TIN TÀI TRỢ.

Em cần học AutoCad, có ai biết chỉ giúp em với !!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.32K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,120 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Các mẹ ui !! do nhu cầu công việc, em đang cần học AutoCad gấp, cá mẹ hoặc bố nào biết thì chỉ giúp em với nhé !! Hoặc có web nào hướng dẫn giúp em.
    Cám ơn các mẹ và bố nhiếu nhiều !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạy online luôn, bắt đầu vẽ đường thẳng nhé! L enter! :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi langtu_yenthanh Xem bài viết
    Dạy online luôn, bắt đầu vẽ đường thẳng nhé! L enter! :Sigh:
    Thầy cho em ghi danh học với. :Rose:
    CON LÀM MÂY NHÉ, MẸ LÀM MẶT TRĂNG ...
    HAI TAY CON ÔM MẶT MẸ, CÒN MÁI NHÀ TA LÀ TRỜI XANH ...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memalu Xem bài viết
    Các mẹ ui !! do nhu cầu công việc, em đang cần học AutoCad gấp, cá mẹ hoặc bố nào biết thì chỉ giúp em với nhé !! Hoặc có web nào hướng dẫn giúp em.
    AutoCAD nhằm mục đích j? Phục vụ trong ngành nghề nào? Nếu cần hôm nào tui soạn riêng cho một file lệnh tắt AutoCAD cho phù hợp. Bảo đảm free......luôn:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Em muốn vẽ căn hộ bằng Autocad. Xin các thầy chỉ giáo từ từ.
    CON LÀM MÂY NHÉ, MẸ LÀM MẶT TRĂNG ...
    HAI TAY CON ÔM MẶT MẸ, CÒN MÁI NHÀ TA LÀ TRỜI XANH ...
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc mẹ cần bài tập chứ!!
    http://rapidshare.com/files/20667153...ad2000.rar.htm mẹ vào đây down nhé!!
    Bài giảng thực hành nè: http://www.emech.org/vietnamese/uplo...tocad_2000.zip
    Chúc mẹ nhanh thành công!! Học cái này cực lắm!!
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

http://www.echip.com.vn/echiproot/So...ookautocad.rar Hoặc http://www.echip.com.vn/echiproot/html/software.html Link trên bị lỗi nên không thể down được!!! Mong các mẹ thông cảm vì không kiểm tra trước!!
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không j nhanh nhất, dễ nhất bằng cách đăng kí một khóa ở các trung tâm. Chỉ mất có 11buổi(1buổi khoảng 2h) là memalu có thể sử dụng tốt CAD rồi. Nếu memalu k có thời gian và nếu khả năng IT tốt thì có thể tự học qua sách, nhưng mình vẫn strongly remcommand là nên đi học một khóa, bởi CAD k chỉ đơn giản là enter, click chuột mà còn nhiều thứ khác khó với ng k bít :RaisedEye như layer, tỉ lệ.. anyway, mình cũng xin jới thiệu với memalu một tác jả viết rất dễ hiểu là PTS. NGUYỄN HỮU LỘC, memalu có thể tìm thấy sách của tác jả này ở bất kì hiệu sách nào.
    p/s: memalu cần dùng cad trong chuyên ngành j? xây dựng, cơ khí hay đồ hoạ??
    Sau cơn mưa sẽ ngọt những êm đềm
    Nắng bừng rạng góc vườn hoa sứ trắng
    Em lại sống ngọt ngào, sâu lắng
    Như bão giông chưa một lần đi qua.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,379 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Tặng bạn sách học = tiếng việt này
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    http://www.mediafire.com/?uxbydbcpjzj
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn vào www.cadviet.com là khối kiến thức để học đấy!
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Phù.. Thấy cách chị hướng dẫn nhiều, nhưng ko biết là chị ấy còn cần hong, e nghĩ chị ấy tìm được rồi.
    Qua đây em xin có ý kiến, Tốt nhất tìm ai đó quen, hướng dẫn mình, chừng 2 tuần- song song được hướng dẫn phải tập vẽ, thao tác nhiều ( rất nhiều) - Bí lắm mới đi học, vì học tống $, mà họ chỉ mình dài dòng lắm, thực tế vẽ ko nhiều.
    Cái chính thì,, học để phục vụ cho gì.
    Nhân đây em hỏi, có chị nào có thư viện thiết bị ( bàn ghế, tủ giường . cây hoa... ) đẹp tí,nhưng em cần ít. Share cho e với, và cái trimdim , share cho e nhé, nhờ hướng dẫn cách sử dụng trim dim luôn . Em bỏ nghề 5 năm rồi, now quên cũng nhiều.
    cám ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,589 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ này ở đâu nhỉ, ở SG qua mình mình chỉ cho 1 khóa, 1 chầu cafe thui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trước hết bạn phải biết chút kỹ thuật thì học mới nhanh được, nếu bạn biết kỹ thuật rồi thì ra hiệu sách mua một quyển hướng dẫn học autoCad về đọc (cái này nó khô khan nên phải cố gắng), đọc từ đầu và làm theo chỉ dẫn là sẽ làm được. Photoshop cũng vậy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CAD cũng có thể tự học!!!,
    Mình là dân kiến trúc, cũng từng nghĩ có nên đi học CAD với một khoá tầm 1.000k đối với sv mình cũng không ít ỏi gì
    Nên mình tìm kiếm trên mạng, thì tìm được một khoá học video với giá 600k (nhưng mình rủ bạn bè cùng share với nhau nên cũng không tốn là bao),
    Theo mình thì thầy dạy cũng khá tốt, thao tác thì rõ ràng mình dễ thực hiện theo và không tốn thời gian, công sức, xe cộ..blabla để đi đến trung tâm học.
    Còn nếu bạn nào có điều kiện tốt thì cũng nên học một khoá có người hướng dẫn trực tiếp thì mình có thể thắc mắc trực tiếp.
    Mình chỉ muốn nói CAD có thể tự học được, mình sẽ để link video mà mình học ở dưới đây, khoá này 600k, cùng tụi bạn share "phí" học cùng vừa có động lực học mà vừa tiết kiệm nữa
    https://unica.vn/tuyet-chieu-luyen-autocad?aff=61009
    p.s: dân kiến trúc hay cơ khí đều dùng được link này
    Chúc mọi người học tốt!