Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xuất gia - khóa tu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.39K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 617 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Em chào cả nhà

Em có nguyện vọng muốn được theo các khóa tu, nhưng ko đi làm ni cô (em vẫn còn tham, sân, si lắm :Silly. Thực sự em rất muốn đi theo các khóa tu, nhất là theo hướng thiền tịnh, em ở Hà Nội. Mọi người biết ở Hà Nội hoặc quanh Hà Nội có chùa nào thích hợp cho việc tu tập như vậy ko ạ.

Em chỉ muốn được thấu hiểu thêm đạo phật, để có thiện tâm hơn và nhìn mọi việc với ánh mắt nhân ái nhẹ nhàng hơn

Em cảm ơn mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 381 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi J'aimeOngmap Xem bài viết
    Em chào cả nhà

Em có nguyện vọng muốn được theo các khóa tu, nhưng ko đi làm ni cô (em vẫn còn tham, sân, si lắm :Silly. Thực sự em rất muốn đi theo các khóa tu, nhất là theo hướng thiền tịnh, em ở Hà Nội. Mọi người biết ở Hà Nội hoặc quanh Hà Nội có chùa nào thích hợp cho việc tu tập như vậy ko ạ.

Em chỉ muốn được thấu hiểu thêm đạo phật, để có thiện tâm hơn và nhìn mọi việc với ánh mắt nhân ái nhẹ nhàng hơn

Em cảm ơn mọi người
    chào bạn , nếu vậy bạn có thể vào đây đọc và tìm hiểu về những mẩu chuyện và bài thuyết pháp của Phật , mình nghĩ rằng sau khi đọc những trang này thì ít nhiều gì bạn cũng tìm được sự thanh tịnh trong tâm hồn thanh thảng hơn cũng như nhìn cuộc sống này có ý nghĩa hơn và đẹp hơn
    http://langmai.info/new/
    http://www.quangduc.com/
    • 2,832 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

http://hoibongsen.com

TRang này nghiên cứu về đạo Phật nè bạn!
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Rất vui vì ngày càng có nhiều người tìm hiểu thêm về Đạo Phật. Nếu ở Hà Nội, bạn có thể vào chùa Đình Quán (đi quá Cầu Diễn một chút) vào ngày CN hàng tuần, có các buổi giàng Pháp, hoặc bạn có thể thỉnh băng pháp thoại về nghe.Thỉnh thoảng còn có Giáo Thọ bên Làng Mai về giảng đó bạn ạ. Bạn vào trang web làng mai mà bạn Lenafrance gửi nhé.
    Nếu muốn đọc thêm sách Phật, bạn có thể tới Thư viện Chùa Quán Sư làm thẻ và mượn sách nhé.
    Chúc bạn tìm được niềm vui và thanh thản nhé.
    • 1,351 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thật là ý nghĩa, cám ơn cả nhà! E vô tình vào đây đọc xem có gì thì lại thu về được bao nhiêu kiến thức. Đọc hết các trang web này cũng khá tốt rồi.:Rose:
    • 11 năm
    • 617 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người rất nhiều. Em cũng hay nghe các bài pháp thoại của làng Mai. Như ở làng Mai thì thi thoảng có khoá tu khoảng vài tuần, ý em muốn hỏi là ở Hà Nội có các khoá tu như vậy không.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,034 Bài viết

• 2,756 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bạn muốn tham gia khoá tu thì bạn nên đến Thiền viện Sùng Phúc, ở bên Gia Lâm, gần đến Bát Tràng, bên tay trái đường, tính từ đường ven đê Gia Lâm rồi bạn hỏi dân địa phương họ sẽ chỉ cho. Nơi đây là nơi tu tập của các đạo tràng Hà Nội như đạo tràng chùa Quán Sứ, chùa Mơ Táo v.v.... Thời gian: Thứ 7, Chủ nhật hàng tuần. Mình cũng đã tham dự ở đây khi còn ở HN. Thiền viện này mang đậm phái thiền Trúc Lâm. Đến đây bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhàng và thanh thản lắm. Nhưng lưu ý là bạn phải sắm áo tràng lam, loại áo mà người đi tu tập phải có, mua ở chùa Quán Sứ khoảng ngoài 50k.
    • 11 năm
    • 617 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_be_HN Xem bài viết
    Nếu bạn muốn tham gia khoá tu thì bạn nên đến Thiền viện Sùng Phúc, ở bên Gia Lâm, gần đến Bát Tràng, bên tay trái đường, tính từ đường ven đê Gia Lâm rồi bạn hỏi dân địa phương họ sẽ chỉ cho. Nơi đây là nơi tu tập của các đạo tràng Hà Nội như đạo tràng chùa Quán Sứ, chùa Mơ Táo v.v.... Thời gian: Thứ 7, Chủ nhật hàng tuần. Mình cũng đã tham dự ở đây khi còn ở HN. Thiền viện này mang đậm phái thiền Trúc Lâm. Đến đây bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhàng và thanh thản lắm. Nhưng lưu ý là bạn phải sắm áo tràng lam, loại áo mà người đi tu tập phải có, mua ở chùa Quán Sứ khoảng ngoài 50k.
    cuối cùng đã tìm ra rồi. Cảm ơn chị nhiều nhé (hoặc anh :">)