TIN TÀI TRỢ.

Tự hào hàng việt nam - người việt dùng hàng việt - sao không ủng hộ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.68K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,318 Được cảm ơn

Chào các ba mẹ,

Trên diễn đàn WTT này, hầu hết chúng ta đều là những người có học và nhận thức khá tốt, tiếp cận với văn minh của thế giới cũng không phải ít mặc dù qua báo chí, internet, tivi mà sự kiện gần đây nhất là tinh thân đoàn kết của người dân và đất nước Nhật Bản.

Phạm vi rộng lớn thì có lẽ ngoài tầm tay chúng ta nhưng ít nhất trong diễn đàn này, chúng ta vẫn có thể làm được thế nếu chúng ta muốn. Điều đơn giản nhất là ủng hộ các sản phẩm Việt Nam hay còn gọi là hàng việt nam có thuơng hiệu, có uy tín thay vì sử dụng hàng ngoại, các mẹ nghĩ sao nhỉ?

Nhà nào đã, đang và sẽ nghĩ đến ủng hộ hàng việt nam, vào chia sẻ để cách ủng hộ đó thêm phần giá trị nhé các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,788 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

có vợ chồng e ạ, bọn e xài cả đồ hiệu và hàng việt nam,tẩy chay hàng tàu. Bọn e cực ủng hộ tư tưởng ng việt dùng hàng việt,có thế nc mình mới tiến lên đc
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,509 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Top hay quá, mình ủng hộ luôn. Hùi xưa giờ nhà mình luôn xài hàng Việt và thầm trách sao người Việt mình lại thích xài hàng ngoại quá, chả bù cho dân Hàn, Nhật đi đâu cũng xài hàng nó. Mà nhiều loại hàng việt giờ cũng đâu phải kém về chất lượng đâu.
    Nhà mình thì tất cả mắm muối tiêu đường, dầu ăn, bia nước ngọt đều sử dụng hàng Việt Nam cho dù đôi khi chất lượng hoặc mẫu mã xí hơn xíu. Ax khi nhậu là cứ gọi bia sài gon, huda, hanoibeer, mua sữa cho con chau là vinamilk, nutifood...va nhiều thứ khác nữa,

ỦNG HỘ HÀNG VIỆT NAM NÀ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,883 Được cảm ơn

Nếu chất lượng không kém hàng ngoại, dĩ nhiên là người tiêu dùng sẽ lựa chọn hàng VN, thế nhưng câu hỏi đặt ra là chất lượng có bằng hàng ngoại không? Cho một ví dụ điển hình: mình quen xài dầu ủ tóc hiệu Pantene của nước ngoài giá 48k. Không lâu sau hàng VN cũng ra loại dầu ủ Pantene, hàng ngoại không thấy nữa,và được bán với giá 50k nhưng dung tích nhỏ hơn, mình vẫn chấp nhận mua, miễn là chất lượng như cũ là được, thế nhưng về xài mình cảm thấy thật bực bội vì chất lượng quá tệ. Thế là mình chuyển sang xài Dove hàng ngoại và không lâu sau Dove VN cũng ra đời, nhưng được cái chất lượng và số lượng không đổi, vẫn duy trì sử dụng cho đến khi chất lượng thay đổi thì mình lại tìm hàng ngoại xài.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxunghe Xem bài viết
    Top hay quá, mình ủng hộ luôn. Hùi xưa giờ nhà mình luôn xài hàng Việt và thầm trách sao người Việt mình lại thích xài hàng ngoại quá, chả bù cho dân Hàn, Nhật đi đâu cũng xài hàng nó. Mà nhiều loại hàng việt giờ cũng đâu phải kém về chất lượng đâu.
    Nhà mình thì tất cả mắm muối tiêu đường, dầu ăn, bia nước ngọt đều sử dụng hàng Việt Nam cho dù đôi khi chất lượng hoặc mẫu mã xí hơn xíu. Ax khi nhậu là cứ gọi bia sài gon, huda, hanoibeer, mua sữa cho con chau là vinamilk, nutifood...va nhiều thứ khác nữa,

ỦNG HỘ HÀNG VIỆT NAM NÀ
    Nhà mé nó jống nhà mình, mình mỗi khi ăn nhậu đều chọn bia sài gòn, mì tôm cũng mì của hoàn toàn việt nam, dâu ăn nước mắm cũng vậy.

