TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết về hộp thư thoại (Messege box) trong mạnh nội bộ dành cho văn phòng k ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.39K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,466 Bài viết

• 4,746 Được cảm ơn

Trước đây em đã từng nhìn thấy dạng này. Đó là loại hộp thư tin nhắn cho các máy tính nối mạng nội bộ. Khi máy này muốn gửi qua máy kia, nhấn vào biểu tượng hình chữ X-màu đỏ, hiện lên ô vuông vuông, khi nhấn sent đến địa chỉ máy A chẳng hạn, thì trên máy A sẽ hiện lên hộp thư ấy, nhưng đang được đóng (bằng đường viền xung quanh, chính giữa có chữ "Open"....Em thấy nó mà không biết tên gọi là gì. Em diễn tả thế có Bác nào biết dạng đại loại thế này không ạ? Vui lòng chỉ cho em biết nếu muốn thì tải ở đâu và sử dụng thế nào được không ạ? Em vô cùng cám ơn:Rose:
    blove

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 233 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi, cái này mình ko biết cách làm nhưng cũng từng được 1 cậu biết về máy tính trong VP gửi cho, mình hỏi cách làm nhưng cậu ấy ko nói mà chỉ bảo nếu ko biết cách làm sẽ làm lây lan virus sang máy người khác đấy bạn ạ.
    Mà có phải bạn là là cái bạn thích đưa đầu ra cho các mẹ phản công trong mục tâm sự ko ấy nhỉ? Có thể mình nhầm nick
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,466 Bài viết

• 4,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chautu Xem bài viết
    Hi, cái này mình ko biết cách làm nhưng cũng từng được 1 cậu biết về máy tính trong VP gửi cho, mình hỏi cách làm nhưng cậu ấy ko nói mà chỉ bảo nếu ko biết cách làm sẽ làm lây lan virus sang máy người khác đấy bạn ạ.
    Mà có phải bạn là là cái bạn thích đưa đầu ra cho các mẹ phản công trong mục tâm sự ko ấy nhỉ? Có thể mình nhầm nick
    Hình như đâu đến nỗi như thế ?
    Chắc mẹ nhầm mình với ai rùi đấy, mình rất ít vào mục tâm sự, mà có vào chỉ để xem thôi.:Smiling:
    blove
    • 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đó là một trong các chương trình dùng để chat trong mạng LAN nội bộ. Mà nói tới chương trình thì nhiều lắm, tuy nhiên, 2 máy phải sử dụng chung một ctrình thì mới có thể chat được. TRong echip cũgn có 1 vài chương trình hỗ trợ chat mạng LAN, chị có thể vào đó down về & sử dụng
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    • 269 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Bản thân windows có chương trình Windows messenger (không phải MSN messenger) được thiết kế để làm đúng việc như bạn nói. Nhưng mà khá bất tiện vì thỉnh thoảng bị làm phiền, cả có một loại virus nó lợi dụng cái này cứ một lát lại bị pop-up. Nói chung là chán.

Để đạt được cùng mục tiêu, nếu cơ quan bạn nối Net thì dùng các chương trình chat thông dụng nhu yahoo, skype cũng tiện lắm. Nếu không nối net thì nên triển khai chat nội bộ kiểu như jabber hoặc sun jes im.

trailang
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,466 Bài viết

• 4,746 Được cảm ơn

@ to trailang : jabber/ sun jes im
    @ to khoabeo : echip
    Các chương trình mà hai anh/chị nói trên thì mình tìm ở đâu ạ? có phải phải search trên google không? Nói thật mình hơi dốt IT, nên có thể xin anh/chị vui lòng chỉ dẫn cụ thể giúp! Thành thật cám ơn!:Rose:
    blove
    • 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ĐÂY

Nhưng chị phải nhớ là các máy muốn chat với nhau thì phải cùng sử dụng 1 chương trình.

