TIN TÀI TRỢ.

Viên đặt phụ khoa victory secret có an toàn k?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.04K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Từ hồi đầu hè, em thấy vùng kín ngứa ngáy, lại có mùi khó chịu nên có đi khám phụ khoa và rất buồn khi bsi kết luận em bị viêm vùng kín. Đợt đầu, bsi kê cho đặt thuốc megyna, em thấy đỡ ngứa nhưng chỉ dừng 2 tuần thì vùng kín lại tái phát. Sau đó khám lại, e đc bsi khuyên dùng viên đặt phụ khoa loại victory secret nhưng giờ em vẫn chưa đặt. Vì đã dùng megyna lần trc không khỏi nên e muốn xin ý kiến cm về viên đặt phụ khoa victory secret này xem có an toàn và hiệu quả k? Em sinh cháu đầu được 2 tuổi, và giờ đang có kế hoạch sinh thêm em bé nữa mà tình trạng như này nên rất mong được các mẹ co lời khuyên ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chiều nay e đi khám chỗ pk ở cầu giấy. k/l bị viêm â/đ. họ cũng tư vấn cho dùng viên đặt phụ khoa victory secret này, đặt liên tục 10 ngày, mỗi ngày 1 viên trước khi đi ngủ, còn nói là p tránh qh vc trong thời gian này.
    e cũng đang băn khoăn quá, thấy nhét vào chỗ í nó cứ sao sao í, mà ko biết dùng viên đặt phụ khoa victory secret này có an toàn, hết đc viêm nhiễm k cm?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều khi chị em cứ coi thường công tác phòng ngừa vệ sinh vùng kín, xong bị viêm lại ngại đi khám, rồi có đi khám lại sợ chẳng khỏi
    Theo em, cứ chú ý vệ sinh vùng kín hàng ngày, phòng bệnh hơn chữa bệnh:
    - Vệ sinh vùng kín ít nhất 2 lần 1 ngày bằng nước sạch, nên sử dụng nước ấm pha muối sinh lý hoặc các chế phẩm ddvs phụ nữ uy tín
    - Khi rửa nên chú ý các kẽ và mép của âm hộ, không được thụt rửa vào bên trong vùng kín.
    - Lưu ý cần tránh rửa vùng kín bằng xà phòng, hoặc ngâm mình trong bồn tắm nhiều xà phòng
    - Không nên dùng các chất tẩy rửa mạnh để vệ sinh vùng kín
    - Không rửa dung dịch vệ sinh vùng kín quá 2 lần/ngày
    - Đối với quần lót thì quần lót thay ra phải giặt ngay, không ngâm, không giặt chung với các đồ khác để tránh vi khuẩn lây nhiễm và sinh sôi.
    - Thay quần lót mới sau mỗi 3-4 tháng.
    - Hạn chế dùng băng vệ sinh hàng hàng thường xuyên nhất là những loại băng vệ sinh có mùi thơm. Thói quen dùng băng vệ sinh hàng ngày sẽ làm bí bách, các chất dịch càng tiết ra nhiều, mùi thơm sẽ tạo điều kiện cho vi khuẩn sinh sôi thậm chí gây dị ứng.
    Nếu được chọn, cả đời chỉ cần nhìn thấy con trưởng thành, khỏe mạnh, hạnh phúc
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

èo mn cẩn thận thế? bsi kê thì cứ thế mà dùng thôi.
    đợt nọ e bị viêm lộ tuyến, đi viện phụ sản khám may mà mới độ 1, bác sỹ kê cho viên đặt promestriene, đặt 1 viên/ngày, sử dụng điều trị liên tục trong 20 ngày là khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhue122 Xem bài viết
    chiều nay e đi khám chỗ pk ở cầu giấy. k/l bị viêm â/đ. họ cũng tư vấn cho dùng viên đặt phụ khoa victory secret này, đặt liên tục 10 ngày, mỗi ngày 1 viên trước khi đi ngủ, còn nói là p tránh qh vc trong thời gian này.
    e cũng đang băn khoăn quá, thấy nhét vào chỗ í nó cứ sao sao í, mà ko biết dùng viên đặt phụ khoa victory secret này có an toàn, hết đc viêm nhiễm k cm?
    Em cũng đc dặn dùng viên đặt pk này như vậy nhưng mấy ngày nay vẫn băn khoăn quá chị ạ. Ko biết có nên quyết định đốt laser điều trị ko? Thấy bảo cũng có thể để lại sẹo hay sao ấy ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huong_Giang_2010 Xem bài viết
    èo mn cẩn thận thế? bsi kê thì cứ thế mà dùng thôi.
    đợt nọ e bị viêm lộ tuyến, đi viện phụ sản khám may mà mới độ 1, bác sỹ kê cho viên đặt promestriene, đặt 1 viên/ngày, sử dụng điều trị liên tục trong 20 ngày là khỏi.
    Tại lần trc e đặt megyna mà k đỡ, còn cảm thấy buồn nôn, sau 5 ngày thấy nước tiểu vàng khé sắc đỏ, em có ra tận nhà thuốc bệnh viện để hỏi thì bảo đó là tác dụng phụ của thuốc.
    nên giờ mà có dùng viên đặt phụ khoa victory secret này em cũng muốn hỏi cho an tâm chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị xem kỹ thành phần thì thấy ngay. Megyna chứa Metronidazol, neomycin sulfate, nystantin kiểu như là các kháng sinh tân dược, nếu chị mẫn cảm có thể gây tác dụng phụ nên họ mới chuyển sang tư vấn cho chị dùng victory secret vì thành phần của nó là thảo dược nên sẽ bớt tác dụng phụ và an toàn hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Victory secret là viên đặt thảo dược của VN, mẹ nó nghiên cứu thêm mấy loại viên đặt này xem: Viên đặt revirgin gung bqcell hàn quốc; storil nhật Bản, Gynecon thái lan; polygynax của Pháp. Đều là loại tốt và xịn cả.
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nói chung viên đặt phụ khoa thì có nhiều loại lắm, chủ top xem kỹ thành phần ấy, nếu là thảo dược thì ít tác dụng phụ hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)