Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi đia chỉ tin cậy để mua laptop

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.84K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ của các bé ơi?????????Em đang muốn mua một chiếc laptop để phục vụ cho công việc, mẹ nào biết địa chỉ bán laptop vừa rẻ, chất lượng tốt, có uy tín thì mách giùm em nhe!Em cảm ơn nhiều nhiều....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 127 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Công ty bán lẻ FPT 45 Thái hà , Trần Anh , Đăng Khoa , Tuấn Kiệt ...( Hà Nội) Thấp nữa thì ra Lý Nam Đế .Litec
    • 190 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamabg08 Xem bài viết
    Mẹ của các bé ơi?????????Em đang muốn mua một chiếc laptop để phục vụ cho công việc, mẹ nào biết địa chỉ bán laptop vừa rẻ, chất lượng tốt, có uy tín thì mách giùm em nhe!Em cảm ơn nhiều nhiều....
    Ý em là đi mua trên Lý Nam Đế thôi, mua rẻ hơn ở mấy cửa hàng lớn.
    Không phải nộp thuế VAT, chi phí cửa hàng, nhân viên thấp nên giá rẻ...
    Nhưng khi mua phải nhờ người có kinh nghiệm chị nhá. Kinh nghiệm thực sự ý, chứ nếu mà biết sơ sơ vẫn bị lừa như chơi. Nhiều người mua máy về cứ chắc chắn máy mới 100% nhưng mà chỉ là loại 2 thôi,.....
    Bản thân E mua máy cũng mua ở Lý Nam Đế đó.
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    Warning! Nhiệt Tình + Ngu Dốt = Phá Hoại
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 473 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Em mua máy ở Tuấn Kiệt chỗ Nguyễn Thái Học ý ạ. Yên tâm lắm
    Nhưng em nghĩ giá thì ko rẻ hơn ở ngoài :Straightf:
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó có người quen ở Singapore thì nhờ mua hộ về cho. Các máy ở VN đến 80% là nhập từ Singapore về đấy. Mà giá thì gấp rưỡi bên này. Lúc trước em mua cái máy laptop ở VN giá gần 17 triệu mà sang đây nó bán có 11 hay 12 triệu Tiếc hùi hụi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,175 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Nhờ mẹ sukasusu trên này nè hihi
    Đùa xíu ra Trần AN hay FPT giá mắc quá >"< Được mỗi cái uy tín.
    Chị thử google "laptop vietcali" xem. Thấy nhiều người trong giới IT truyền mồm bảo được
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 1,210 Bài viết

• 3,038 Được cảm ơn

Nếu theo tiêu chí rẻ và chất lượng thì có Litek. Đọc tham khảo bạn nhé, chứ mình chắc chắn 100% các mẹ ở đây không dám mua theo cách này. Nhưng mình thì mua 2 chiếc rồi. Mình thấy ưng với cách mau này nên tranh thủ quảng cáo hộ họ. Các mẹ tham khảo thôi. Ai đặc biệt rành về máy tính thì nên mua theo cách này cho rẻ. Ai mù mờ thì tốt nhất cứ ra chính hãng mua.

Công ty này ngoài hàng mới 100% còn kinh doanh cả máy Ref (vì một lý do nào đấy mà phải quay lại nhà máy lần 2). Ví dụ xuất xưởng ra mà vận chuyển móp méo, vỡ... thì phải quay lại thay. Máy này vẫn mới 100% (vì các hãng không bao giờ nhận máy đã bị bán rồi, dùng rồi để quay vòng).

Vì phải quay lại nhà máy "tút" lại nên giá sé rẻ hơn. Bảo hành ở Likek là 12 tháng, hãng chỉ bảo hành 3 tháng (bảo hành toàn cầu) nhưng nếu mẹ nó không ra nước ngoài thì cứ yên tâm với 12 tháng bảo hành của công ty Litek.

Mình đã mua 1 máy (máy trước HP mua gần 20 triệu, dùng ổn lắm, rẻ hơn đến gần 500 USD). Ngoài ra sáng nay mua tiếp một máy 10 triệu, rẻ hơn 1,6 triệu so với bình thường. Litek bảo hành 12 tháng như bt, không có gì lăn tăn.

Đặc biệt nhân viên Litek nói rõ nguyên nhân máy bị quay vào nhà máy, ví dụ sáng nay ở nhà mình xem web rồi chọn nhưng họ tư vấn luôn mẫu đó có 1 điểm chết, không hề giấu diếm, vì thế mình yêu cầu máy nào ko có điểm chết thì mình lấy.

