TIN TÀI TRỢ.

Tiền điện ở chung cư đắt hay rẻ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.47K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy anh chị cho e hỏi, ở chung cứ chi phí sinh hoạt thế nào? E mới vào chung cư mà thấy tốn kém hơn ở mặt đất, điện nước đắt ngang nhà đi thuê. Tiền điện 2250/số, e ở mỗi mình, đun nấu đơn giản mà 1 tháng hơn 400k tiền điện. Nước tính 50k, mà e ở mỗi mình. Trước kia e thuê nhà, dùng xả láng tẹt ga, còn bán quán nữa mà nước 1 tháng chưa đến 40k, điện TB 1500k/số,cũng xài bếp điện, đủ loại đồ điện mà 1 tháng có 300k tiền điện thui ạ.
    Sao Chung cư tính đắt thế nhỉ, đã mất tiền mua nhà mà vẫn như kiểu đi thuê ấy nhỉ, hoặc giống như kiểu ở giữa đi thuê và mua nhà ấy nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đang ở chung cư nào vậy, là chung cư mini hay là nhà chung cư, sao mà lại đắt thế nhỉ, mình cứ nghĩ điện nước ở chung cư thì phải được tính như giá cho hộ gia đình chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e ở nhà chung cư Westa, khu Mộ Lao, Hà Đông ấy. Đây là chung cư bình dân chứ có pải cao sang gì đâu. e cũng ko biết sao nữa. e đọc báo thấy có tin ms chung cư kêu giá phí sinh hoạt cao quá.
    • 190 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chắc có thêm phí dịch vụ cho bên quản lý đó bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thuonghanu89
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,788 Bài viết

• 3,017 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế cho nên người ta mới quyết xuống đất chứ ko muốn lên trời đó bạn.
    Thà ở trọ, vẹo vọ còn hơn cao mà không sang.
    Góc độ nào đó đổ cho mua gió vào mùa hè, ánh nắng vào mùa đông nên chi phí thuộc dạng phụ phí, quản lý... phải bỏ ra nhiều hơn ở mặt đất.
    https://zaodich.com/forum/f2758/dau-tram-dau-que-dau-bac-ha-dau-tram-huong-dau-dinh-huong-dau-massage-dau-sa-dau-dua-1509735/index1.html
    Phở dài là của người ta
    Bánh Canh xứ Huế, chính là Vợ anh!
    -Xã yêu Cường Thăng Long-
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không có phí dịch vụ đâu ạ, e hỏi mí hàng xóm, họ bảo CĐT chưa kí được hợp đồng vs sở Điện, mà e ko hiểu, chưa kí sao được bán điện.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình nghe nói chung cư này có nhiều vấn đề. Nhiều cư dân chung cư cũng đang kêu sao tiền điện nước cao như bằng ở nhà thuê vậy. À nhân đây cho mình hỏi có ai là cư dân của chung cư Nhật Táo ở đương An Dương Vương, Bắc Từ Liêm không. Vợ chồng mình đang nhòm ngó một căn hộ chung cư mini ở đó, không biết giá điện nước ở đó có được tính như hộ gia đình không nhỉ.