Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thu tuc thue mua Nhà ở xã hội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.42K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Em chào anh chị, em đang tính tham gia thuê mua nhà ở xã hội, vì em thuộc đối tượng được này nè (công chức + thu nhập thấp + chưa có nhà) và vì ở SGon thuê nhà tốn tiền quá! :Worried:. Anh chị nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ giúp em cách làm thủ tục với! Và quan trọng nhất là làm đơn từ xong thì nộp ở đâu ấy, vì báo chí lúc thì nói nộp chỗ này, lúc thi bảo nộp chỗ kia, làm em chạy lòng vòng mà chẳng ai chịu giải quyết!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn làm hồ sơ xong thì nộp hồ sơ cho đơn vị trực tiếp quản lý nhà ở xã hội (tức là chủ đầu tư dự án ấy). Mình đã hỏi rồi và được chủ dự án hướng dẫn như vậy đó.
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,922 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Các anh chị cho em hỏi chỉ cần thuộc đối tượng được đó (công chức + thu nhập thấp + chưa có nhà) ở Hà Nội là có thể nộp hồ sơ xin mua nhà ở xã hội được ạ? Anh chị nào biết chỉ cho em một vài địa chỉ hoặc đơn vị có chức năng để em đến tìm hiểu với ạ?? Em cũng đang trong diện đó ạh hic hic..
    Cảm ơn các anh chị nhiều ạ!
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn tìm hiểu về dự án nhà ở xã hội nào thì sẽ biết dự án đó do đơn vị nào làm chủ dự án (bạn cứ gõ vào google, ra hết). Sau đó vào website của chủ dự án đó, lấy số điện thoại rồi gọi hỏi cụ thể
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 226 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

E vào search google mà chả thấy tên chủ đâu tư nào cả,huhu. E cũng đang quan tâm vấn đề này mà chả biết hỏi ở đâu cả