Tổng hợp các quán ăn ngon nên đến 14/02 nha mọi người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 413 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 95 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lâu nay đi ăn vài nơi thấy ngon, chất lượng. Em nghĩ phù hợp cho các mẹ hẹn hò 14/02 nên chia sẻ ngay cho các mẹ đây:

Cả không gian lẫn đồ ăn thức uống đều hợp các mẹ nhé, đa dạng từ bình dân đến tầm trung.

Beefsteak Titi - Vũ Huy Tấn

Nếu thích các món thức ăn theo kiểu Pháp, Ý... bò, cá hồi, cá sấu, dê... thì các mẹ có thể thử ngay. So với nhiều địa chỉ thì em ưng nhất trong mấy năm qua. Em chỉ đến địa chỉ này ở Bình Thạnh thì thấy phục vụ và không gian tốt, giá hợp lý.

Tuy nhiên thì quán khá đông, hầu như lúc nào cũng đông, nhưng cao điểm lắm thì chờ chừng 5-7p. Hơi khó ngồi lại lâu, gọi thêm các thức uống kèm, chuẩn bị hầu bao từ 65k/món và phí gửi xe 5k nha mẹ.

Ốc Quỳnh

Nếu thích ăn nghêu, sò, ốc, hến... con nào con nấy mập ụ và tươi, dạng bình dân nhưng thơm ngon thì nên ghé ạ. Cảm giác từ đầu bếp đến phục vụ ai cũng thân thiện, giống 'bà con quê nhà' ấy ạ. Bàn ăn và chỗ ngồi đơn giản nhưng rất sạch sẽ. Tuy khách đông nhưng lúc nào cũng sạch sẽ. Hình như chỉ mở đến 9h tối, phí gửi xe ở địa điểm cách vài bước đi bộ thì 5k/chiếc.

Giá món ăn thì em không nhớ rõ lắm, khoảng từ 30-40k/phần. Và quả thực khi nhìn giá cũng khá hết hồn, rẻ so với các nơi từ quán nhậu cho đến vỉa hè em đã thử mà chất lượng.

Thái food

Dành cho các mẹ ưa món Thái: Quán khá ngon, sạch sẽ, giá cả cũng phải chăng nhưng không biết sao hơi vắng. Món ngon mà em ưng là nghêu xào cari, gỏi xoài cá trê chiên, có thể kêu thêm Pad Thai và cơm chiên mắm ruốc vị ổn và cũng ấm cúng lắm.

Tầm trung bình ăn thì khoảng hơn 100k/người.

y5fjeop7FF6uWJLxRHnDOnyi3wynDKNy46iIYtGL7tbFcI0IlOTccvLvFARUE112JDGSvSS9L1mcvGq5Ar_TvnhTgJnZXg

Cột điện Kitchen

Không gian thoáng, đẹp, đồ ăn thức uống ngon, tôm, cá, mực hay bò đều rất tươi.

Cảm nhận của em thì thấy ngon khi ăn Gỏi củ hủ dừa hải sản sốt chanh dây- Tôm mực rất tươi, ăn giòn ngọt; Cơm chiên cột điện.

Hạt cơm tơi, ráo, trong cơm có cải chua, thịt xá xíu, zambon, lạp xưởng; kêu thêm Bò Fuji nướng đá, thịt bò mềm, ngậy, thơm sữa không béo ăn kèm salad ngon! Hẹn hò em nghĩ sẽ lý tưởng.

Giá một món từ khoảng 125k.

Ovenmaru Chicken

Nếu gia đình và con nhỏ còn thích ăn gà thì thử ghé quán này ạ, một phần 3-4 người ăn là vừa, và gọi thêm món khác. Ở đây em thấy món đùi gà gạo lức sốt cari cay là tuyệt. Gà phi lê, áo bột chiên giòn, chủ yếu dùng thịt má đùi chứ không phải thịt ức nên gà không bị bở hay thịt gà không khô khốc. Phần bánh mì ăn kèm được làm thành chén đựng nước sốt.

Giá cũng thuộc mức phù hợp với các gia đình và có một buổi ăn ấm cúng đấy ạ.

3hhSjq_VQgfIDK5z4Ev7TineZTXkMO-RotMwx_rsSRefmKAftUZ8Iy0i-XPxUwhC4i0jj7W7RdU-2aWJdQtan1ZXLjbZmkY

Chang Kang Kung- hấp thuỷ nhiệt Hồng Kong

Không gian ở đây thiết kế rất có gu, đèn ấm áp, lãng mạn. Cũng thích hợp cho 2 người và gia đình. Mọi thứ đều rất rất tươi, kiểu hấp healthy thanh đạm, cắn vào tự nhiên khó diễn tả, bạn em nói như 'tâng tâng trong miệng'! Rất đáng đồng tiền bát gạo. Có thể gọi món tàu hủ ky cuộn tôm em rất thích. Nên gọi ít thôi kẻo no, trông vậy chứ no lắm ạ!
    Giá tiền khoảng từ 350k/người.

Đây em mới nhớ được vài địa chỉ này, ưng và ổn đó các mẹ. Nếu có đi nơi khác tốt em sẽ review nhé! Mẹ nào đã ăn và đồng cảm với em cho em xin like 1 phát ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng định 14/2 này đi ăn Thái food nè, nhưng không biết thế nào vì chưa ăn bao giờ. Sẵn đây có mẹ nào biết thì review giúp em với. Món ăn ở đây có quá cay và nóng hay không? Vì em không giỏi ăn cay lắm đâu.