Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

các mẹ ơi có mẹ nào làm bên viễn thông không ạ, giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.17K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các mẹ, các chị ạ. Em đang là sinh viên năm cuối trường BK. Hic. sắp ra trường rồi mà em lo quá, các mẹ có kinh nghiệm gì khi tuyển dụng không ạ, chỉ bảo giúp em với. Em cũng đang có ý định đi thực tập ở công ty viễn thông nào đó, để đỡ bỡ ngỡ, với lại hy vọng sẽ có định hướng cụ thể, tốt hơn ạ. Mẹ nào biết công ty nào cần thì giúp em với nhé. em cảm ơn các mẹ ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 565 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Chào em, chị làm trong ngành viễn thông nè. Em là nữ hay nam vậy? Nếu là nam làm ngành này thì sẽ có nhiều cơ hội hơn là nữ đó. Nhưng nếu là nữ thì cũng ko sao, em vẫn còn nhiều cơ hội.Chị chỉ có kinh nghiệm chia sẻ với em thế này nhé, em nên đi thực tập ở đâu đó đi, bây giờ em mới đang là sinh viên năm cuối thì chịu khó tìm việc nửa buổi, làm ở công ty nước ngòai thì tốt, nếu ko thì cổ phần, tư nhân cũng được. Làm trong ngành viễn thông thì em phải giỏi cả tiếng anh nhé, chịu khó học và thi cái chứng chỉ toefl hoặc toeic sẽ dễ xin việc hơn đấy. Nói chung, hãy luôn học hỏi, năng động hơn, chăm chỉ hơn, chị tin rằng sẽ có nhiều việc đang chờ em.