Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trẻ con cắt tóc hay bị bệnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Các me thông thái cho mình hỏi con gái mình đã 5t rồi nhưng mình để ý mỗi lần cắt tóc là thế nào cũng bệnh nên hạn chế cắt lắm, hôm bữa cắt có 1 chút xíu tóc mái thôi vậy mà mấy bữa nay ho hoài. Hông lẽ hông cắt hở các mẹ!!!
    Con gái mình cũng thuộc con cậu con khẩn đấy ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,718 Được cảm ơn

Con mình cũng vậy, khi nào cắt tóc đằng sau là bị bệnh. Từ nhỏ tới lớn chỉ cắt vài lần thôi mà lần nào cũng bệnh làm mình sợ không dám cắt nhiều. Đợt đó lúc 2,5 tuổi bà ngoại cắt tóc lần thứ 2 từ khi sinh, hôm sau bị nổi tay chân miệng khá nặng nằm bệnh viện gần 10 ngày (bệnh nặng nhất từ nhỏ tới giờ). Làm bà ngoại sợ không dám cắt nữa. Đợt đầu cạo trọc lúc còn nhỏ, cũng bị mọc mục u nhọt cả mấy chục cái trên đầu.

Theo mình nghĩ có lẽ có liên quan mặc dù không có cơ sở khoa học lắm.
    Ke kò ke ke kò ke kò ke
    Kò kò kò ke kí có anh nào muốn chơi!
    • 583 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Con gái mình sinh ngày 15 âm. Con nhà mình cũng không dám cắt. Hồi nhỏ cắt buổi sáng mà tối nó khóc cả đêm, tận 5h sáng. Khóc to và khóc kiểu lạ lùng đến mức mà hàng xóm 5h30 sáng không chịu nổi nữa phải chạy sang bày cách đốt vía. Bình thường nàng ăn ngủ thun thút. Chỉ khi cắt tóc mới quấy dữ dội như vậy.
    Tớ sắm lược bằng sừng. Cắt tóc bằng kéo hoàn toàn bằng nhựa (không có tí sắt nào) vậy mà vẫn thế. Không hiểu tại sao ?
    Giờ tóc dài qua mông rồi. Vì vậy gọi là bốngtócdài. Chăm sóc bộ tóc này rất chi là mệt. Nhất là hay đi bơi, tóc xơ rối lại phải hấp.

Mình nghe nói là vụ này qua 12 tuổi sẽ hết. Hic
    a0XAp8