Các mẹ thân mến, em là một kế toán, hiện em cũng đang làm kế toán tổng hợp tại một công ty xây dựng nhỏ. Kinh nghiệm thì chưa có nhiều. Em đang tính đi học thêm mấy khóa kỹ năng trợ giúp cho công việc mà em chưa biết nên học những gì để cho nó mở mang ra cả. Tiếng anh thì phải gọi là nên đi học trường kì thì em không nói làm gì. Ngày trước, trước khi em làm kế toán tổng hợp em có đi học một khóa học thực tế về kế toán tổng hợp rồi, thời đó em là kế toán viên của một công ty khác, do công việc nhiều nên em phải bỏ học giữa chừng. Giờ em chính thức làm kế toán tổng hợp cho một công ty xây dựng nhỏ. Nhưng gần đây nhiều việc quá, phải làm nhiều thứ, nào là báo cáo nội bộ gửi ngân hàng để vay vốn, nào là hoàn thiện sổ sách của năm 2013. em làm báo cáo tài chính nhưng chưa kịp in sổ sách, tại năm ngoái em chỉ nhận làm báo cáo thuế với báo cáo tài chính thôi. Đâm ra em nhận thấy em còn thiếu nhiều lỗ hổng cần phải đi học quá.

Nên em muốn hỏi các mẹ, các bố là giờ em nên học những kỹ năng gì nhỉ để pát triển nghề kế toán của em nên một bậc nhỉ. Đặc biệt là những bố mẹ đã kinh qua về cái nghề này cho em ý kiến với. chứ cứ tằng tằng mãi em cũng chán. Em cảm ơn các bố các mẹ.