Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Định Cư Mỹ - diện Đầu Tư EB-5

• 119 Lượt chia sẻ
  • 71.5K Lượt đọc
  • 217 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hiện nay nhà mình đã có ai đi eb5 chưa ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Caramela đã đi chưa? Cho mình xin số điện thoại để mình hỏi nhờ chút với. Mình cũng làm rồi.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho em hỏi nhà mình có ai định cư mỹ diện eb5 chưa ạ, gd e đang muốn đi mà vẫn còn phân vân quá, ai đi ròi mà thành công cho em xin ý kiến và trao đổi chút với ạ???
    • 114 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

2 bạn qua diễn đàn EB5 Định Cư Mỹ - diện Đầu Tư EB-5 có nhiều bác bên đó chia sẻ nhiều hơn. Thân,
    • 114 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hi chị,
    Mình và xã đi Úc chứ không đi Mỹ. Mình chuyển tàu sang bến khác. Chị hỏi gì nếu mình biết sẽ trả lời. Nhưng dạo này mình hơi bận nên có gì chị email cho mình có gì mình trả lời cho.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnguyen97 Xem bài viết
    Caramela đã đi chưa? Cho mình xin số điện thoại để mình hỏi nhờ chút với. Mình cũng làm rồi.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chi Caramela ơi, may quá đọc hết cả mấy trang thấy có nhà chị đax thành công vụ đi Úc. nhà em cung muốn làm hồ sơ đi Úc mà chưa chọn được cty tư vấn, chi inbox cho nhà em kinh nghiệm với, cảm ơn chị nhiều, thay mặt mọi người ở đây tặng chị thật nhiêu hoa nhé.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chi Caramela ơi, may quá đọc hết cả mấy trang thấy có nhà chị đax thành công vụ đi Úc. nhà em cung muốn làm hồ sơ đi Úc mà chưa chọn được cty tư vấn, chi inbox cho nhà em kinh nghiệm với, cảm ơn chị nhiều, thay mặt mọi người ở đây tặng chị thật nhiêu hoa nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình đã làm diện EB-5. May mà chọn được công ty tư vấn tốt nên cứ ngồi mà đợi thôi không phải lăn tăn gì cũng đỡ. Bạn nào có nhu cầu thì PM cho mình, mình sẵn sàng chia sẻ thông tin

• 114 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Sorry HoangTuKunCon va Wantogo2013 nha. Mình busy quá nên không trả lời hết cho mấy bạn. Đã trả lời qua inbox rồi nha. Liệt kê giúp mình những thắc mắc của 2 bạn. Mình trả lời THEO NHỮNG GÌ MÌNH TỪNG TRẢI QUA Thôi... hihih
    Thân, chúc cả nhà có hướng đi thích hợp
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi oi chi pm em cong ty tu van o Nguyen Hue duoc k chi?
    • 1,150 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hiện có trong tay 2 dự án EB5 có độ an toàn cao (biz đã có sẵn, kinh doanh tốt, nay họ thu hút thêm vốn đầu tư EB5 để mở rộng kinh doanh), bác nào quan tâm định cư Mỹ diện này mà không muốn thả trôi 500k có thể hẹn em offline 1 lần cùng nhau tìm hiểu 2 dự án này xem có ok với các bác không. Nếu được xin hẹn cùng 1 buổi để mọi người trao đổi, thảo luận sẽ tiện hơn và thông tin nắm bắt được nhất quán, không dị bản. Cảm ơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà.

