TIN TÀI TRỢ.

Cần tư vấn mua máy in ảnh xách tay siêu tốc!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình có ai biết loại máy in nào chụp xong in ảnh tại chỗ ko không. Hồi xưa bố mình có một cái máy ảnh chụp xong ra tấm ảnh liền, tiện lắm, nhưng giờ hư rồi. Hôm bữa thấy đứa cháu về nhà khoe ở trường nó được chụp ảnh và rửa ảnh ngay tại chỗ. chụp 1 cái là có ảnh liền… hay quá các pác ạh.
    Mình sắp có dịp về thăm quê, cần 1 cái để chụp vài tấm làm kỷ niệm rùi in ra tặng cho họ hàng dưới quê cho tiện.
    Ai biết về công nghệ máy in này chỉ mình với…, mà cái nào gọn gọn vậy nha, xách đi xách lại dễ dàng á.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 996 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuLoc Xem bài viết
    Nhà mình có ai biết loại máy in nào chụp xong in ảnh tại chỗ ko không. Hồi xưa bố mình có một cái máy ảnh chụp xong ra tấm ảnh liền, tiện lắm, nhưng giờ hư rồi. Hôm bữa thấy đứa cháu về nhà khoe ở trường nó được chụp ảnh và rửa ảnh ngay tại chỗ. chụp 1 cái là có ảnh liền… hay quá các pác ạh.
    Mình sắp có dịp về thăm quê, cần 1 cái để chụp vài tấm làm kỷ niệm rùi in ra tặng cho họ hàng dưới quê cho tiện.
    Ai biết về công nghệ máy in này chỉ mình với…, mà cái nào gọn gọn vậy nha, xách đi xách lại dễ dàng á.
    Trong website này có giới thiệu các loại máy in ảnh nhỏ gọn này:
    http://www.canon.com.vn/index.jsp?fuseaction=cp#
    đây nữa:
    http://www.mayin.biz/may-in-nh-canon-selphy-cp740.html
    http://www.dcmax.com.vn/?a=PD&proId=543

Loại máy in như loại cũ nhà bạn dùng chắc là Polaroid, hãng này bây giờ cũng làm máy in ảnh nhỏ đấy, thử Google xem ở VN có không:
    http://www.polaroid.com/products/pro...oto%20Printers
    NO MORE HOMELESS. COME ON MY LITTLE SUNSHINE :Rose: :Kiss: :Smiling:
    tt3ddba
    Vào thăm Blog của Mún nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Loại máy in như loại cũ nhà bạn dùng chắc là Polaroid, hãng này bây giờ cũng làm máy in ảnh nhỏ đấy, thử Google xem ở VN có không:
    http://www.polaroid.com/products/pro...oto%20Printers
    hì, hồi nhỏ bố mình cũng có một cái máy cổ lỗ sĩ như vậy. Nhưng nó in bằng film, đắt lắm. Không biết bây giờ giá cả sao. Mà thời nay hiện đại rồi, chắc ko còn in film như trước nữa.:Thinking:

• 83 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuLoc Xem bài viết
    Con ngày xưa của bạn nè :Smiling:
    PHRG542643

Con này ảnh in ra tái tái trông xấu lắm =.= ngày xưa có đi băng đăng Đầm Sen, có chụp 1 tấm từ máy này

Còn ngày nay thì KST + máy in là mọi thứ giải quyết xong...
    _c8b7-canon_selphy_cp750_photo_printer

:-" Giá trên mạng tầm $220... hàng Canon như bạn AFC đã đưa link giới thiệu
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Máy này in siêu tốc là bao khoảng bao nhiêu giây 1 tấm vậy bác Anti
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 367 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

thế tiền mực thì thế nào ạ, chỉ sợ 1 tiền gà 3 tiền thóc thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 379 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Xin đừng, mình mua máy in ảnh kiểu này dùng hết hơn một hộp giấy phải bỏ. Nếu tính ảnh 10x15 khoảng .5000 đ/ tấm, đắt quá,máy dùng rất chán. sang hộp giấy thứ hai in được được 1/3 hộp giấy là kg in đc nữa, nếu muốn in phải mua hộp mớirooling:
    Quẳng gánh lo đi mà vui sống!
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vui sống Xem bài viết
    Xin đừng, mình mua máy in ảnh kiểu này dùng hết hơn một hộp giấy phải bỏ. Nếu tính ảnh 10x15 khoảng .5000 đ/ tấm, đắt quá,máy dùng rất chán. sang hộp giấy thứ hai in được được 1/3 hộp giấy là kg in đc nữa, nếu muốn in phải mua hộp mớirooling:
    thế àh bác... nếu ra ngoài nạp mực lậu bên ngoài có rẻ hơn hok bác... tại cái máy thì lúc nào dùng mực mới mua cũng ít cả... chỉ in mẫu vài tờ thôi... muốn in tiếp toàn phải ra ngoài nạp mực mới vào mà in thôi mà...:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anti_intermilan Xem bài viết

