TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua máy lọc nước và máy khử O3 của kangaroo không ah?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.98K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 375 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Em không biết post thắc mắc ở đâu nên nếu trùng hoặc không hợp lệ thì Mod chuyển giúp em ạh. Thanks. Xin các mẹ thông thái tư vấn giùm. Em ở nhà thuê nên ngại mua sắm các trang thiết bị trong nhà, tuy nhiên đợt này thấy các bạn quảng cáo nhiều về công dụng của máy lọc nước và máy khu o zôn quá nên phân vân có mua hay không. Nếu thực sự cần thiết và có tác dụng nhu quảng cao thì mua liền. Lúc vào siêu thị định mua thì nhớ ra là mình nên tham khảo ý kiến của các mẹ trên WTT xem sao đã. Mong các mẹ tư vấn giùm. thanks!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 0 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hiện nay, nguồn nước và thực phẩm rất bẩn, nếu bạn lo lắng cho sức khỏe của mình và mọi người trong gia đình thì cứ mua về. Chứ nước giờ sợ lắm, chỉ cần 1 tuần sau khi lắp là các cột lọc của máy lọc nước đã vàng khè rùi sợ lắm. Nhà Mình cũng dùng nên mình khuyên bạn là nên mua
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 432 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Hiện nay trên thị trường có nhiều loại máy lọc nước, nhưng tựu chung lại chỉ có 2 công nghệ Nano và RO. RO thì ra đời sớm hơn nhưng có nhược điểm là tốn nước vì thải khá nhiều, tốn điện (điện thì k đáng là bao). Nano thì ưu điểm hơn là k có nc thải và k sử dụng điện. Tên các loại máy lọc thì khá nhiều, nhưng công nghệ thì gần giống nhau. NẾu bạn có nhu cầu mua máy lọc nước thì mua Nano geyser cũng khá tốt vì nó nhập khẩu trực tiếp từ Nga và giá thành khá dễ chịu. Nếu bạn có nhu cầu tìm hiểu thêm về máy lọc nước thì gọi cho mình, mình tư vần free nhé.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn tìm mua máy lọc nước, theo tìm hiểu trên mạng thì công nghệ RO ưu việt hơn nên mình muốn mua máy lọc công nghệ này. Bạn nào rành về máy lọc nước tư vấn giúp mình nên mua của hãng nào nhé, nhưng ngoại trừ thằng Kang-ga-ru đấy, nghe cái tên đã thấy khó chịu.
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhenmuaxuan Xem bài viết
    Mình cũng đang muốn tìm mua máy lọc nước, theo tìm hiểu trên mạng thì công nghệ RO ưu việt hơn nên mình muốn mua máy lọc công nghệ này. Bạn nào rành về máy lọc nước tư vấn giúp mình nên mua của hãng nào nhé, nhưng ngoại trừ thằng Kang-ga-ru đấy, nghe cái tên đã thấy khó chịu.
    Hiện tại thì "thằng này" đang khá bành trướng bạn ạ
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hahien2611 Xem bài viết
    Hiện tại thì "thằng này" đang khá bành trướng bạn ạ
    Bành trướng bằng 1 đống scandan ak` bác http://vietbao.vn/Doi-song-Gia-dinh/...131566461/113/

Bạn mua máy lọc nước nên đến các công ty cung cấp trực tiếp nếu được thì nên đến trụ sở chính chứ đừng qua đại lý thì giá sẽ tốt hơn mà đảm bảo hàng chất lượng chứ mua ở siêu thị hàng giả đầy ra mà mua đắt hơn vì họ mất tiền thuê gian hàng trong đấy.
    Hiện nay máy lọc nước chủ yếu là 2 loại R.O và Nano bạn nên cân nhắc kĩ trước khi mua với máy R.O thì không cần xét nguồn nước vì nguồn nào nó cũng chơi được hết còn máy nano thì phải xem lại nguồn nước nhà bạn nhé nếu nguồn tốt thì mới dùng nó.Vấn đề quan trọng là sức khỏe của mình chứ đâu phải vì 1 chút điện và nước thải =))

http://ohido.vn/Desktop.aspx/Chi-tie..._tai_Viet_Nam/
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gia đình mình dùng máy lọc nước RO của Sunhosue sản phẩm nhập khẩu của Mỹ rất ok có tính năng ở lõi chứa 45 loại khoáng chất có lợi cho cơ thể được ứng dụng chữa bệnh da liễu, tiêu hóa....cân bằng độ pH mình rất thích bạn có thể tham khảo thêm tính năng đặc biệt tại đây
    đây là hình ảnh của máy 8 lõi nhé. 10904_may-loc-nuoc-r-o-8-loi-loc