Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xông đất và xuất hành đầu năm Kỷ Sửu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.27K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 97 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chào các bố, các mẹ thông thái,
    Mọi người cho em hỏi: chủ nhà là nam, tuổi Kỷ Mùi (31 tuổi âm) thì năm nay nhờ tuổi nào xông nhà là tốt ạ?
    Em cảm ơn mọi người.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có câu hỏi tương tự mẹ này, nhưng chủ nhà sinh năm 68 (Mậu thân). Mẹ nào thông thái khoản này giúp mình với.
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuBicoi Xem bài viết
    Mình cũng có câu hỏi tương tự mẹ này, nhưng chủ nhà sinh năm 68 (Mậu thân). Mẹ nào thông thái khoản này giúp mình với.
    Nhà chị tìm ai tuổi tý ý.
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em ơi, Thân-Tí-Thìn tam hợp là tốt phải không? Nhưng chị thấy mọi người bảo sang năm là Sửu thì nên chọn người Tị- Dậu vì là tam hợp với Sủư. Vậy thì Đinh Tỵ có xông nhà được không nhỉ?
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Tỵ nhưng lại xung với Gia chủ chị ạ.
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 983 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lộcvừng_2709 Xem bài viết
    Tỵ nhưng lại xung với Gia chủ chị ạ.
    Lộcvừng ơi cho mình hỏi, hai vợ chồng thì làm sao biết ai chủ nhà để tìm người xông đất nhỉ?
    V = Kỷ Mùi (1979) thì mình tìm người nào?
    C= Tân Mão (1951) thì hợp với tuổi Tuất năm nay phải kg bạn?
    cám ơn Lộcvừng nhé:Rose::Rose::Rose:.
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng muốn biết quá
    Mình tuổi Sửu, anh xã Đinh tị nên nhờ tuổi nào xông nhà cho hợp được ạ, mẹ nào biết giúp em với nhé, em xin trân thành cảm ơn nhiều
    • 2,390 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

hic, mình cũng đang băn khoăn vấn đề này và được mách là đi mua quyển Lịch vạn sự 2009 về, trong đó có hết. Đã mẹ nào mua quyển này bao giờ chưa? Chia sẽ tý kinh nghiệm với... :Thinking:

Tuy nhiên trường hợp nhà mình: 2 vợ chồng 2 quê, về HN lập nghiệp và sinh sống, trước đây tòan thuê nhà ở, Tết thì về quê nội ngoại. Năm nay là năm đầu tiên ăn Tết ở HN, lại mới mua nhà, quen hàng xóm sơ sơ, chả biết tuổi của họ mấy... mà chẳng lẽ lại nhờ họ xông nhà :RaisedEye Thế là ông xã nói năm nay anh tự xông nhà mình. Vì thế em phải tức tốc đi tìm mua quyển lịch vạn sự đó ngó coi xem xã xông có tốt không :Laughing:, chiều em đi mua ạ, mai em vào báo cáo các bác nhá :Silly:
    Giảo Cổ Lam Cao Bằng, Chè Đắng, Chè Dây
    Mật ong rừng nguyên chất

