TIN TÀI TRỢ.

Gấp ạh!!! Nhân viên-->Đóng cổ phần(k có giầy tờ chứng nhận)-->xin nghỉ việc-->làm sao để rút cổ phần được?!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 683 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 50 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có việc này xin nhờ các anh chị thông thái trên này giúp em với ạh! Việc la thế này: Bạn em là kỹ sư đã làm việc 3 năm cho 1 công ty cp, đầu năm 2009 bạn em có yêu cầu Công ty tăng lương Giám đốc gặp trực tiếp bạn em và giải thích rằng do công ty đang bị khó khăn về tài chính nên thay vì tăng lương từ 3 tr lên 5 tr cho bạn em thì sẽ tăng từ 3tr lên 4tr nhưng sẽ lấy cái 1tr tăng đó trong 1 năm để góp vào làm cổ phần công ty. Tính đến tháng này là được 18 tháng=18tr cp.
    Do được bạn bè giới thiệu chỗ làm mới với mức lương cao gấp 3 lần công ty hiện tại nên bạn em quyết định nốt tháng này sẽ chuyển sang công ty mới làm.
    Vấn đề băn khoăn bây giờ là bọn em ko biết làm cách nào để rút được số tiền 18tr cp ra. Số tiền này thực chất chỉ là cách để công ty giữ chân bạn em, nó cũng chẳng thấp tháp vào đâu so với vốn của công ty và các cá nhân khác góp vào nhưng với nhân viên quèn như bạn em thì đó lại là con số khá lớn!
    Khi yêu cầu góp cổ phần thì GĐ chỉ nói miệng với bạn em, ko có giấy tờ chứng minh số tiền đó là do bạn em góp vào. Cuối năm 2009, Lãnh đạo công ty có gửi Mail thông báo cho các cá nhân góp vốn trong công ty hdkd của công ty trong suốt năm 2009 (bạn em cũng nhận 1 bản). Mail đó có đoạn viết là: Do những đóng góp của bạn em trong suốt năm vừa qua tại công ty nên công ty sẽ đống ý cho bạn em đóng góp 12tr để làm cp trong công ty. Trong mail cũng có 1 bảng khá chi tiết về doanh thu , lợi nhuân, các khoản chi trong năm 2009 và tỷ lệ chia lợi tức cho các cá nhân góp vốn.
    Em chỉ có những thông tin trên, các anh chị cho em lời khuyên làm thế nào bi giờ ah? Mong tin nhiều nhiều lắm ah!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 50 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

anh chị nào qua giúp em với!!!!!
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 635 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Coi như mất đi cho nhẹ đầu!
    Giống y như mình! :Sad: Cũng tin 1 cách :Silly:
    Nên đến khi ko chịu được thì thôi! Nghỉ cho khỏe!!
    Làm ăn mà ko có giấy tờ thì teo là đúng rồi!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 50 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ Flaton đã cho em lời khuyên vậy, còn các Bố mẹ khác đâu rùi?! Nhảy vào giúp em nữa với!
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 635 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trước mắt thì in cái Email kia ra coi như 1 bằng chứng vậy! chứ biết làm sao bây giờ??
    Cái này chắc là khó làm theo cách minh bạch. Nếu như cái Email kia mà không giúp đòi lại được tiền thì có thể đem nó cùng 1 số tài liệu khác nghe chừng bất lợi cho Cty mang đến gặp riêng bác cán bộ thuế!
    cái này chắc cũng tạo ra 1 vài sóng gió đấy!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

1. Lương mới 12 chiệu mà lại còn lăn tăn cái 18 chiệu không có bằng chứng gì sất?

2. Thằng cu này làm việc ra sao? Tính cách của sếp cu này thế nào? Nếu nó làm việc ngon lành và/hoặc sếp nó đáng mặt là sếp thì tự trả lời được rồi. 1 đồng, 18 chiệu hay 1 tỷ 8 mà trả lời được 2 câu trên thì cũng chả phải mở top.

Câu trả lời cuối cùng: "tùy mình thôi", xem mình sống làm sao. Vỡ chưa nhể?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,295 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Mới chỉ là lời nói nên các bạn không có đủ cơ sở để "đòi" công ty. Hơn nữa đã góp cổ phần thì đòi làm sao được nhỉ?!?
    Thứ hai là cty họ chỉ gửi mail thông báo lợi nhuận, chi và lợi tức.. và đồng ý cho bạn mua 12tr cổ phần thôi chứ đó có phải là chứng nhận bạn đã mua cp đâu?
    Thôi theo tớ đừng lăn tăn về khoản ấy nữa, mà hãy lo lắng cho cv sắp tới ấy nhé.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::cool:
    Tình yêu như bát bún riêu