TIN TÀI TRỢ.

Bé nhà mình sắp đến tuổi đi học lớp 1, liệu có nên cho bé đi học trước không các mẹ nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.37K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy cho bé đi học lớp 1 trước cũng rất chi là nhiều cái lợi. Nhưng mà lại đang lăn tăn bởi vì sợ bé căng thẳng rồi là đủ các lý do abcxyz...
    Các mẹ tư vấn cho em với nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sắp lên lớp một thì mẹ cũng cho học dần là đúng rồi , bé nhà mình còn cho học tiếng anh từ khi 3 tuổi cơ. Nói là học tiếng anh nhưng thực chất là để các con làm quen dần và phát triển nhiều kỹ năng khác: khả năng tự tin, khả năng ngôn ngữ....để con cảm thấy yêu thích và không coi đó là một áp lực. Chúc mẹ thành công
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banchan Xem bài viết
    Sắp lên lớp một thì mẹ cũng cho học dần là đúng rồi , bé nhà mình còn cho học tiếng anh từ khi 3 tuổi cơ. Nói là học tiếng anh nhưng thực chất là để các con làm quen dần và phát triển nhiều kỹ năng khác: khả năng tự tin, khả năng ngôn ngữ....để con cảm thấy yêu thích và không coi đó là một áp lực. Chúc mẹ thành công
    cám ơn mẹ đã tư vấn cho mình. m u a r e.vn/vieclam/p-44739331#post44739331 <= em search ra lớp học này nhìn rất là hấp dẫn, khôg biết mẹ có biết ko tư vấn cho mình luôn thể
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bé nàh mình học từ 3 tuổi hơn cơ, con tập cầm bút và làm quen chữ .
    Anh và em bây giừo như vầng trăng khuya...
    • 202 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm gì được đi học trước tuổi hả mẹ nó, hình như phải làm lại giấy khai sinh
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 224 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

theo mình đừng gây áp lực cho các bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nghĩ không nên cho con học trước chương trình chị ạ. Ý chị là học thêm trước phải không nhỉ?
    Em nghĩ là không cần thiết, mặc dù học trước cũng là muốn tốt cho bé.
    Chỉ cần dạy bé quen mặt chữ, con số, dạy con biết ráp vài từ đơn giản là được chị ạ.
    Bé biết nhiều quá trước các bạn, học lại sẽ chán và có tâm lí xem thường người khác và tự cao.
    Ý kiến cá nhân của em.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 101 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Theo em là không nên cho học trước chị ạ. Em cũng đồng ý với mẹ nganste là chỉ cần cho bé quen mặt chữ, quen số, các hình ảnh đơn giản (động vật, hoa lá, cây cối, rau củ quả,...) thôi.
    Học trước chỉ làm các bé mất tập trung khi học trên lớp vì các kiến thức đó bé đã biết rồi. Thay vì đó, bố mẹ nên kiểm tra kiến thức con đã được học trên lớp và kiểm tra bài tập thì hơn, hoặc dạy lại những kiến thức bé không hiểu.
    • 155 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em thấy các mẹ trên nói đúng á mẹ.
    Mặc dù em cũng hiểu tâm lí là mẹ sợ con mình sau này đi học, sợ con mình chậm hơn con người ta, thua thiệt này nọ. Thì thay vào đó, mình ở nhà mua sách tô màu nè, mua sách tập viết những nét cơ bản cho bé làm quen. Rùi mẹ có thể cho bé tham gia một lớp anh ngữ, bé vào đó được chơi với bạn, học những kĩ năng mềm cơ bản, những từ tiếng anh đơn giản nhất. Nhẹ nhàng thôi!
    Để cho bé tận hưởng tuổi thơ nữa... Hihi

Em nói thiệt với mẹ, em thích con em ở quê hơn vì tuổi thơ nó đẹp hơn trẻ thành phố...