũng cảm thấy k muốn làm ầm ĩ. Sọ­ quá to chuyện. Chỉ muốn xác định đu­ọc máy ỏ đâu, ai cầm, rồi chuộc lại. Vì cái máy dù có bao nhiêu tiền cũng chỉ là vật vô tri (mình cũng mói bị giật 1 cái E71 hồi tháng 5), chỉ là có nhiều ảnh và đoạn phim của con trai và gia đình mình, mất đi thì thấy tiếc quá. Vậy thôi! :Worried:

Vạn nhất trên này có ng cầm máy của mình mà đọc đu­ọ­c nhũ­ng dòng này, bạn cũng là mẹ, bạn hiểu tấm lòng 1 ng mẹ. Ho­n nũa, lấy k của ai cái j cũng sẽ lại vận lại vào mình cái đó, đò­i có nhân quả, có vay trả mà bạn. Mong bạn cho mình chuộc lại vó­i giá cao ho­n giá bạn có thể bán đu­ọ­c ỏ hàng. Nhu vậy, bạn lại là ng làm on­ đó!
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 12 năm
    • 7,468 Bài viết

• 10,612 Được cảm ơn

- Định vị: Cái này mà là cá nhân ( trường hợp mất máy) thì chịu thua.

- Báo công an: Chẳng đi đến đâu.

- Nghi ngờ: Rùm beng, mất đoàn kết.

- Chuộc lại: Có khả năng, nhưng chắc chắn sẽ không phải là những người làm trong phòng hoặc những người mà bạn nhìn thấy. Nếu bạn tiếp tục khẳng định phạm vi mất máy trong khu vực đó hoặc trong những người bạn đã hỏi thì khả năng chuộc lại hầu như là không có. Chỉ có cách bạn tung hỏa mù là rơi ở đâu đó có thể ở cơ quan hoặc trên đường hoặc abcd.....thì người lấy máy của bạn sẽ nhờ người khác gọi cho bạn đến chuộc máy với lý do nhặt được ở nhà xe hoặc trên đường ....

Chúc bạn may mắn!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

Hik, đen quá Palm ơi. Hỏi đồng nghiệp xem cái đứa bà nghi có tính cắp vặt không? vì ở cơ quan lâu có tính này mọi người sẽ biết thôi.
    Vụ định vị thì tôi nghĩ khó lắm. Hoặc mai dán tờ giấy ở nhà WC nói vì có nhiều hình của con trai nên muốn chuộc, biết đâu nó mủi lòng trả bà.
    • 1,073 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ui, tốt nhất nếu là thuê bao trả sau thì chị báo cắt ngay đi, nếu không sẽ có thể xảy ra rất nhiều trường hợp nguy hại, ví dụ:
    - dùng đt của chị buôn bán tứ tung, ra nước ngoài
    - nhắn tin cho các số trong db giả danh là chị rồi mạo danh chị lừa đảo bạn bè chị.....
    cái này các mẹ trên wtt đã bị và cảnh báo rồi, em ko nhớ là ở topic nào nữa....
    Em cũng bị mất đt từ tối hôm nay mà đến tận chiều hôm sau mới thấy tắt máy, cứ hy vọng là mình để quên ở đâu, gọi nhiều nên máy hết pin nhưng nó đã ra đi mãi mãi, sau đó mới đọc được cảnh báo của các chị ấy, vẫn đang hoang mang ko biết có ai trong danh bạ của mình bị lấy số rồi bị giở trò nữa ko.....
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

chị ơi, chị có thể giả vờ nhắn tin tung hỏa mù là "biết là bà ấy lấy rồi, cố gắng đưa ra lời lẽ thuyết phục làm ng đó sợ.....chị cứ việc lấy đi, nhưng danh dự của chị sẽ chỉ rẻ mạt bằng cái đt thôi....làm vậy sau này con cháu chị sẽ ko bao h đc hưởng phúc của chị cả.....mọi ng sẽ khinh chị...chị muốn vậy sao???"
    Chị cứ thử xem sao....nếu họ mà ko trả lời,hoặc tắt máy luôn sau đó thì hôm sau chị đến cty ba mặt một nhời luôn...của mình bị mất, mình sót sợ gì mà ko nói đâu chị...cố lên chị à