Còn ko thì sử dụng tính năng có sẵn của Windows cũng được. Cấu hình tốt một chút thì ko sợ virus đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,466 Bài viết

• 4,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoabeo108 Xem bài viết
    ĐÂY

Nhưng chị phải nhớ là các máy muốn chat với nhau thì phải cùng sử dụng 1 chương trình.

Còn ko thì sử dụng tính năng có sẵn của Windows cũng được. Cấu hình tốt một chút thì ko sợ virus đâu
    Vậy là các máy muốn sd thì deu phai tai cài này về máy mình phải không ạ? Mà chị ơi, giả dụ em đang sử dụng chương trình này mà bị virus tấn công thì nên dùng chương trình nào quét hiệu quả nhất ạ?
    blove
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,466 Bài viết

• 4,746 Được cảm ơn

ĐÂY

Sao em tải về, cài đặt rồi mở icon hình 2 mũi tên ra nó hiện lên bảng Conware xong, em thay đổi name rồi nhấn OK mà nó đứng im luôn. Là sao vậy ạ?
    blove
    • 269 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baolove Xem bài viết
    @ to trailang : jabber/ sun jes im
    @ to khoabeo : echip
    Các chương trình mà hai anh/chị nói trên thì mình tìm ở đâu ạ? có phải phải search trên google không? Nói thật mình hơi dốt IT, nên có thể xin anh/chị vui lòng chỉ dẫn cụ thể giúp! Thành thật cám ơn!:Rose:
    Hai cái chương trình trailang nói đều cần cài server cả. Bạn nói IT của Công ty làm đi, nếu công ty không có ai làm thì mình giới thiệu cho.

Bạn search google để có thêm thông tin.

trailang
    • 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công ty mình không có máy chủ. Nếu vậy có làm được không?
    Nếu trailang giới thiệu cho mình để cài, thì toàn bộ phí mất hết bao nhiêu? Trailang có thể nói cho mình biết được không.
    LL với mình qua YM : yaourt. Cám ơn bạn trước nha!
    Gọi "Máy chủ" cho sang thôi, chứ làm nhiệm vụ này, chỉ cần 1 máy có cấu hình bình thường là được rồi. Nếu công ty chị có quản trị mạng, thì chắc cũng làm được thôi:
    - Đặt IP cố định cho máy định chọn làm "server"
    - Thiết lập vài thông số (Ko quá 15')

Nhưng mà e thấy Yahoo, Skype, zing chat, Email ... phát triển rầm rầm vậy rồi. Dùng luôn nó cho tiện
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,466 Bài viết

• 4,746 Được cảm ơn

Gọi "Máy chủ" cho sang thôi, chứ làm nhiệm vụ này, chỉ cần 1 máy có cấu hình bình thường là được rồi. Nếu công ty chị có quản trị mạng, thì chắc cũng làm được thôi:
    - Đặt IP cố định cho máy định chọn làm "server"
    - Thiết lập vài thông số (Ko quá 15')

Nhưng mà e thấy Yahoo, Skype, zing chat, Email ... phát triển rầm rầm vậy rồi. Dùng luôn nó cho tiện
    Cty em không có quản trị mạng chị à! Em toàn mò mẫm tự làm thôi!
    Chị hướng dẫn em nhé!
    blove
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 679 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Bạn dùng thử chương trình sau bọn tôi vẫn dùng ở văn phòng:
    Chạy file setup để cài đặt và copy đè file .exe để c**k:
    http://ftf-204.yousendit.com/downloa...fficePopup.zip
    • 269 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Công ty mình không có máy chủ. Nếu vậy có làm được không?
    Nếu trailang giới thiệu cho mình để cài, thì toàn bộ phí mất hết bao nhiêu? Trailang có thể nói cho mình biết được không.
    LL với mình qua YM : yaourt. Cám ơn bạn trước nha!
    Sorry baolove nha, đợt này không kiếm được ai cả. Nếu công ty bạn không có ai làm IT thì không nên dùng mấy giải pháp mình đưa vì phức tạp quá. Thử mấy cái các bạn khác giới thiệu xem sao.