Chỉ có thứ nhạy cảm là dầu gội và bột giặt thì lúc nội lúc ngoại thôi đấy, hihi
    • 2,869 Bài viết

• 5,281 Được cảm ơn

Nhà mình vẫn dùng nước mắm VN:Laughing:.
    Để cho người VN tích cực dùng hàng ngoại thì các nhà sản xuất phải thay đổi, nâng cấp lên. Chứ cứ kiểu coi người tiêu dùng là cái thùng rác muốn thảy cái gì thì thảy thì e là còn lâu.
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,332 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả gì bằng người Việt dùng hàng Việt nhưng hàng VN mình vẫn không chiếm ưu thế . Có lý do cả chứ không tự nhiên như thế.
    Nói thật là em không tin tưởng vào vệ sinh an toàn, nhà minh công nghệ vẫn lạc hậu nên làm bẩn lắm, chả yên tâm . Nguyên liệu thì lấy đâu ra đủ cho dân số đông như thế , có khi nhập từ TQ hết đó ạ , chỉ đóng gói là của nhà mình thôi. ( tất nhiên không phải hàng nào cũng thế nhưng nhiều lắm ạ ) . Giá nhân công rồi điện xăng nước .....cao nên cái gì giá rẻ là hơi vô lý đấy.

Em chỉ nói riêng sữa nhé, sữa tươi ý lấy đâu ra mà nhiều thế ạ. Bò thì nuôi ít, vệ sinh thì kém sao mà đủ phục vụ cho dân chứ đừng nói đến chất lượng có tốt không.

Rau dưa thì em xin thề là mắt em chứng kiến, không dùng thuốc phun có còn lâu mới có cái rau để ăn. Phun nó mới lên nhanh , mà nhanh như thế nhưng cũng có đủ phục vụ nhu cầu thực tế đâu mà chả dùng hàng ngoại . Nếu có trồng đúng quy trình rồi vệ sinh an toàn gì đó thì giá cao lắm, ai mà có tiền mua . Hoa quả ai cũng sợ hàng TQ nhưng mọi người có biết chính dân mình mới là người bảo quản hoa quả bằng thuốc khi nhập về để bán chứ không phải TQ nó bảo quản từ đầu ngay đâu ạ . Em được một người nhà bán hoa quả trên chợ Long Biên nói thế, cả mấy người thân trong họ bán hoa quả kể vậy hết.

Hàng điện tử thì em chả cần nói, không thể so sánh với hàng ngoại ạ, dùng cái là trục trặc, ra sửa sang bảo hành thì người ta chối đây đẩy chứ có trách nhiệm nhiều như hàng ngoại đâu. Những hàng này mình lại dùng lâu dài chứ không phải mỗi chốc muốn mà thay .

Rồi quần áo , giày dép .... v v......em nói thật là nhiều thứ không thể bằng cái hàng TQ. Mẫu mã xấu, đơn điệu mà đắt kinh . Nhiều lần em vào em còn thấy nó như hàng thùng ý .

Chả ai muốn đi làm giầu cho dân tộc khác nhưng mình sống cho mình trước, cho con cái mình trước. Do điều kiện kinh tế, do nhu cầu ... đến đâu thì mình dùng đồ phù hợp .

Em thì em thấy hàng nhà mình ( không phải tất cả ) mặt bằng chung khó bằng hàng ngoại, kể cả hàng TQ rẻ tiền. Em cũng mong nhà mình làm được như họ để dân VN chỉ yên tâm dùng hàng VN.

Sory cả nhà, em viết hơi lan man lung tung nhưng có mấy lần em mua hàng ta rùi, nó bảo có bảo hành này khác mà mang về dùng chưa gì hỏng, mang ra nó sửa như dở hơi làm em phải mau cái khác lun. Èo, tiếc tiền linh lắm.
    Thui, em nói thế thui nhỉ. Em không nói tất cả mọi mặt hàng đều thế đâu, đại khái chung chung là vậy à.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phonglantim8576 Xem bài viết
    Chả gì bằng người Việt dùng hàng Việt nhưng hàng VN mình vẫn không chiếm ưu thế . Có lý do cả chứ không tự nhiên như thế.
    Nói thật là em không tin tưởng vào vệ sinh an toàn, nhà minh công nghệ vẫn lạc hậu nên làm bẩn lắm, chả yên tâm . Nguyên liệu thì lấy đâu ra đủ cho dân số đông như thế , có khi nhập từ TQ hết đó ạ , chỉ đóng gói là của nhà mình thôi. ( tất nhiên không phải hàng nào cũng thế nhưng nhiều lắm ạ ) . Giá nhân công rồi điện xăng nước .....cao nên cái gì giá rẻ là hơi vô lý đấy.