Còn ngày nay thì KST + máy in là mọi thứ giải quyết xong...
    _c8b7-canon_selphy_cp750_photo_printer

:-" Giá trên mạng tầm $220... hàng Canon như bạn AFC đã đưa link giới thiệu

Tớ có 1 cái máy in ảnh Canon Selphy giống hệt cái này, mới 100%, mua ở Nhật cách đây mấy tháng nhưng chẳng dùng đến.

Bạn nào thích tớ thanh lý 500k thôi. Nguyên hộp, kèm 20 tờ giấy ảnh, tớ mua trong BIC Camera ở Tokyo, hồi đó mua cũng đắt, thấy nó đẹp và tiện quá, nhưng tớ mù tịt IT nên ngại mầy mò mấy thứ này.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 764 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Bạn cho tớ đăng ký mua nhé. PM cho tớ số mobile nhé. Tks.

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Tớ có 1 cái máy in ảnh Canon Selphy giống hệt cái này, mới 100%, mua ở Nhật cách đây mấy tháng nhưng chẳng dùng đến.

Bạn nào thích tớ thanh lý 500k thôi. Nguyên hộp, kèm 20 tờ giấy ảnh, tớ mua trong BIC Camera ở Tokyo, hồi đó mua cũng đắt, thấy nó đẹp và tiện quá, nhưng tớ mù tịt IT nên ngại mầy mò mấy thứ này.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng, cái này tiện lắm. Cũng đáng đồng tiền bát gạo.

Cái máy của Bác mua lâu chưa, xài lần nào chưa? Nếu ok 100% thì PM cho em nhé. Giá 500k ổn quá rùi hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suachuavitinh Xem bài viết
    Vâng, cái này tiện lắm. Cũng đáng đồng tiền bát gạo.

Cái máy của Bác mua lâu chưa, xài lần nào chưa? Nếu ok 100% thì PM cho em nhé. Giá 500k ổn quá rùi hihi
    Em chưa dùng lần nào, chỉ mở ra mở vào xem rồi lại đóng hộp cất đi thôi :Smiling:
    Hôm đó em đi BIC Camera thấy hay hay mà nhiều nguời mua, bác Nhật đi cùng còn bảo: dùng tiện lắm, , nên em cũng a dua mua một chiếc :Smiling:.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vui sống Xem bài viết
    Bác dùng từ "kiểu này" mơ hồ quá, vậy có phải bác đang xài cái này rồi không hay là kiểu như vậy mà hãng không, mình thấy hàng Canon xài bền lắm mà, hay lá bác chưa thay mực nên ko in dc.
    • 83 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

sang hộp giấy thứ hai in được được 1/3 hộp giấy là kg in đc nữa, nếu muốn in phải mua hộp mới
    có khi nào mua phải giấy ko đúng dành cho máy không rooling:

Thế đã thanh lý chưa ??? COn này trên web báo giá hơn $200 mà bạn thanh lý thế là quá rẻ rồi... rooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,701 Bài viết

• 5,208 Được cảm ơn

Thường mấy anh máy này bán mực nhiều hơn bán máy in! Nhất là mực của Canon còn có chip, đố mí bác đi bơm mực đc á:Silly:Trừ phi các bác có cái máy ghi ROM/RAM và có cả cái file gốc của chip khi còn mới để lừa đảo nó:Laughing:Mà dẫu có đổ đc thì màu của nó ứ đẹp như là original nên cứ phải mua cartridge mới thì đau túi lém:Crying:Nhà em có 1 anh laser màu giờ nó hết mực tiền mua cartridge mới gần bằng máy mới luôn nên bỏ xó:Crying:
    ZBPAZBPAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anti_intermilan Xem bài viết
    Thế đã thanh lý chưa ??? COn này trên web báo giá hơn $200 mà bạn thanh lý thế là quá rẻ rồi... rooling:
    Chưa bác ạ. Nhưng có bác hẹn mai đến lấy. Em thấy ở đại lý Canon bán cái máy in như của em có 140usd thôi mà. Hoặc là cái 220usd là đời mới nhất, nhưng về hình thức thì em trông chả thấy khác gì.
    Em vừa mới mở hộp ra xem tình hình thì thấy nó có những thứ này:
    - Máy in 12cm x 18cm, rất xinh, y hệt cái máy ở hình trên.
    - Một cái dây cắm, 1 cái xạc pin hay là xạc điện gì đấy.
    - Hai khay đựng giấy ảnh nhưng em chưa biết cách mở. 1 xấp mỏng giấy ảnh. Một cái khay gì đấy và 1 cái bằng nhựa chắc để đựng ống mực.
    - Đĩa cài và quyển hướng dẫn.

