TIN TÀI TRỢ.

Giúp em thông tin về văn bằng 2 Luật Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 188 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Em đang dự định học văn bằng 2 Luật Hà Nội. Có vài điểm cần cả nhà giúp em với.

Em biết là có 2 hệ cho VB2 là Hệ chính quy và Hệ vừa học vừa làm. Em thì ko biết 2 hệ này học khác j nhau, nhưng vẫn cho rằng Hệ chính quy hơn. Vì vậy em muốn anh, chị nào đã từng học 1 trong 2 hệ này thì cho em ý kiến với ạ.
    Thứ nữa là, có phải hệ chính quy thì học vào ban ngày ko ạ. Vì em đi làm nên chỉ có thể học tối và cuối tuần thôi.
    Em rất mong anh, chị vào xem topic này thì comment giúp em nhé.
    Thanks.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 118 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tớ đang học đây
    VB 2 chính quy học tại trường vào các tối trong tuần và t7, CN. Ví dụ lớp tớ là AB thì học tối T2, T4 và sáng T7, ngày CN. Lớp CD thì học tối T3, 5, chiều T7 và ngày CN. Học theo kiểu ½ tín chỉ, nghĩa là học vẫn có lịch của trường, học theo lớp, mình không phải tự đăng ký như học tín chỉ (vất vả ra) mà thời gian học lại ngắn hơn sv chính quy bằng 1.
    Còn các lớp tại chức thì hình như học chỗ khác, k học ở trường. Và như các thầy các cô vẫn bảo là dạy lớp bằng 2 này sướng hơn dạy sv bằng 1 và hơn rất nhiều các lớp tại chức!
    Về chất lượng thì chắc chắn học chính quy hơn rồi, vì ra trường cấp bằng cũng khác mà.
    ??
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 188 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Dạ em cám ơn chị. Chị ơi cho em hỏi chị học được bao lâu rồi. VB2 hệ chính quy thường tuyển sinh vào tháng nào ạ. Em tìm hiểu thì thấy có tuyển sinh VB2 hệ chính quy năm 2009 mà ko thấy có năm 2010. Không biết năm nay họ có tuyển sinh ko? Hồi đấy chị thi đầu vào có khó ko ạ?
    • 328 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

mình cũng muốn đăng ký học văn bằng 2 hệ chính quy nhưng không rõ là tuyển sinh vào thời gian nào trong năm. Ai biết chỉ giùm với.
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hehe bác Khánh Minh chắc học K9CQ à, e học lớp B đây ^^ lúc nào giao lưu tí nhể
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

VB 2 CQ Luật học vào buổi tối và cuối tuần, nhớ ko nhầm thì tuyển sinh 2 lần / năm: tháng 4 và tháng 10. Các bạn xem ở website của trường là rõ nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 824 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

E cũng đang muốn học vb2 hệ chính quy này í. Bác nào đã học hoặc đang học thì chia sẻ thêm cho tụi e với ah, về đề thi, giảng dạy, học tập, thi cử và nhiều cái khác nữa ấy . Thanks các bác trc nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các anh chị ơi cho em hỏi 1 chút, em nghe 1 số người nói thi VB2 Luật là đề mở được mang tài liệu vào phòng thi có đúng k ạh? anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e với ???
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 651 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Mình nghe nói đến mua hồ sơ thi thì họ bán luôn cả tài liệu ôn thi và được mang tài liệu vào phòng thi. Đợt này mình cũng thi mà search google về kinh nghiệm thi VB2 trường luật thì chả thấy đâu, cứ thấy mông lung không biết bắt đầu ôn từ đâu, thi cái gì, thi ntn nữa. ai có kinh nghiệm chỉ mình với nhé, mình cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!
    Ah mà trong thông báo tuyển sinh nói năm nay tuyển 200 chỉ tiêu, không biết là nhiều hay ít nhỉ?
    Để gió cuốn đi................
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban duoc mang tai lieu vao phong thi. minh da mua ho so roi. nhung k biet tai lieu kiem o dau. ban nao biet chi minh voi. Than
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh cung dang nho mua ho so, nhung cung ko bit tai lieu nhu the nao, on thi ra sao co ai biet jup minh nhe email duongthihaiyen@gmail.com
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

CN này thi rồi mà mang một đống tài liệu vào ko khéo chả biết chép cái gì ấy chứ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước có tờ giấy ghi đẩy đủ thông tin về việc thời gian công bố điểm thi, lịch nhập học...Mà e bị mất tiêu. Mẹ nào có up lên cho mọi người xem nhé.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Da thi xong, toàn chép mà còn ko hết, chả có thời gian mà nghị vận dùng gì, kiểu này em lo quá, có mẹ nào biết có cửa sau thì báo cho em với, hỏi thế này thật thiếu tế nhị, nhưng em bí quá chá bít hỏi ai, số DT của e là 0983270485. em cám ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào đăng kí thi văn bằng 2 đại học luật năm 2014 ko ah? em định thi vào mà chẳng biết học j mông lung quá T.T
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi có ai biết đề thi vb2 của những năm trc k post cho mọi ng tham khảo vs, năm nay đường lối phải học thuộc thế này thì nguy hiểm quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangoc91 Xem bài viết
    Có chị nào đăng kí thi văn bằng 2 đại học luật năm 2014 ko ah? em định thi vào mà chẳng biết học j mông lung quá T.T
    Mình cũng đki đây, đề cương hso có r chỉ làm ra ôn thôi, lo môn đg lối quá k học thuộc đc
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamtam90 Xem bài viết
    Mình cũng đki đây, đề cương hso có r chỉ làm ra ôn thôi, lo môn đg lối quá k học thuộc đc
    Bạn có đi học ôn không? sao mình thấy bảo thi đề mở. được mang tài liệu vào
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người ơi, làm bài tốt chứ, lo quá k biết bjo mới có điểm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tình hình là hôm nay đi nhập học lớp văn bằng 2 khóa 13 ĐH luật, nộp tiền xong nhận phiếu nhập học, mình học lớp B. Mà chả hiểu phân lớp kiểu gì. Gọi điện đến phòng đào tạo hỏi chẳng ai trả lời cả. Có mẹ nào biết thêm thông tin gì về chương trình học vb2 chính quy ĐH luật không, chia sẻ đi.
    Con xinh nhất nhà, mẹ xinh nhì nhà
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3