• 2,783 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thế này thì có khi mất rồi c ơi.Chắc phải lấy lại số.Giống c 4T ngày xưa cũng mất đấy.C ấy biết người lấy(cùng cơ quan) mà c ấy chẳng thèm nói gì....cuối cùng người đó tự xin nghỉ việc thì phải....
    Mong là bà kia áy náy nhờ người cầm cho c chuộc lại.Nhưng khả năng này khó lắm.Hik hik hik.....chắc báo lấy lại số thôi c ạ.
    • 2,783 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongran_lenmay Xem bài viết
    chị ơi, chị có thể giả vờ nhắn tin tung hỏa mù là "biết là bà ấy lấy rồi, cố gắng đưa ra lời lẽ thuyết phục làm ng đó sợ.....chị cứ việc lấy đi, nhưng danh dự của chị sẽ chỉ rẻ mạt bằng cái đt thôi....làm vậy sau này con cháu chị sẽ ko bao h đc hưởng phúc của chị cả.....mọi ng sẽ khinh chị...chị muốn vậy sao???"
    Chị cứ thử xem sao....nếu họ mà ko trả lời,hoặc tắt máy luôn sau đó thì hôm sau chị đến cty ba mặt một nhời luôn...của mình bị mất, mình sót sợ gì mà ko nói đâu chị...cố lên chị à
    Bây giờ có nhắn có khi nó cũng chẳng đọc đâu vì giờ này chắc ở nhà với chồng con,chẳng dám ho he bỏ cái máy ra đâu,chồng nhòm thấy lại hỏi rồi lộ ra là nó tiêu cả đời luôn.Chắc nó dấu đâu đó ở cơ quan(trong tủ có ngăn khóa chẳng hạn) hoặc dấu tịt trong túi rồi mai đi làm mang ra hàng thanh toán luôn cho xong....
    Kiểu này khó lấy lắm.Nó đã phản ứng dữ dội thế rồi thì chẳng lý gì nó lại tìm mình cho chuộc lại,quá bằng hô cho mọi người là nó có ý định ém đt của c Palm.
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

E cũng đưa ra câu chuyện của đứa bạn em bị mất đt ở lớp, ban đầu cũng nghi ngờ hết người nọ ngừoi kia, cũng hỏi han, nhưng đều vô vọng, xác định chuẩn bị mua đt khác rồi, bỗng một ngày chính cô bạn cũng khá thân thiết của nàg ấy đến lớp khoe đt mới, cô bạn e chột dạ mình vừa mất đt đó xong nó lại mang đt mình mới mất đến kkhoe, nghi ngờ thế là check Imei thì trời ơi, đúng đt của bạn em...vì bạn em vẫn giữ thẻ bảo hành có cả Imei mà.....khớp với Imei luôn, nhg bạn em ko nói, giả vờ trả lại, rồi bạn em bt để nó ko nghi ngờ, hôm sau....

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,201 Bài viết

• 11,592 Được cảm ơn

Híc, k biết ng lấy máy của mình có lên ­­­­­đây nghe các bố mẹ bàn luận k mà tháo sim tá­t máy của mình luôn rồi. Gọi k đu­ọ­c nũa. Còn nói là k bị lấy nũa k? :Crying:
    • 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

Vụ này mất 100% vì ...không khéo :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 174 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    Vụ này mất 100% vì ...không khéo :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Và mất đi một ngày vui vì giờ này mà còn ngồi nhìn nhau gì nữa.

Đáng lẽ cứ lên đường đi ăn xong chồng mua tặng vợ 1 cái đt mới kể cả 1100 cũng được rồi tối về xxx đi, thế là happy, có khi mai lại nhận lại đựoc máy cũng nên. :Nottalkin:
    • 2,012 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trời, lại mất máy nữa hả em? mà sao ko mất vào ngày nào mà mất ngay hôm kỷ niệm ngày cưới, chán thế :Sad:. Lại giống chị rồi em ơi. Sau vụ của chị chị mới nghĩ ra nếu ngay lúc mới mất em nghi ngờ người nào nhất thì em nên theo dõi người đó thì may ra lấy lại được chứ để đến bây giờ thì coi như "đi" luôn rồi em ơi. Mất máy, tiếc thông tin cá nhân + tốn tiền mua máy mới = buồn, chia sẻ với em nhé .
    • 1,564 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Muốn tìm địa chỉ một số thuê bao di động đang ở khu vực nào?
    Rất đơn giản, bạn click vào link đây và thực hiện theo hướng dẫn:

Chọn Việt Nam (default là VN sẵn)
    trong ô nhỏ đầu tiên đánh vào 84 (mã quốc gia)
    ô lớn kế đánh vào 9xx xxx xxx , nhấn Start searching, ngồi chờ nó search trên hệ thống GPS trong 1phút. Hệ thống định vị toàn cầu GPS sẽ cho bạn biết chính xác vị trí thuê bao.
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 12 năm
    • 7,468 Bài viết

• 10,612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dad and Mom Xem bài viết
    Muốn tìm địa chỉ một số thuê bao di động đang ở khu vực nào?
    Rất đơn giản, bạn click vào link đây và thực hiện theo hướng dẫn:

Chọn Việt Nam (default là VN sẵn)
    trong ô nhỏ đầu tiên đánh vào 84 (mã quốc gia)
    ô lớn kế đánh vào 9xx xxx xxx , nhấn Start searching, ngồi chờ nó search trên hệ thống GPS trong 1phút. Hệ thống định vị toàn cầu GPS sẽ cho bạn biết chính xác vị trí thuê bao.
    Bạn này rảnh rỗi ghê ...... :mad::mad:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3