Lưu ý: Rất nhiều các shop laptop hiện nay cũng nhập loại máy Ref này về nhưng vẫn bố láo quảng cáo là máy 100% lần 1 đấy. Vì nhìn hàng này thì chả biết phân biệt thế nào, nhất là gà mờ như đa số khách hàng hiện nay. Vì vậy, nếu khi đi mua máy ở đâu đó mà quảng cáo là hàng mới 100% lần 1 nhưng lại rẻ quá thì phải cảnh giác là hàng ref.

Litek thực hiện phương châm thà nói rõ, nói thật để khách hàng được mua máy đúng chất lượng, đúng giá tiền và hiểu rõ về máy mình mua, còn hơn là lừa.

Bạn vào site của Litek sẽ thấy máy nào công ty ghi rõ là new 100% lần 1 và new 100% lần hai (hàng ref).

Nói chung mình thấy yên tâm với cách kinh doanh của Litek, rõ ràng, không nhập nhèm, trên thùng máy có giấy của hãng ghi rõ tình trạng máy, rồi cả tem nhập nhẩu.

Đặc biệt, mình chọn model máy thiết kế cho thị trường USA, vì thị trường này khó tính nên hàng hóa có vẻ bền hơn các dòng ở châu Á (dù đều sx ở China). Hàng cho USA này phải quay lại nhà máy lần 2 và được Litek nhập về Việt Nam, hàng chính hãng HP Vietnam cũng không có.

Hơn nữa, bảo hành 12 tháng như hàng mới lần 1 nên mình yên tâm.

Tham khảo thêm hàng ref là hàng như thế nào:

http://www.maytinhxachtaymy.com/inde...cid=591&id=308
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 468 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Bạn ra 270 Đào Duy Anh hoặc vào trang web: www.maytinhxachtay.com hàng ở đây có vẻ giá ổn đó, ông xã mình và các cậu em đều mua máy ở đây.
    • 190 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chui ra từ nách Xem bài viết
    Nếu theo tiêu chí rẻ và chất lượng thì có Litek. Đọc tham khảo bạn nhé, chứ mình chắc chắn 100% các mẹ ở đây không dám mua theo cách này. Nhưng mình thì mua 2 chiếc rồi. Mình thấy ưng với cách mau này nên tranh thủ quảng cáo hộ họ. Các mẹ tham khảo thôi. Ai đặc biệt rành về máy tính thì nên mua theo cách này cho rẻ. Ai mù mờ thì tốt nhất cứ ra chính hãng mua.

Công ty này ngoài hàng mới 100% còn kinh doanh cả máy Ref (vì một lý do nào đấy mà phải quay lại nhà máy lần 2). Ví dụ xuất xưởng ra mà vận chuyển móp méo, vỡ... thì phải quay lại thay. Máy này vẫn mới 100% (vì các hãng không bao giờ nhận máy đã bị bán rồi, dùng rồi để quay vòng).

Vì phải quay lại nhà máy "tút" lại nên giá sé rẻ hơn. Bảo hành ở Likek là 12 tháng, hãng chỉ bảo hành 3 tháng (bảo hành toàn cầu) nhưng nếu mẹ nó không ra nước ngoài thì cứ yên tâm với 12 tháng bảo hành của công ty Litek.

Mình đã mua 1 máy (máy trước HP mua gần 20 triệu, dùng ổn lắm, rẻ hơn đến gần 500 USD). Ngoài ra sáng nay mua tiếp một máy 10 triệu, rẻ hơn 1,6 triệu so với bình thường. Litek bảo hành 12 tháng như bt, không có gì lăn tăn.

Đặc biệt nhân viên Litek nói rõ nguyên nhân máy bị quay vào nhà máy, ví dụ sáng nay ở nhà mình xem web rồi chọn nhưng họ tư vấn luôn mẫu đó có 1 điểm chết, không hề giấu diếm, vì thế mình yêu cầu máy nào ko có điểm chết thì mình lấy.

Lưu ý: Rất nhiều các shop laptop hiện nay cũng nhập loại máy Ref này về nhưng vẫn bố láo quảng cáo là máy 100% lần 1 đấy. Vì nhìn hàng này thì chả biết phân biệt thế nào, nhất là gà mờ như đa số khách hàng hiện nay. Vì vậy, nếu khi đi mua máy ở đâu đó mà quảng cáo là hàng mới 100% lần 1 nhưng lại rẻ quá thì phải cảnh giác là hàng ref.

Litek thực hiện phương châm thà nói rõ, nói thật để khách hàng được mua máy đúng chất lượng, đúng giá tiền và hiểu rõ về máy mình mua, còn hơn là lừa.

Bạn vào site của Litek sẽ thấy máy nào công ty ghi rõ là new 100% lần 1 và new 100% lần hai (hàng ref).

Nói chung mình thấy yên tâm với cách kinh doanh của Litek, rõ ràng, không nhập nhèm, trên thùng máy có giấy của hãng ghi rõ tình trạng máy, rồi cả tem nhập nhẩu.

