TIN TÀI TRỢ.

Vàng trắng với bạch kim là 1 đúng không các chị

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.89K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chả là em vừa được bố mẹ chồng mua tặng đôi khuyên tai nhân dịp sinh nhật . Khuyên cũng đơn giản thôi và e thấy bố mẹ em bảo là bạch kim vì mua theo tư vấn của 1 bé bán hàng, giá e nó là 4tr ạ. Chồng e thì lại bảo là vàng trắng. Em thì nghĩ vàng trắng hay bạch kim đều là 1, chỉ là cách gọi khác nhau thôi .
    Theo các chị thì ai đúng ạ !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Khác nhau bạn ạ, Vàng trắng là hợp kim giữa vàng và các kim loại quý khác, còn bạch kim làPlatinum , 1 loại kim loại quý có trong bảng tuần hoàn hoá học ngày xưa đi học ấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hỏi ngu, bạch kim và vàng trắng không phải là 1 ak?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e ko biết nữa, ngày xưa e học hóa ko được tốt ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan_cua_me Xem bài viết
    Khác nhau bạn ạ, Vàng trắng là hợp kim giữa vàng và các kim loại quý khác, còn bạch kim làPlatinum , 1 loại kim loại quý có trong bảng tuần hoàn hoá học ngày xưa đi học ấy
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn. tớ ko rõ nên tớ đăng bài hỏi, ảnh hưởng đến cái nồi cơm của mẹ bạn à?. Còn cảm thấy ko tử tế được thì mời bạn lướt. Lại chào thân ái lần nữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baoan8991 Xem bài viết
    hỏi ngu, bạch kim và vàng trắng không phải là 1 ak?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vàng trắng va bạch kim khác nhau nha ban. Như bạn bít vàng trắng k co giá trị quý bằng bạch kim(platium) và bạch kim chỉ chế tác đc những mẫu đơn giản k cầu kì vì nó rất cứng . Còn vàng trắng làm từ vàng và một số hợp kim khác . Cứ hiểu nôm na là vàng có 2 loại màu vàng và màu trắng .còn bạch kim là platium giá trị cao hon vàng nó dc tính bằng gram
    comment by WTT mobile view