Em chỉ nói riêng sữa nhé, sữa tươi ý lấy đâu ra mà nhiều thế ạ. Bò thì nuôi ít, vệ sinh thì kém sao mà đủ phục vụ cho dân chứ đừng nói đến chất lượng có tốt không.

Rau dưa thì em xin thề là mắt em chứng kiến, không dùng thuốc phun có còn lâu mới có cái rau để ăn. Phun nó mới lên nhanh , mà nhanh như thế nhưng cũng có đủ phục vụ nhu cầu thực tế đâu mà chả dùng hàng ngoại . Nếu có trồng đúng quy trình rồi vệ sinh an toàn gì đó thì giá cao lắm, ai mà có tiền mua . Hoa quả ai cũng sợ hàng TQ nhưng mọi người có biết chính dân mình mới là người bảo quản hoa quả bằng thuốc khi nhập về để bán chứ không phải TQ nó bảo quản từ đầu ngay đâu ạ . Em được một người nhà bán hoa quả trên chợ Long Biên nói thế, cả mấy người thân trong họ bán hoa quả kể vậy hết.

Hàng điện tử thì em chả cần nói, không thể so sánh với hàng ngoại ạ, dùng cái là trục trặc, ra sửa sang bảo hành thì người ta chối đây đẩy chứ có trách nhiệm nhiều như hàng ngoại đâu. Những hàng này mình lại dùng lâu dài chứ không phải mỗi chốc muốn mà thay .

Rồi quần áo , giày dép .... v v......em nói thật là nhiều thứ không thể bằng cái hàng TQ. Mẫu mã xấu, đơn điệu mà đắt kinh . Nhiều lần em vào em còn thấy nó như hàng thùng ý .

Chả ai muốn đi làm giầu cho dân tộc khác nhưng mình sống cho mình trước, cho con cái mình trước. Do điều kiện kinh tế, do nhu cầu ... đến đâu thì mình dùng đồ phù hợp .

Em thì em thấy hàng nhà mình ( không phải tất cả ) mặt bằng chung khó bằng hàng ngoại, kể cả hàng TQ rẻ tiền. Em cũng mong nhà mình làm được như họ để dân VN chỉ yên tâm dùng hàng VN.

Sory cả nhà, em viết hơi lan man lung tung nhưng có mấy lần em mua hàng ta rùi, nó bảo có bảo hành này khác mà mang về dùng chưa gì hỏng, mang ra nó sửa như dở hơi làm em phải mau cái khác lun. Èo, tiếc tiền linh lắm.
    Thui, em nói thế thui nhỉ. Em không nói tất cả mọi mặt hàng đều thế đâu, đại khái chung chung là vậy à.
    Thật ra ai bảo tốt, ai bảo xấu và cơ sở nào để kết luận vậy, đã có mẹ nào cầm mẫu sảnphẩm đi xét nghiệm chưa? Hay nghe người ta nói xấu mẹ nó vẫn bảo là xấu.

Nói thật hàng có thương hiệu đàng hoàng như một số mẹ chê là Chinsu, Nam Ngư đó biết đâu đối thủ của Nam Ngư thì sao? Nếu nghi ngờ các mẹ có thể cầm hai mẫu nước mắm của Nam Ngư và nước mắm của lò tự nấu mà các mẹ cho là tốt đó lên Viện Pasteur xét nghiệm xem, cái nào an toàn hơn và vừa chất hơn xem nào.

Tất nhiên cũng có một số cái ăn theo để được gọi là hàng Việt Nam như các đơn vị nước ngoài và sản xuất tại Việt Nam là tui cũng cho à hàng nước ngoài, chi các đơn vị vốn hoàn toàn Việt Nam như Kinh Do, VInamilk, Nutifood, Vinamit, THtruemilk, beer sai gon, beer HN, dau an cac loai...Còn mấy thằng ăn theo gọi là hàng VN như FPT (nhập hàng trung quốc gắn Mác vào), hay một số hãng khác thì tẩy chay ngay từ đầu kẻo làm ô uế hàng Việt Nam mất.

