Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cho em hỏi về tư vấn luật cho các công ty nước ngoài.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 578 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 528 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Em tốt nghiệp đại học Luật Tp hcm xong thì lấy chồng và sinh con luôn. Giờ thì con hơi lớn em muốn đi làm. Em tốt nghiệp loại khá, có bằng toeic 700, em có 1 năm kinh nghiệm cho văn phòng luật sư lúc làm sinh viên. Đợt vừa rồi em có nộp đơn xin vào tư vấn luật công ty nước ngoài thì được mời phỏng vấn. Em hồi hợp quá các mẹ ah vì đây là công việc đầu tiên của em từ ra trường đến h. Em hy vọng có mẹ nào biết khi phỏng vấn người ta có thể sê hỏi gì, lương khởi điểm nên đề nghị là bao nhiêu, ăn mặc như thế nào.... ( thú thật là em hơi quê mùa, mập, sinh con xong thi e hoi i ạch hic hic) Mong có mẹ nào tứ vấn giúp. em xin cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đây mình từng làm cho một công ty luật ở bộ phận chuyên tư vấn luật cho các công ty nước ngoài. Mình thấy công ty nước ngoài vào Việt Nam thì chủ yếu quan tâm đến thủ tục thành lập doanh nghiệp, xin giấy phép đầu tư, tìm kiếm và ký kết hợp đồng hợp tác kinh doanh, liên doanh với đối tác trong nước. Ngoài ra còn một số vấn đề liên quan đến thủ tục đầu tư vào khu công nghiệp, khu chế xuất.

Bạn đọc lại luật doanh nghiệp và luật đầu tư trước khi đi phỏng vấn nhé.

Ăn mặc thì nên mặc vét màu đen. Đối về nghề luật thì trông càng chững chạc, càng già dặn, nghiêm túc thì càng tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 528 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JPN-Fansubs Xem bài viết
    Trước đây mình từng làm cho một công ty luật ở bộ phận chuyên tư vấn luật cho các công ty nước ngoài. Mình thấy công ty nước ngoài vào Việt Nam thì chủ yếu quan tâm đến thủ tục thành lập doanh nghiệp, xin giấy phép đầu tư, tìm kiếm và ký kết hợp đồng hợp tác kinh doanh, liên doanh với đối tác trong nước. Ngoài ra còn một số vấn đề liên quan đến thủ tục đầu tư vào khu công nghiệp, khu chế xuất.

Bạn đọc lại luật doanh nghiệp và luật đầu tư trước khi đi phỏng vấn nhé.

Ăn mặc thì nên mặc vét màu đen. Đối về nghề luật thì trông càng chững chạc, càng già dặn, nghiêm túc thì càng tốt.
    cảm ơn chị nhiều ak, chúc chị sức khỏe và công việc tốt
    • 252 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Em cho chị cái CV, chị có thể gửi dùm em xem thế nào. Phỏng vấn phải vài chỗ nhé!