Đặc biệt, mình chọn model máy thiết kế cho thị trường USA, vì thị trường này khó tính nên hàng hóa có vẻ bền hơn các dòng ở châu Á (dù đều sx ở China). Hàng cho USA này phải quay lại nhà máy lần 2 và được Litek nhập về Việt Nam, hàng chính hãng HP Vietnam cũng không có.

Hơn nữa, bảo hành 12 tháng như hàng mới lần 1 nên mình yên tâm.

Tham khảo thêm hàng ref là hàng như thế nào:

http://www.maytinhxachtaymy.com/inde...cid=591&id=308
    Trước em cũng định mua máy ở đó nhưng mà thấy dân đồn ghê quá nên em không mua nữa. Thấy mọi người góp ý, em cũng góp ý thôi chứ không liên quan gì đâu. (Chúng ta đều là người tiêu dùng mà)

xem ở đây nhé:
    1: http://www.google.com.vn/search?clie...%BB%9Bi+Google

2: http://www.google.com.vn/search?hl=v...+litek&spell=1

Em cũng xin lỗi chị, chị cho em hỏi tý! Chị có dám khẳng định 100% là máy chị mua hàng mới 100% đúng như họ nói không?
    Họ tư vấn cho chị, nói nó thế này thế kia... Chị có biết nó đúng hay nó sai không? Chị có kinh nghiệm j nhận biết, kiểm tra...
    (Đồ công nghệ cao khó nhận biết lắm, Em kể chuyên thằng bạn E đi mua RAM: Nó mua về nhà thấy bên ngoài, nhãn mác, tem ... còn nguyên đúng như hàng 100% luôn. Nhưng về đến nhà nó dùng phần mềm chuyên dụng nó xem ra mới biết đó là hàng lởm. Hôm sau mang lên kêu đổi, bọn nó còn cãi nhưng thằng bạn em nói dùng phần mềm j ra kiểm tra thì nó mới đổi cho. Còn kêu là nhầm mới đểu.)
    Nên Em cứ khuyên chị chủ topic là mua máy chất lượng là số 1 giá cả là số 2. Đi mua thì nhờ ai có kinh nghiệm ý, nhờ họ mua cho.
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    Warning! Nhiệt Tình + Ngu Dốt = Phá Hoại
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,175 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Litek bị rất rất rất nhiều người chửi rồi ạ
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi U.F.O Xem bài viết
    Litek bị rất rất rất nhiều người chửi rồi ạ
    Ko bàn cãi nhiều nữa , chị ra Lý Nam Đế nhé và nhớ dắt meohen đi theo :Laughing:
    • 1,210 Bài viết

• 3,038 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohenmiao Xem bài viết
    Trước em cũng định mua máy ở đó nhưng mà thấy dân đồn ghê quá nên em không mua nữa. Thấy mọi người góp ý, em cũng góp ý thôi chứ không liên quan gì đâu. (Chúng ta đều là người tiêu dùng mà)

xem ở đây nhé:
    1: http://www.google.com.vn/search?clie...%BB%9Bi+Google

2: http://www.google.com.vn/search?hl=v...+litek&spell=1

Em cũng xin lỗi chị, chị cho em hỏi tý! Chị có dám khẳng định 100% là máy chị mua hàng mới 100% đúng như họ nói không?
    Họ tư vấn cho chị, nói nó thế này thế kia... Chị có biết nó đúng hay nó sai không? Chị có kinh nghiệm j nhận biết, kiểm tra...
    (Đồ công nghệ cao khó nhận biết lắm, Em kể chuyên thằng bạn E đi mua RAM: Nó mua về nhà thấy bên ngoài, nhãn mác, tem ... còn nguyên đúng như hàng 100% luôn. Nhưng về đến nhà nó dùng phần mềm chuyên dụng nó xem ra mới biết đó là hàng lởm. Hôm sau mang lên kêu đổi, bọn nó còn cãi nhưng thằng bạn em nói dùng phần mềm j ra kiểm tra thì nó mới đổi cho. Còn kêu là nhầm mới đểu.)
    Nên Em cứ khuyên chị chủ topic là mua máy chất lượng là số 1 giá cả là số 2. Đi mua thì nhờ ai có kinh nghiệm ý, nhờ họ mua cho.
    Mình không mua hàng mới 100% ở Litek nên mình không rành là họ bán như thế nào. Mình chỉ mua 2 con HP hàng Ref được coi như là 100% tại đó (vì chính sách của HP là hàng cứ xuất ra khỏi kho dù chỉ 5 phút sau quay lại cũng bị coi là cũ, phải chuyển sang dây chuyền Ref để kiểm tra và bán theo giá khác). Một con mình mua nửa năm rồi, dùng ổn, còn một con mới mua hôm qua vì thấy con đầu tiền dùng quá ổn và chắng có vấn đề gì. Bạn nào mua hàng mới 100% ở Litek thì tư vấn giúp nhé.