Tóm lại là cứ ủng hộ món nào được trước đi nhỉ, từ từ sẽ nhiều thôi
    • 1,332 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, em thì nghĩ Kinh Do hay Hải Hà, dầu ăn , bột canh ....thì em nghĩ là những cái ít nhiều có tiếng và tạo được niềm tin rùi, cơ mà nhà em cũng dùng mấy thứ đó. Ý em chỉ là chung chung nó thế thui chứ không phải tất cả mọi thứ. Dưng mờ, riêng rau dưa hoa quả thì các bác có tin mình nên dùng hàng của mình không ạ ? Chả có mà dùng, có thì chả ngon lém , sâu sia nhìu lắm ạ .......
    • 442 Bài viết

• 1,366 Được cảm ơn

Muốn được yêu, hàng Việt phải tỏ ra đáng yêu trước đã!

Hàng tốt đồ ngon tuyền ưu tiên xuất khẩu, cứ là hẫng hờ thế mà bảo người tiêu dùng phải yêu phải ủng hộ thì dựa vào gì để yêu để ủng hộ đây?!

Cái gì trong nước làm đc, giá hợp lý thì em xài, nhưng thực sự thấy là các nghành nghề chưa đáp ứng đc hết mọi nhu cầu cuộc sống, những cái đáp ứng đc thì mẫu mã ít phong phú, giá cả nhìn chung cũng ko hề rẻ - kêu gọi người tiêu dùng là kêu kí ngọn thôi, chứ mà doanh nghiệp và các chính sách ưu đãi của nhà nước cho doanh nghiệp nội nên đồng bộ và nhanh nhẹn đi trc thì bà con làng nước mấy lả lướt theo sau đc ạ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,944 Được cảm ơn

So sánh với dân Nhật bản thì cực khập khiễng. Chưa nói đến yếu tố giáo dục, tinh thần Samurai của người Nhật mà chỉ xét riêng về chất lượng các sản phẩm 'Nhật nội địa' thì chất lượng cao hơn cả sản phẩm xuất sang nước thứ 3 thì làm sao người Nhật lại không dùng hàng Nhật được? Thu nhập của người Nhật cao hơn nhiều so với dân VN nên sản phẩm có đắt hơn (kể cả chất lượng như nhau) vài chục Đô la cũng không phải cân nhắc lắm.
    Chất lượng hàng sản xuất tại Việt nam (dù cùng thương hiệu nước ngoài) vẫn không bằng được hàng mua ở các nước lân cận. Ví dụ: ai đã từng dùng hàng xách tay hoặc mua bên Singapore, Thailand sẽ thấy rõ: sữa bột cho trẻ nhỏ nhập VN ngọt hơn, ít thơm hơn. Dầu gội đầu Thailand cũng tốt hơn, Nước ngọt Cocacola Thailand vẫn ngon hơn.
    Túm lại thì Gia đình mình ủng hộ hàng Việt nhưng phải đảm bảo chất lượng.
    @bomevo: bạn bênh Chinsu gì nhỉ, để trích thành phần nước mắm Nam ngư cho bạn xem nhé: Nước muối, đạm cá cơm, đường, chất điều vị (bột ngọt/mì chính), ure nội sinh..... còn lại thì mọi người tự đánh giá!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 89 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ủng hộ hàng việt nam luôn, cứ chọn cái acceptable mà chơi thôi muh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 880 Bài viết

• 3,301 Được cảm ơn

em không nói những cái khác

chỉ như là đồ điện tử thôi ạ
    nhà em toàn dùng hàng Nhật
    không bao h dùng hàng VIệt ạ

lương làm bố mẹ vất vả lắm mới có vài triêu, ai chả muốn ủng hộ VN, nhưng mà vơi số tiền như thế, cả 2 mặt hàng có giá tương đương nhau, một thằng nhỉnh hơn về chất lượng và độ bền thì ai cũng sẽ tự lựa chon cho mình một sản phẩm an toàn.

Các nước khác họ chuộng hàng nội địa vì chất lượng họ tốt
    còn hàng VN chưa tốt sao bắt người dân phải dùng
    muốn người dân ủng hộ trước hết hãy làm tốt đi đã
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,339 Bài viết