trailang
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 554 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bạn thử 2 cách này đi:
    - Cách thứ nhất:
    Vào RUN gõ cmd, cửa sổ Command Prompt DOS sẽ hiện ra. Bạn sử dụng cú pháp sau để gửi thông điệp:
    NET SEND [TÊN USER] [“<Thông điệp cần gửi>”]
    Ví dụ: net send computer01 “Xin chao ban!”
    Người nhận sẽ nhận được thông điệp này ngay mà không cần chạy thêm một trình ứng dụng nào khác.
    Để hồi đáp thông điệp, người nhận cũng phải sử dụng lại cú pháp gửi như trên.
    - Cách thứ 2:
    Vào RUN gõ Winchat, cửa sổ chương trình Winchat xuất hiện. Để chat với người đang sử dụng máy thứ n trong cùng mạng nội bộ thì bạn vào menu Conversation > Dial (hoặc bấm vào nút Dial trên thanh công cụ - nút có hình ngón tay bấm số điện thoại) rồi chọn máy này trong list. Khi đó, cửa sổ chat của máy được gọi sẽ chớp sáng liên tục (và nếu máy này có Phone hoặc loa thì sẽ nghe tiếng chuông điện thoại reo), người được gọi cần phải bấm vào nút Answers trên thanh công cụ (nút có hình nhấc ống nghe) để chấp nhận dịch vụ. Bạn có thể chat cùng lúc với nhiều người bằng cách chạy nhiều lần chương trình Winchat, tuy nhiên tất cả các máy được gọi đến phải đang chạy chương trình Winchat
    ... Em ạ! Mùa xuân đã cạn ngày
    Bao giờ anh mới gặp em đây???
    Bao giờ hội Đặng đi ngang ngõ
    Để mẹ em rằng... hát tối nay!

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,466 Bài viết

• 4,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zhozho Xem bài viết
    Bạn thử 2 cách này đi:
    - Cách thứ nhất:
    Vào RUN gõ cmd, cửa sổ Command Prompt DOS sẽ hiện ra. Bạn sử dụng cú pháp sau để gửi thông điệp:
    NET SEND [TÊN USER] [“<Thông điệp cần gửi>”]
    Ví dụ: net send computer01 “Xin chao ban!”
    Người nhận sẽ nhận được thông điệp này ngay mà không cần chạy thêm một trình ứng dụng nào khác.
    Để hồi đáp thông điệp, người nhận cũng phải sử dụng lại cú pháp gửi như trên.
    - Cách thứ 2:
    Vào RUN gõ Winchat, cửa sổ chương trình Winchat xuất hiện. Để chat với người đang sử dụng máy thứ n trong cùng mạng nội bộ thì bạn vào menu Conversation > Dial (hoặc bấm vào nút Dial trên thanh công cụ - nút có hình ngón tay bấm số điện thoại) rồi chọn máy này trong list. Khi đó, cửa sổ chat của máy được gọi sẽ chớp sáng liên tục (và nếu máy này có Phone hoặc loa thì sẽ nghe tiếng chuông điện thoại reo), người được gọi cần phải bấm vào nút Answers trên thanh công cụ (nút có hình nhấc ống nghe) để chấp nhận dịch vụ. Bạn có thể chat cùng lúc với nhiều người bằng cách chạy nhiều lần chương trình Winchat, tuy nhiên tất cả các máy được gọi đến phải đang chạy chương trình Winchat
    Cám ơn bạn Zhozho đã hướng dẫn. Nhưng cho mình hỏi thêm là cách của bạn bày (cả 2 cách) hình như là chỉ tạm thời thôi đúng không. Cứ mỗi lần muốn gởi tin thì buộc phải làm trình tự như thế? Mình lại muốn có một box riêng để thường xuyên liên lạc. Mục đích của mình là muốn hạn chế tối đa thời gian gọi điện thoại (vì sẽ rất mất tập trung, và khi nghe đt thì lại không làm được việc khác đồng thời) và hạn chế tối đa sự rời khỏi chỗ làm việc (vì cty mình, hai vp ở 2 tầng). Nếu có cách nào để tạo ra một hộp thư vĩnh viễn mà có thể gửi instant messege, vừa không mất thời gian vào mạng vừa tiện lợi.. Rất cám ơn bạn nếu giúp được mình.:Rose: :Rose:
    blove
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,086 Được cảm ơn

