TIN TÀI TRỢ.

giúp em chọn hướng đi của công việc trong tương lai!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 558 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em vừa tốt nghiệp xong cao đẳng ngành cntt. em nói thật học thì bảo học công nghệ thông tin nhưng em chẳng biết gì về máy tính nhiều. cái gì chỉ biết 1 tý. em lại là con gái không chăm học nữa, nên kém cõi lắm.
    giờ không biết đi làm gì đây>?
    em đang muốn đi học thêm về đồ họa, không biết có được không? bố mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ!
    em cảm ơn nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thế em thích làm gì?
    Tạm thời chưa xin được việc làm thì em cứ đi học tiếp thêm 1 khóa nào đó mà em thích.
    Từ từ rồi e cũng tìm được việc mình thích để theo đuổi, xây dựng sự nghiệp.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 237 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đầu tiên em nên tìm một công việc đi đã. đi làm thì em sẽ biết mình hổng ở chỗ nào mà học tập mà bổ sung. khi đó "cái sự học" của em tiếp tục cũng chưa muộn. vì e biết em thiếu gì, e cần gì. Chứ giờ em có đi học thêm & với cái ý chí hiện tại thì nó cũng chỉ dừng lại ở chỗ "em học ... mà chẳng biết tí gì về .." như em đã nói.
    "là con gái không chăm học nữa, nên kém cõi lắm" cái khó là tự em đã thấy mình kém cõi ko làm được gì.
    Chúc em thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 187 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

e là con gái giờ e đi học thêm chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm chỉ mất có vài tháng àh,lúc đó e có thể đi dạy tin học ở trường được đấy.e muốn học thêm về đồ họa được chứ vậy e muốn học về Autocad,corew,PS5...?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 237 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi butdo0712 Xem bài viết
    e là con gái giờ e đi học thêm chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm chỉ mất có vài tháng àh,lúc đó e có thể đi dạy tin học ở trường được đấy.e muốn học thêm về đồ họa được chứ vậy e muốn học về Autocad,corew,PS5...?
    muốn đi dạy thì ít nhất cũng phải tốt nghiệp Đại học đi đã bạn àh. em nó chỉ mới tốt nghiệp cao đẳng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 404 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Lun Xem bài viết
    đầu tiên em nên tìm một công việc đi đã. đi làm thì em sẽ biết mình hổng ở chỗ nào mà học tập mà bổ sung. khi đó "cái sự học" của em tiếp tục cũng chưa muộn. vì e biết em thiếu gì, e cần gì. Chứ giờ em có đi học thêm & với cái ý chí hiện tại thì nó cũng chỉ dừng lại ở chỗ "em học ... mà chẳng biết tí gì về .." như em đã nói.
    "là con gái không chăm học nữa, nên kém cõi lắm" cái khó là tự em đã thấy mình kém cõi ko làm được gì.
    Chúc em thành công.
    Mình thích quan điểm của bạn! Giới trẻ bây giờ cũng như thời chúng ta đã trải qua, học những cái mà ko biết học để làm gì nên vướng vào cái vòng luẩn quẩn của kiến thức và công việc! Thêm vào đó là sự thiếu hụt kỹ năng, thái độ cũng như kinh nghiệm nên rút lại là hay bán than kiểu vô hướng!
    trước khi hỏi sự giúp đỡ thì tự mình phải xác định vấn đề của mình là gì? Cần gì? Muốn gì? Thiếu gì? Rồi hãy hỏi cho trúng đích! Thế thì mới có người giúp! Và sự giúp đỡ ấy mới hiệu quả!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 404 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt đã bị treo nick vì quảng cáo bds trên diễn đàn! Haizz!