• 6,184 Được cảm ơn

CHinsu Nam ngư thuộc Massan Đài Loan mà , nghe tên hãng k thể hàng Việt rồi. Mà chắc chắn dân Đài Loan thì k sx ra nuóc mắm ngon hơn dân Việt.
    ở Vn vấn đề kiểm soát chất lượng còn khá thả nổi, quảng cáo rất vô tội vạ. Vd trà thảo mộc dr Thanh hô lên là được chứng nhận thanh lọc cơ thể. Chưa bao giờ nghe cái luật hay chứng chỉ nào của bộ Y tế , cục an toàn VSTp có cái lày :Thinking: .
    Dù biết thực tế sản xuất nhập nhằng, nhưng vẫn tin VN có nhiều cơ sở sx tử tế , cái nào tin được mình vẫn xài , cái nào k biết nhưng nhu cầu cần quá cũng đành xài, dần dần tim hiểu sau. Ví dụ mình có xài mỹ phẩm rửa mặt của Thorakao lâu nay thấy rất hợp thì ủng hộ.
    Mong rằng nhiều người VN có tâm có tài đầu tư chất xám sx nhiều mặt hàng thay vì nhập khẩu
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heisei Xem bài viết
    em không nói những cái khác

chỉ như là đồ điện tử thôi ạ
    nhà em toàn dùng hàng Nhật
    không bao h dùng hàng VIệt ạ

lương làm bố mẹ vất vả lắm mới có vài triêu, ai chả muốn ủng hộ VN, nhưng mà vơi số tiền như thế, cả 2 mặt hàng có giá tương đương nhau, một thằng nhỉnh hơn về chất lượng và độ bền thì ai cũng sẽ tự lựa chon cho mình một sản phẩm an toàn.

Các nước khác họ chuộng hàng nội địa vì chất lượng họ tốt
    còn hàng VN chưa tốt sao bắt người dân phải dùng
    muốn người dân ủng hộ trước hết hãy làm tốt đi đã
    Mẹ nó nói sai rồi, về hàng điện tử mà nói hàng Việt Nam có Tiến Đạt rất nổi tiếng về chất lượng và giá vẫn rẻ hơn, nhà tui vẫn xài loại này. Hay hàng gia dụng giờ có Goldsun dù một số linh kiện nhập của Khựa nhưng chỉ rất ít, bảo hành rất tốt. Nhà mình xài từ máy hút khói, đến bếp gaz, đến nồi cơm đến nội nấu đều xài của hãng này, tốt chả khác gì hàng ngoại mà bảo hành đến tận nhà luôn chả phải mang đi đâu mệt người.

chẳng qua là do tâm lý và sự thiếu hiểu biết về chất lượng hàng Việt mà cứ nghe người ta nói, mình dễ tin nên phải trả giá cao hơn và lại là hàng ngoại quốc thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bienca Xem bài viết
    CHinsu Nam ngư thuộc Massan Đài Loan mà , nghe tên hãng k thể hàng Việt rồi. Mà chắc chắn dân Đài Loan thì k sx ra nuóc mắm ngon hơn dân Việt.
    ở Vn vấn đề kiểm soát chất lượng còn khá thả nổi, quảng cáo rất vô tội vạ. Vd trà thảo mộc dr Thanh hô lên là được chứng nhận thanh lọc cơ thể. Chưa bao giờ nghe cái luật hay chứng chỉ nào của bộ Y tế , cục an toàn VSTp có cái lày :Thinking: .
    Dù biết thực tế sản xuất nhập nhằng, nhưng vẫn tin VN có nhiều cơ sở sx tử tế , cái nào tin được mình vẫn xài , cái nào k biết nhưng nhu cầu cần quá cũng đành xài, dần dần tim hiểu sau. Ví dụ mình có xài mỹ phẩm rửa mặt của Thorakao lâu nay thấy rất hợp thì ủng hộ.
    Mong rằng nhiều người VN có tâm có tài đầu tư chất xám sx nhiều mặt hàng thay vì nhập khẩu
    Masan là tập đoàn hoàn toàn do các cá nhân người Việt đầu tư và nó không chỉ làm nước mắm không mà có cả mì tôm, khai khoáng....Tập đoàn này giờ cũng khá lớn mạnh và sẽ lớn mạnh hơn nữa nếu chúng ta ủng hộ tích cực. Mà không chỉ Masan, bất kỳ doan nghiệp Việt có tên tuổi nào nếu được ủng hộ cũng sẽ sớm vươn ra biển lớn và sẽ làm cho chúng ta tự hào.
    Các tập đoàn nước ngoài giờ rất e ngại Kinh Đô, Masan, Vinamilk, Beer saigon, Hanoi....và nhiều đơn vị nữa để phát triển đất nước mình, nếu nghĩ xa một chút thì chúng ta chỉ thấy lợi mà chẳng thiệt thòi khi ủng hộ hàng Việt đâu.
    • 1,325 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hàng VN cũng tùy loại thôi. Theo mình thì hàng may mặc ổn, giày dép thì tùy hãng, đồ điện tử cũng tùy hãng nhưng thực phẩm, mỹ phẩm thì có lẽ k thể tin được, nhất là mỹ phẩm mấy hãng quảng cáo suốt trên tv, mang tên nước ngoài nhưng sản xuất ở VN, k biết sao mà dùng chán thế. Khuyết điểm vẫn là mẫu mã chưa phong phú lắm. Mình rất thích dùng các hàng may mặc, nhất là hàng xuất khẩu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,318 Được cảm ơn