http://www.shareup.com/getfile.php?v...senger-3.8.exe

Cài vào các máy muốn chat nhé
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn bạn Zhozho đã hướng dẫn. Nhưng cho mình hỏi thêm là cách của bạn bày (cả 2 cách) hình như là chỉ tạm thời thôi đúng không. Cứ mỗi lần muốn gởi tin thì buộc phải làm trình tự như thế? Mình lại muốn có một box riêng để thường xuyên liên lạc. Mục đích của mình là muốn hạn chế tối đa thời gian gọi điện thoại (vì sẽ rất mất tập trung, và khi nghe đt thì lại không làm được việc khác đồng thời) và hạn chế tối đa sự rời khỏi chỗ làm việc (vì cty mình, hai vp ở 2 tầng). Nếu có cách nào để tạo ra một hộp thư vĩnh viễn mà có thể gửi instant messege, vừa không mất thời gian vào mạng vừa tiện lợi.. Rất cám ơn bạn nếu giúp được mình.:Rose: :Rose:
    Nhu cầu này, thì dùng Email luôn cho rồi. Kiếm 1 cái máy làm Mailserver, chạy pop3 là thỏa mái, gửi nhận mail nội bộ rất nhanh + gửi kèm tài liệu ...

Cấu hình 1 chương trình chat nội bộ (online khá giống yahoo) cũng ko có j khó. Mà quan trọng là muốn tận dụng thời gian làm việc của nhân viên, thì ko nên sử dụng ctrình chat.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,466 Bài viết

• 4,746 Được cảm ơn

Nhu cầu này, thì dùng Email luôn cho rồi. Kiếm 1 cái máy làm Mailserver, chạy pop3 là thỏa mái, gửi nhận mail nội bộ rất nhanh + gửi kèm tài liệu ...

Cấu hình 1 chương trình chat nội bộ (online khá giống yahoo) cũng ko có j khó. Mà quan trọng là muốn tận dụng thời gian làm việc của nhân viên, thì ko nên sử dụng ctrình chat.
    Mình chỉ cài cho bộ phận Quản lý thôi, chớ không cho nhân viên dùng. mà mail thì không phải ai cũng online suốt, nên khá bất tiện!

@ to all : Thành thật gởi lời cám ơn đến các anh, chị và các bạn đã nhiệt tình giúp mình, hướng dẫn cho mình. Đến giờ thì mình đã được bạn Basapnho gởi cho chương trình ấy rồi. Rất tiện lợi, và mình đã cài sáng hôm nay, mình rất hài lòng!:Smiling: Một lần nữa xin vô cùng cám ơn! Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các anh, chị, bạn trong tương lai. Và mình cũng sẽ hỗ trợ cho anh, chị, bạn nào cần mình trong khả năng có thể của mình! Chào thân ái!:Rose:
    blove
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,466 Bài viết

• 4,746 Được cảm ơn

Mình chỉ cài cho bộ phận Quản lý thôi, chớ không cho nhân viên dùng. mà mail thì không phải ai cũng online suốt, nên khá bất tiện!

@ to all : Thành thật gởi lời cám ơn đến các anh, chị và các bạn đã nhiệt tình giúp mình, hướng dẫn cho mình. Đến giờ thì mình đã được bạn Basapnho gởi cho chương trình ấy rồi. Rất tiện lợi, và mình đã cài sáng hôm nay, mình rất hài lòng!:Smiling: Một lần nữa xin vô cùng cám ơn! Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các anh, chị, bạn trong tương lai. Và mình cũng sẽ hỗ trợ cho anh, chị, bạn nào cần mình trong khả năng có thể của mình! Chào thân ái!:Rose:
    blove
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2