Tự nhiên đọc cái topic này thấy nhiều bác quan tâm đến nó, mà em chỉ để ngắm thôi thì hơi phí :Smiling:, nên em thanh lý.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 379 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Báo cáo các bác, nhà em mua con này năm ngoái, in được một hộp giấy 10x15, sang hộp thứ hai thì in được vài tờ rồi kg thể in đc nữa, ra hỏi bảo hành họ nói giấy không bảo hành, muốn in mua hộp khác:Clown:.
    Khi ra đó gặp một người cũng bê cả máy giống mình đến gạ bán lại vì gặp lỗi tương tự của em.. dưng mà nó bảo nó kg mua....:Laughing:. Em mua hơn 5tr, 3 tháng sau thánh lý 1,5 tr và ôm một cục tức trong cổ:Clown:

ES2
    Quẳng gánh lo đi mà vui sống!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Báo cáo các bác, nhà em mua con này năm ngoái, in được một hộp giấy 10x15, sang hộp thứ hai thì in được vài tờ rồi kg thể in đc nữa, ra hỏi bảo hành họ nói giấy không bảo hành, muốn in mua hộp khác:Clown:.
    Khi ra đó gặp một người cũng bê cả máy giống mình đến gạ bán lại vì gặp lỗi tương tự của em.. dưng mà nó bảo nó kg mua....:Laughing:. Em mua hơn 5tr, 3 tháng sau thánh lý 1,5 tr và ôm một cục tức trong cổ:Clown:
    Cái máy của bác chắc đời trước rồi, series mới của nó hình như vậy nè:

3348044323_06c75f143e_m 3348878256_fa5a8274e8_m 3348044431_1da3b6d533_m 3348878324_d3e4271b55_m 3348878162_ac69eb8e53_m
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác TyBiBo ơi, mực máy in ảnh không đắt như bác tưởng đâu. Nếu bác mua máy chính hãng thì hỏng đâu được bảo hành, người ta có chỗ bán mực đầy đủ. Trong quá trình tìm hiểu để chuẩn bị mua máy, em search được một câu trả lời về Selphy của Canon trên vatgia.com nhé!
    "Đối với các lọai máy in ảnh Selphy, mỗi 1 block đã bao gồm film mực và giấy, ảnh in được 36 tấm 10 x 15; và lọai máy này chỉ tương thích với lọai giấy ảnh dùng riêng cho máy in Selphy Canon. Bạn có thể tìm mua bộ film mực và giấy in ảnh này tại Công ty cổ phần Lê Bảo Minh 135A Nguyễn Văn Trỗi, Phú Nhuận. Hiện tại giá mỗi họp film mực và giấy ảnh (gồm 3 block) là 30USD."
    Như vậy 3 block giá 30USD in được 108 kiểu ảnh. Tính ra giá mỗi kiểu 10x15 là 4.722đồng/ 1 kiểu ảnh. Chả hiểu sao nhiều bác cứ kêu đắt hơn ngoài hiệu ảnh nữa. Em vừa mua một máy Selphy ES30 giá 227USD, in ảnh thẻ ngon ơ, một lần 4 chiếc 4x6. In trực tiếp, tăng sáng ngay trên máy. Ảnh trẻ con có thể tạo khung, in thành lịch các năm cho sinh động nữa.

Tặng các bác ảnh về cái máy em vừa mua nhé!
    3348878464_dd7eefd0cb
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chậc, đúng tiêu chí cái máy em lựa chọn, giá cả phải chăng, nhìn thật là dễ thương, cái này bỏ trong ba lô chắc gọn lỏn nhỉ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3