Số 1 Khương Đình,TX,HN 0913.738.082
    • 382 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongsonandsons Xem bài viết
    Mình cũng muốn biết quá
    Mình tuổi Sửu, anh xã Đinh tị nên nhờ tuổi nào xông nhà cho hợp được ạ, mẹ nào biết giúp em với nhé, em xin trân thành cảm ơn nhiều
    Chồng chị tuổi Tỵ là hợp với năm sửu rồi còn gì Tỵ - Dậu - Sửu tam hạp mà, tìm người chi nữa cho mất công hả chị
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 449 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Vậy nếu Vợ ( Nhâm Tuất), Chồng ( Canh Thân), Nhóc Con ( Mậu Tý) thì tìm tuổi nào xông nhà tốt vậy? Vợ chồng mình mới tậu được nhà mới, nên cũng quan tâm vụ này ghê lắm. Cứu cứu !!! :Sigh:
    • 388 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebenemo Xem bài viết
    Vậy nếu Vợ ( Nhâm Tuất), Chồng ( Canh Thân), Nhóc Con ( Mậu Tý) thì tìm tuổi nào xông nhà tốt vậy? Vợ chồng mình mới tậu được nhà mới, nên cũng quan tâm vụ này ghê lắm. Cứu cứu !!! :Sigh:
    Kiêng như nhà cụ thì chẳng còn tuổi nào xông nhà được ạ :Laughing:
    • 626 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nguyên tắc chọn tuổi xông nhà :
    + Năm sinh không xung với năm xông nhà ( năm nay kỷ sửu kiêng thìn, tuất, mùi)
    + Tuổi người xông nhà hợp tuổi với gia chủ và năm xông nhà, không cần phải cả 2 nhưng được cả 2 là tốt nhất.
    + Mệnh theo ngũ hành của người xông nhà không được xung khắc với gia chủ và với năm kỷ sửu.
    + Cung bát quái của người xông nhà không nên khắc với gia chủ và năm xông nhà.
    + Tránh người kim lâu trong năm 2009
    * Quan trọng : người xông nhà là người có uy tín về mặt đối nhân xử thế, là người thành đạt, có nhiều con cái, và là người nhân nghĩa phúc hậu!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 449 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Kiêng thì có yên có lành mà, nên cũng quan tâm xíu.

Mà thấy trangtrang1976 nói cũng hay đấy nhỉ. Mình sẽ làm theo, được đấy!:Smiling:

Các bác có nhất trí không?
    • 85 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[quote=susu-carot;3638925]Chồng chị tuổi Tỵ là hợp với năm sửu rồi còn gì Tỵ - Dậu - Sửu tam hạp mà, tìm người chi nữa cho mất công hả chị[/quoteôn
    Hok biết mà chị, mà năm nào anh xã nhà mình cũng toàn tự xông nhà thôi, cứ đến khoảng 23h30 là vợ '' đuổi '' khổi nhà và khoảng 0h15 thì về nhà và phải '' gánh '' lộc về nhà, em thì đứng sẵn trong nhà đón cành lộc rồi lì xì cho anh xã phong bao đỏ chót:Laughing:, cả năm thấy gđ đều thuận tốt cả:Battin ey:
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Chị Carot _ cô tô ơi, chị chọn tuổi đinh tỵ 77 ý chị nhé. Nhà em baba em tuổi tân mão năm nay em nhờ tuổi 77 xong nhà nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongsonandsons Xem bài viết
    Mình cũng muốn biết quá
    Chị
    tự xông đất nhà chị đi. Đẹp thế còn rì
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 97 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn Lộc vừng ơi, thế còn trương hợp của mình (đầu topic ấy), nam tuổi kỷ sửu thì ai xông nhà là được hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lộc vừng ơi, chị nghe nói ngoài tam hợp còn nhị hợp. Mà theo nhị hợp thì Tỵ với Thân lại là nhị hợp, vậy nhà chị tuổi Tỵ có xông đất được không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lộcvừng_2709 Xem bài viết
    Nhà chị tìm ai tuổi tý ý.
    Lộc vừng ơi, chỉ giáo cho mình với, nhà mình mẹ tuổi Tân Mão, mình Quý Hợi thì tuổi nào xông nhà tốt nhất:Thinking:, Tks trước nhá :Rose::Rose::Rose:
    :Rose:Xoè tay ra anh cho một bông hồng, anh cho làn mây trắng, bay bay bay cao quá e *** với được
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alkhin Xem bài viết
    Lộc vừng ơi, chỉ giáo cho mình với, nhà mình mẹ tuổi Tân Mão, mình Quý Hợi thì tuổi nào xông nhà tốt nhất:Thinking:, Tks trước nhá :Rose::Rose::Rose:
    Chị ơi mẹ chị tuổi tân mão thì chị để Đinh tỵ xông đất nhá. Nhưng mẹ chị phải là gia chủ nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2