Mình nghĩ khi đã quyết định đầu tư EB-5 thì 2 điều chúng ta cần quan tâm nhất đó là:
    1) Thẻ xanh
    2) Hoàn vốn
    Đó mới là những vấn đề chúng ta cần quan tâm nhất, còn dự án thì các công ty cung cấp dịch vụ sẽ tư vấn cho chúng ta các dự án tốt nhất có mức độ an toàn và hoàn vốn cao. Một vấn đề nữa là thời gian chứng minh tài chính, xử lý hồ sơ của chúng ta cũng mất khoảng 3 - 4 tháng, ban đầu chúng ta chọn dự án A nào đó như đến khi hoàn tất hồ sơ thì dự án đó không còn chỗ thì chúng ta cũng phải chọn lại dự án khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhờ các bác tư vấn giúp là quá trình chuyển tiền theo dự án eb5 diễn ra ntn? Thời gian và kinh phí ra sao?
    FSW 2014, application received 31/12/2014 -> Returned 1/4/2015, reason: Cap reached
    CSQ 2015: Application sent:??
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Toi se lam viec cu the voi dai dien INLAND INVESTOR VISA GROUP 8, INC. (IIVG8). Trong buoi hoi thao ngay 25/03/2015
    So phone cua toi: 0918001888
    Email: otosaigon_vietnam@yahoo.com.vn
    Rat mong giup dc cac ban!
    Than
    • 22 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Coirieng73 sẽ giúp mình tìm hiểu thông tin hay sao ạ?
    • 1,150 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Timeline sơ bộ cho EB5 như sau:
    - Được tư vấn các dự án và chuơng trình
    - Chọn dự án để đầu tư xin visa và ký rất nhiều giấy tờ (subscription, limited partnership, escrow, private placement memorandum etc.)
    - Chuyển tiền đầu tư $500k và phí cho regional center (RC) vào tài khoản escrow. Phí cho các RC dao động từ 35k-50k (thường không bao gồm phí luật sư). Phí dịch vụ trả cho các dự án đầu tư trực tiếp không thông qua RC thường bao gồm luôn cả phí luật sư.
    - Nộp petition I-526
    - khi I526 được chấp thuận, tiền đầu tư và phí RC trong escrow account sẽ được released đến đúng nơi nhận/sử dụng. Nếu I526 bị từ chối thì số tiền trên sẽ được hoàn trả cho investor. (Lưu ý các phí đã trả cho luật sư và dịch vụ tư vấn khác ngoài số tiền trên, hoàn trả hay ko, trảbao nhiêu là tùy thuộc vào deal của nhà đầu tư và dịch vụ này)
    - Nộp DS2001 và DS230i
    - Nhận thông báo ngày phỏng vấn tại US consulate + DS230ii + Medical request
    - conditional visa sẽ được approved tại buổi pv
    Trong vòng 180 ngày kể từ khi được cấp vía, investor phải đến Mỹ. Sau 21-24 tháng kể từ khi đến Mỹ nộp đơn để remove conditional status I829. Sau 60 tháng kể từ ngày nhập cảnh có thể xin thi nhập quốc tịch ( nên tham khảo thêm qui định về thời gian phải lưu trú tại Mỹ để không bị mất thẻ xanh và đủ điều kiện thi nhập tịch)
    Thời gian xét đơn đến khi có approval là khoảng 14 tháng.

Về vấn đề khi chuẩn bị hồ sơ xong lâu quá bị mất chỗ thì không phải vậy. Khi investor ký giấy tờ thì coi như đã đặt 1 suất đầu tư trong dự án đó, chỗ của bạn đã được reserved. Thông thường các RC làm các dự án lớn, số tiền nhiều, nên có lo thì nên lo làm giấy tờ xong mà họ chưa gom đủ $ để khởi động dự án, vậy ở thời điểm 2 năm sau đó khi xin thẻ xanh vĩnh viễn điều kiện dự án đó có còn đáp ứng đc để investor không bị mất thẻ xanh hay không. Nếu bạn chọn RC có reputation tốt thì không cần lo ngại vấn đề này, họ đều có plan để bảo toàn visa cho investor (bạn hãy xem record của họ). Nếu bạn chọn nhầm RC thì ... điều gì cũng có thể xảy ra cả và có hàng tá tá RC như thế

