TIN TÀI TRỢ.

Chữa tật nói đầy lưỡi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị em của webtretho mình có 1 tật nói bị đầy lưỡi, có người thì lại bảo là lưỡi ngắn... nói chung là khi mình nói thì đối phương thường nhận xét là mình nói rất khó nghe. Mình cũng không biết làm sao để sửa được nữa mong có chị em nào cùng cảnh ngộ hoặc có chút kinh nghiệm thì chia sẻ giúp mình với. Mình sắp đi làm rồi, công việc lại tiếp xúc nhiều với khách hàng chính vì vậy mình thấy rất tự ti. rất mong được mọi người chỉ giáo!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng có tật giống như bạn. Sau khi tìm hiểu thì được biết đây là do sinh lý cấu tạo (lưỡi dày) nên rất khó để can thiệp, nhưng có cách khắc phục đó là khi bạn nuốt nước bọt hãy cong đầu lên, làm nhiều lần cho quen, thêm nữa khi nói, phát âm khẩu hình mở rộng, lấy nhiều hơi đẩy ra. đặc biệt là đừng căng thẳng, hãy thật thoải mái, nói chậm rãi nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 254 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn luyện lưỡi đi. Nhiều người nói đầy lưỡi khi nói chuyện thường hay đẩy lưỡi ra nên cảm giác nghe sẽ hơi khó. Bạn thử uốn lưỡi thay bằng việc đẩy lưỡi ra phía trước xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 110 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hình như tật này không chữa được đâu. Bạn bè mình cũng có nhiều người nói bị đầy lưỡi lắm,
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn . . Mình cũng mắc tật đầy lưỡi và mình cũng rất ngại khi giao tiếp với mọi người , nhiều khi mình cũng bị người khác chế giễu làm mình nhiều khi cảm thấy rất tự ti . Cách của bạn có thực sự hiệu quả không vậy ? Nó có thể giúp mình nói chuyện bình thường như mọi người được không vậy ??? cảm ơn bạn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn . . Mình cũng mắc tật đầy lưỡi và mình cũng rất ngại khi giao tiếp với mọi người , nhiều khi mình cũng bị người khác chế giễu làm mình nhiều khi cảm thấy rất tự ti . Cách của bạn có thực sự hiệu quả không vậy ? Nó có thể giúp mình nói chuyện bình thường như mọi người được không vậy ??? cảm ơn bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cảm thấy lưỡi mình dày hơn người khác nhiều , bình thường nhưng cứ đến từ có âm đầu là k, kh, qu là bị dắt ,như từ ka, qua, cục cực rất khó phát âm , mình cảm giác cuống lưỡi mình rất dày , như kiểu lưỡi nó chặn hết cổ không khí không chui ra nổi nữa đấy,mình không biết làm thế nào nữa
    • Eli
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn đi nha khoa, bác sĩ có khí cụ chống đẩy lưỡi có thể giúp bạn cải thiện. Bạn có thể đến nha khoa Ocare đường Võ Văn Tần