TIN TÀI TRỢ.

Bị hỏi mật mã khi gửi thư Yahoo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 664 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 518 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Số là hộp mail của ông bà ngoại em (ông bà lớn tuổi rồi, dùng mail để liên lạc với con cháu ở nước ngoài), mỗi lần gửi mail, sau khi soạn thư xong bấm nút gửi thì nó hiện ra cái dòng thông báo đáng ghét như thế này:"Gửi - Xác nhận Để hoàn tất việc gửi thư này và giúp chúng tôi chống lại thư rác, vui lòng nhập chuỗi ký tự hiện trong hộp dưới đây. Gặp sự cố khi xem hình ảnh này? Chuỗi ký tự hiển thị: Chuỗi ký tự hiển thị: Tại sao tôi phải thực hiện thao tác này?Bước này giúp Yahoo! ngăn không để những người tạo thư rác sử dụng Yahoo! Mail, và giúp đảm bảo thư của bạn sẽ được chuyển đi.Công nghệ xác nhận chuỗi ký tự được phát triển cùng với sự hợp tác của Dự án Captcha ở Trường đại học Carnegie Mellon".Khổ nỗi chuỗi ký tự trong hộp đó vô cùng ngoằn ngoèo, em đọc còn khó nữa chứ huống gì ông bà lớn tuổi mắt lại kém. Hổm giờ em toàn bảo ông bà save lại thư nháp rồi sau đó em vào gửi hộ. Nhưng em thấy như vậy bất tiện quá ạ. Không biết có anh chị nào biết làm sao để tránh tình trạng này không ạ?Lạ một cái là email của em, và của cả nhà luôn đều ko bị. Chỉ có của ông bà là bị. Đuôi email của ông bà là yahoo.com.Ai giúp em với ạ!!! Em cám ơn thật nhiều!!!
    Be good - Be bad - Be myself

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao bạn không dùng chương trình outlook ấy, mình nhớ muốn dùng outlook phải chuyển đuôi yahoo.com thành yahoo.com.vn. hoặc bảo ông bà bạn chuyển sang gmail kìa...