Hi vọng thông tin trên hữu ích cho các bác! Xin cảm ơn đã dành thời gian đọc bài.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Về dự án của chương trình EB5, có dự án nào bị bể ko mọi người ơi? Hôm trước mình thấy UsIs giới thiệu dự án viện dưỡng lão Renaissance Village. Hôm nay hỏi thì bên Usis nói bán hết rồi, nhưng công ty khác thì nói là cái viện dưỡng lão đó không đáp ứng được yêu cầu việc làm nên bị huỷ. Chẳng biết tin ai! Có bác nào biết thông tin không ạ?
    • 1,150 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có ít nhất 400 cái dự án cho EB-5 out there,bác tìm hiểu cái khác đi, dính chi vô cái viện dưỡng lão đó, vì dù lý do gì thì nó cũng closed rồi. Hoặc bác thử contact trực tiếp với bên quản lý dự án đó để tìm hiểu cho chính xác hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,150 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hết đầu tư định cư Quebec đến đầu tư định cư Mỹ EB5 full càng ngày càng sớm thế này ("thanks to" chinese investors) thì VN applicants bị hẹp cửa hoặc dài cổ chờ xét nếu Mỹ không áp quota by country công khai như Quebec.
    http://www.thanhnien.com.vn/kinh-te/...oc-552463.html
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 335 Bài viết

• 1,957 Được cảm ơn

các anh chị ơi, xin cho mình hỏi về EB5 như sau:
    - Mình phải có đủ 500K USD trước, thể hiện bằng bank account hay giá trị các tài sản thì mới được apply hồ sơ xin visa EB5 phải không
    - Để chứng minh nguồn gốc số tiền thì cách nào là nhanh và tiện nhất? VD: mình được ba mẹ tặng 1 cái nhà và 1 chiếc ô tô, giá trị gộp lại cũng 500k usd thì phải chứng minh ntn? Và giá trị các tài sản này sẽ do ngân hàng hay tổ chức nào định giá? Nếu mình có hợp đồng bán nhà, xe thể hiện giá bán đủ 500usd thì có hợp lệ không?
    - Trường hợp nào thì đơn xin visa của mình có thể bị từ chối, nếu không phải do nguồn gốc số tiền? Vì mình thấy 500K USD đối với 1 số gia đình khá giả ở VN cũng có thể có, nhưng đâu phải ai có tiền dùng cách này cũng thành công đâu, vậy là do đâu?
    - Theo mình đọc thông tin thì hình như số tiền đầu tư 500K USD sẽ được hoàn trả trong vòng 5 năm? Không biết có phải vậy không? Vậy nếu dự án có lời thì ngoài phần lãi hàng năm được nhận, 5 năm sau nhà đầu tư cũng được hoàn vốn. Nếu k có lời, thì xem như nhờ dự án giữ dùm, sau 5 năm sẽ lấy lại. Có phải vậy không?
    - Cách nào để chuyển 500k usd từ VN sang cho RC bên Mỹ. Mình có thể chuyển dần hàng tháng sang cho 1 tài khoản của bà con/của mình bên Mỹ đến khi đủ 500k thì chuyển cho RC không? Miễn sao trước thời hạn yêu cầu chuyển tiền
    Các công ty tư vấn ở VN sẽ tư vấn cho mình tất cả thủ tục rồi khi bắt đầu thực hiện mới lấy phí. Hay từ buổi đầu tiên phải trả phí rồi mới được tư vấn. Vì mình chưa biết họ làm việc thế nào, uy tín ra sao, khả năng giải quyết hỗ trợ khách hàng tốt hay không mà chưa gì đã đưa tiền thì lỡ mà họ chỉ nói suông thì mất tiền m chẳng được gì?
    Ngoài ra, visa EB5 và L1 thì cái nào dễ dàng thực hiện hơn, đảm bảo thành công cao và an toàn hơn?
    Mong các anh chị chia sẻ thêm thông tin này với mình nhé. Cảm ơn nhiều