Mình nghĩ thực phẩm và mỹ phẩm cũng chỉ ngoại trừ hàng trôi nổi thôi, còn hàng có tên tuổi cũng đâu tệ đâu ta
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 880 Bài viết

• 3,301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomevo Xem bài viết
    Mẹ nó nói sai rồi, về hàng điện tử mà nói hàng Việt Nam có Tiến Đạt rất nổi tiếng về chất lượng và giá vẫn rẻ hơn, nhà tui vẫn xài loại này. Hay hàng gia dụng giờ có Goldsun dù một số linh kiện nhập của Khựa nhưng chỉ rất ít, bảo hành rất tốt. Nhà mình xài từ máy hút khói, đến bếp gaz, đến nồi cơm đến nội nấu đều xài của hãng này, tốt chả khác gì hàng ngoại mà bảo hành đến tận nhà luôn chả phải mang đi đâu mệt người.

chẳng qua là do tâm lý và sự thiếu hiểu biết về chất lượng hàng Việt mà cứ nghe người ta nói, mình dễ tin nên phải trả giá cao hơn và lại là hàng ngoại quốc thôi.
    Đúng là em chưa nghe qua về hãng Tiến Đạt :Straightf: Thật thiếu sót.
    Thực ra về vấn đề mua đồ điện tử thì nhà em có thói quen từ đời bố em cơ ạ
    Hồi những năm 90s, nhà em đã dùng National (nay là Panasonic). Dùng cả quạt, điều hòa và tủ lạnh, máy giặt. Nói chung đến nay chưa hỏng lần nào,rất bền dù đã rất cũ rồi.
    So sánh với mấy cái tủ lạnh hay quạt mới mua giờ chất lượng kém hơn hẳn đồ cũ của nhà em, sửa đi sửa lại. = =
    Thực ra chính vì đã thất vọng quá nhiều lần, đã phí nhiều tiền nên mất lòng tin thôi ạ.

Hơn nữa em nghĩ nếu là hàng tốt cũng nên có một chiến dịch PR tốt để n người dân biết đến, chứ tốt mà ít người biết thì cũng chỉ là một cánh én nhỏ không làm nên nổi mùa xuân :Straightf:
    • 1,325 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồ ăn thì ít hãng được lắm, ví dụ cứ thỉnh thoảng lại phát hiện ra trong nước mắm, nước tương, sữa có chất nọ kia còn gì. Mỹ phẩm thì dùng k thấy có tác dụng gì cả trừ 1 vài sản phẩm của Thorakao, Thái Dương, Bảo Long...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bomevo Xem bài viết
    Mình nghĩ thực phẩm và mỹ phẩm cũng chỉ ngoại trừ hàng trôi nổi thôi, còn hàng có tên tuổi cũng đâu tệ đâu ta
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heisei Xem bài viết
    Đúng là em chưa nghe qua về hãng Tiến Đạt :Straightf: Thật thiếu sót.
    Thực ra về vấn đề mua đồ điện tử thì nhà em có thói quen từ đời bố em cơ ạ
    Hồi những năm 90s, nhà em đã dùng National (nay là Panasonic). Dùng cả quạt, điều hòa và tủ lạnh, máy giặt. Nói chung đến nay chưa hỏng lần nào,rất bền dù đã rất cũ rồi.
    So sánh với mấy cái tủ lạnh hay quạt mới mua giờ chất lượng kém hơn hẳn đồ cũ của nhà em, sửa đi sửa lại. = =
    Thực ra chính vì đã thất vọng quá nhiều lần, đã phí nhiều tiền nên mất lòng tin thôi ạ.

Hơn nữa em nghĩ nếu là hàng tốt cũng nên có một chiến dịch PR tốt để n người dân biết đến, chứ tốt mà ít người biết thì cũng chỉ là một cánh én nhỏ không làm nên nổi mùa xuân :Straightf:
    Phần bôi đậm ý mẹ nó, ai chả muốn thế but mà đâu dễ dàng gì đạt được ý muốn vì chi phí không có và người Việt lại chỉ thích có quảng cáo thôi nên biết sao giờ
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4