Riêng kinh nghiệm hàng Ref của mình là vào trang của HP đánh số serial trên vỏ thùng và vỏ máy để biết được tình trạng ra đời của máy đó.

Để kiểm tra linh kiện mà không bóc tem niêm phong thì đúng là chỉ có cách dùng phần mềm kiểm tra thôi. Trên mạng có rất nhiều phần mềm như vậy, nó sẽ báo chi tiết các linh kiện đi kèm về ngày tháng, hãng sx, tính chất của linh kiện (tốc độ, model...)... sau đó trở ngược vào trang của HP để kiểm tra, so sánh lại.

Mình không ngại hàng Ref nên chọn mua cách này, còn mẹ chủ topic chưa rành thì tốt nhất nên mua hàng mới chính hãng. Mẹ nó vào site của hãng định mua rồi tìm địa chỉ nhà phân phối ở Hà Nội.

Mẹ nó nên đi cùng một người am hiểu laptop (ví dụ nhờ em kỹ sư CNTT ở cơ quan đi chẳng hạn). Khi đến nơi, mẹ nó phải tự tay bóc 3 niêm phong. Nhắc lại là MẸ NÓ PHẢI LÀ NGƯỜI TỰ TAY BÓC 3 NIÊM PHONG.

Hình thức của các niêm phong phải là giống hệt nhau. Tất nhiên mẹ nó phải chắc chắn mua hàng thì người ta mới cho bóc, chứ chỉ để tham khảo rồi đi thì người ta ko cho đâu.

Cụ thể: Niêm phong thứ nhất nằm ngoài thùng các tông. Khi nhân viên bê thùng hàng ra, muốn mở thì phải bóc niêm phong. Mẹ nó nhìn vào niêm phong để ghi nhớ các đặc điểm. Mẹ nó tự tay bóc.

Tiếp tục lấy máy ra. Máy nằm trong túi nilon cũng có niêm phong. Mẹ nó quan sát niêm phong này có giống với niêm phong ngoài thùng các tông không. Nếu giống thì mẹ nó bóc ra.

Sau đó mẹ nó so sánh thông tin ghi trên vỏ thùng với thông tin ghi trên vỏ máy (model máy, số serial máy....). Nếu không khớp thì chỉ ngay thằng nhân viên: "Mày định lừa chị à?". Tất nhiên, nói vui thế, chứ chẳng lệch được đâu.

Mẹ nó tiếp tục vớ lấy túi nilon đựng pin, cũng có niêm phong. Mẹ nó lại so sánh và tự tay bóc.

Mẹ nó bắt đầu mở máy (hình thức bên ngoài thì mẹ nó và em đi cùng tự xem nhé, chủ yếu là có vết bàn tay để lại không, có vết lau chùi không, nhìn vào các ốc có thấy dấu hiệu bị xoáy không, dù chỉ cho tô vít vào vặn một lần nó cũng để lại dấu hiệu ánh ánh kim loại, nếu có tức là đã bị vặn lại..., đế máy có vết xước nào không, có thì tức là đã bị dùng).

Mấy cái đó kể ra cho cẩn thận thôi, chứ quan trọng phải là mẹ nó tự tay lột lớp nilon trên bàn phím. Lưu ý là nó không dính chắc như băng keo, nhưng nó cũng không phủ hờ hờ. Chả biết nói thế nào, nhưng nó hơi dính dính vào đó, mẹ nó tự tay lột nhé. Lột xong thì mẹ nó giơ tấm nilon lên soi ngang mặt, có vết bàn phím hơi hằn lên thì yên tâm không phải là nilon vừa mới phủ lên che. Nếu tấm nilon không cần lột mà tự động rơi ra như tờ giấy thì e rằng, máy không còn mới lắm :Laughing:

Ngoài ra, nếu cẩn thận nữa thì mẹ tự in sẵn các chi tiết về dòng máy trên website của hàng rồi ngồi so sánh với đống máy mẹ nó vừa bóc. Từ cái adapter trở đi mẹ nó cũng phải so sánh với web, nếu trệch cái nào thì mẹ nó thắc mắc ngay. Tuy nhiên, công đoạn này mình thực hiện ở nhà, vì không có time mà ngồi ở shop rà đi rà lại.

Công đoạn bung OS thì nhờ em kỹ sư CNTT kiểm tra. Em ấy biết nghề sẽ kiểm tra toàn bộ máy sau khi bung OS.

Còn mẹ nó cứ tự tay bóc 3 cái niêm phong và 1 cái lột bàn phím thì yên tâm mà đếm tiền trả. Còn không được tự bóc thì dứt khoát không mua.