TIN TÀI TRỢ.

Tuyệt chiêu trả giá khi đi mua hàng, không bao giờ sợ bị nói thách nữa

• 18.7K Lượt chia sẻ
  • 503K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6,540 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Mình mua toàn bị hớ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,859 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Cứ phải trả giá nhiều, mệt quá trời
    Đơn giản thôi có được k
    npk12345
    • 168 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình rất ngại việc trả giá qua lại, nhiều khi đi mua hàng trả một câu ngta k đồng ý là thôi mua luôn, chả cò kè được tiếp. haiz
    Sẽ có lúc bạn nhận ra rằng... quên cũng là một lẽ sống

• 112 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua ở tùy nơi mà trả giá thôi, đi chợ hoặc các quán vỉa hè thì còn trả nhiefu chứ vào shop mà trả giá thì quê lắm .
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có lần mình còn chưa trả giá đã bị chửi nữa. đồ chợ mà bán ngang ngửa với giá của shop, vừa bước đi thì bị chửi té tát.hic
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chợ Phạm Văn Hai trả toàn sợ bị đánh, toàn côn đồ k. Cầm lên hỏi giá nó nói trên trời, xong mình cám ơn, con k mua, là nghe chửi
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tùy người bán và tùy chợ nữa. Có chợ nói thách trả giá nào cũng dính.
    Hôm trước đi mua đồi giày hỏi bao nhiêu tiền, em bán hàng nói 800k. Bảo e nói đúng giá chị lấy, kỳ kèo một lát em nó bảo thôi bớt chị 50k còn 750k. Lấy đôi giày đó xong em nó cười nói, biết thế em nói 900k để bớt cho chị 100k cho thoải mái. Nghe xong mà chả nói đc gì nữa.
    • 30 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hihiiiii.....
    mình có cái tật kỳ cục lắm nha,
    trả giá ai ko bán là mình đi luôn, vì mình bớt ko nhiều nên khi đã đi rồi là mình ko còn ý định muốn mua nó nữa, dù họ chịu bán và cố tìm cách réo gọi mình lại,
    vì chưa có kinh nghiệm đi chợ kì kèo nhiều, mình rất ngại bị chặt chém hoặc vô tình ép giá buộc họ miễn cưỡng phải bớt giá bán cho mình,
    ko phải mình tính toán keo kiệt, nhưng thấy họ ko thật thà mình ko muốn mua đồ của họ nữa, dù chỉ là trả giá bớt đi 5-10k. Thấy được giá có lời ok rồi thì bán đi, ko thì cứ giữ vững lập trường ko bán, chứ kiểu chờ người ta đi rồi réo gọi om sòm thì thật lòng ko còn hứng thú muốn mua thật ạ.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình là người buôn bán.và cũng là người hay mua sắm.mua đồ mình thấy ưng ý giá vừa phải là mỉm cười mua luôn.còn cảm ơn nữa.vì mình nghĩ tại sao mình không để cho đồng bào mình lãi mà cứ phải cò cưa ó ép nhau.dành thời gian đó tạo thêm giá trị kiếm thêm tiền cho bổn thân vui hơn.còn thấy đắt quá thì pp luôn không thèm tốn lời trả giá này nọ cho mệt xác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lưu ý là cách này chỉ áp dụng khi bạn tương đối nắm được giá cả thị trường.Chứ hỡi ôi những chỗ bán đúng giá mà trả nửa giá nó vã vô mặt cho là đúng rồi
    • 280 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Mình vote trả giá có văn minh, tùy đối tượng mà trả giá. Mình đi mua hàng mà gặp người già, hoặc những người quê chân chất ( bán những xe đẩy, xe thồ trái cây) mình cũng ít khi trả giá. Mình chỉ nhắc cân đủ, k để thiếu.
    5k,10k cũng là tiền, mình tiếc nhưng cho ngta lời thêm chút cũng k sao, thuận mua vừa bán, mình thấy món hàng đó xứng đáng giá cao thì mình sẽ trả đúng với cái cảm nhận của mình chứ k phải ráng moi ra chỗ lỗi chỗ xấu để chê lên chê xuống rồi vẫn mua bằng được.
    • 140 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngại nhất là phả trả giá khi mua hàng nhưng nhiều khi mấy bà bán hàng chém nhiều quá cũng phải học những cách này
    • 165 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các mẹ đi mua bán nhiều nên nhiều mưu mẹo quá nhỉ.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cung ban quan ao,nhập hang đa 35 ban ra co 50the ma co mẹ con tra em25k một bộ .em choáng luôn
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình đi chợ cũng hay bị hớ, trả xuống quá sợ bị chửi, huhu
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nhìn mẹt mấy má ngoài chợ là câm nín rồi thế nên vào siu thị mua đồ cho lành

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nắng hanh
    • 194 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mua hàng siêu ngơ, và cũng vì cái lý do siêu ngơ đó mà chuyên gia mua hàng bị đắt.
    • 57 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

VỪA MUA BÌNH NƯỚC PONGDANG 1LIT GẦN NHÀ BỊ HỚ XONG, NGU QUÁ QUÊN KHÔNG TRA GOOGLE, BÌNH ĐÓ BÁN CÓ 25K , MÌNH VÀO MUA MỤ KÊU 55K, , BÌNH NHỰA MÀ 55K, VỀ CHECK GIÁ GOOGLE, CÓ 25K, CAY VÃI
    • 44 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên chọn đi mua đồ những ngày trời âm u đúng kiểu “thiên thời, địa lợi, nhân hòa”. Những ngày này, người ta khó bán được hàng nên cũng dễ dàng bán cho bạn 1 món hàng nào đó hơn.
    Nếu được chọn, cả đời chỉ cần nhìn thấy con trưởng thành, khỏe mạnh, hạnh phúc
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2