Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thủ tục để tách công tơ điện theo 2 hộ khẩu

• 3 Lượt chia sẻ
  • 61.2K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 367 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nhà mình mới tách hộ khẩu thành 2 sổ để tách công tơ điện ra, nhưng mình không biết là phải đi đến đâu và thủ tục những gì? Mình vừa đi làm tách sổ hộ khẩu thấy lâu quá (trả hồ sơ 15 ngày hẹn mà là 15 ngày làm việc nên mất gần 1 tháng mới làm xong). Có bạn nào biết thủ tục tiếp theo để tách số công tơ thế nào thì chỉ giúp mình với không thì đi đi lại lại với mấy ông hành chính này mệt ghê... Thanks các mẹ nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TheMars Xem bài viết
    Nhà mình mới tách hộ khẩu thành 2 sổ để tách công tơ điện ra, nhưng mình không biết là phải đi đến đâu và thủ tục những gì? Mình vừa đi làm tách sổ hộ khẩu thấy lâu quá (trả hồ sơ 15 ngày hẹn mà là 15 ngày làm việc nên mất gần 1 tháng mới làm xong). Có bạn nào biết thủ tục tiếp theo để tách số công tơ thế nào thì chỉ giúp mình với không thì đi đi lại lại với mấy ông hành chính này mệt ghê... Thanks các mẹ nhé.
    Bạn cần xin xác nhận của công an hộ khẩu nơi bạn cư trú về việc 2 hộ sinh sống ổn định, nhu cầu tách công tơ là có thật, sau đó lên phòng kinh doanh sở điện lực(mình ở quận Ba đình thì lên Hàng chuối nhwng số bao nhiêu thì quên mất rùi) lấy bộ hộ sơ xin tách công tơ. Họ sẽ hỏi bạn tách công tơ hay định mức trên một công tơ. Hoàn thành hồ sơ này, họ sẽ cho người xuống khảo sát tại nhà bạn (mất 2 ngày nếu tách 2 công tơ, 2 tuần nếu làm định mức). Nói chung lên phòng kinh doanh có ghi rõ quy trình của họ, bạn đọc kỹ sẽ thấy. Đó là kinh nghiệm đi làm của mình, hi vọng hữu ích cho bạn.
    939699
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 367 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Iulamy Xem bài viết
    Bạn cần xin xác nhận của công an hộ khẩu nơi bạn cư trú về việc 2 hộ sinh sống ổn định, nhu cầu tách công tơ là có thật, sau đó lên phòng kinh doanh sở điện lực(mình ở quận Ba đình thì lên Hàng chuối nhwng số bao nhiêu thì quên mất rùi) lấy bộ hộ sơ xin tách công tơ. Họ sẽ hỏi bạn tách công tơ hay định mức trên một công tơ. Hoàn thành hồ sơ này, họ sẽ cho người xuống khảo sát tại nhà bạn (mất 2 ngày nếu tách 2 công tơ, 2 tuần nếu làm định mức). Nói chung lên phòng kinh doanh có ghi rõ quy trình của họ, bạn đọc kỹ sẽ thấy. Đó là kinh nghiệm đi làm của mình, hi vọng hữu ích cho bạn.
    Cám ơn bạn nhé. Nhưng cho mình hỏi thêm là tách thành 2 công tơ với định mức trên 1 công tơ thì có gì khác nhau không nhỉ? Bạn có kinh nghiệm xem cách nào thì tốt hơn không? Nhà mình là vợ chồng ở chung với bố mẹ chồng, bây giờ mới tách thành 2 sổ nên muốn tách cho tiết kiệm chi phí điện ấy mà (hic, tháng nào cũng trên 500k tiền điện, mùa hè vừa rồi có tháng gần 1tr rùi, chắc mùa đông tới còn tốn hơn)
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chả phải lòng vòng, chả phải làm gì, chỉ mất tiền. 4tr là xong. Nhà bạn ở quạn nào,confim với tớ. Tớ chỉ cách.
    • 3,271 Bài viết

• 8,112 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ở Quận nào vậy tớ có thể hỏi OX tư vấn cho ,nếu đúng thủ tục thì chỉ mất tiền kéo dây và 1 số thiết bị nếu cần thôi (theo quy định của CTy điện lực ), THời gian sẽ theo quy định của Cty .còn muốn dễ dàng và nhanh thì có thể bồi dưỡng 1 tí ,ít thôi .
    Tớ thấy OX giúp người quen thường không mất đồng nào ,nhưng có trường hợp như vừa rồi làm cho bà chị họ thì vì Quận Hai Bà khu Bạch Đằng đang quá tải nên Cty ĐL Hai Bà không xét cấp nên dù là người quen vẫn phải mất thêm 1,5tr cho cái ngườ i xét cấp đấy .
    Lưu ý nếu như khu vực bạn ở không bị quá tải thì không mất đồng nào cả .
    Trường hợp nhà bạn nên làm thêm 1 công tơ mới cho riêng rẽ đỡ chung với ông bà ,tiền ai dùng người đấy trả cho rành rẽ ,
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 160 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn đi đến điện lực quận, mang 2 cái hộ khẩu đến và làm đơn, xin mẫu tại chỗ họ, không cần chứng nhận gì đâu. Nhà mình ở Quận Đống Đa, không có tiêu cực gì hết mà vẫn ổn. Phải nộp tiền để mua công tơ mới và phí lắp đặt thôi. Họ lắp cho mình một cái cầu dao chung và đến nửa tháng thì phải gạt sang cái kia cho cân bằng 2 công tơ. Cũng đỡ tiền nhiều đấy vì giống như thuê bao, bạn đang được trả mức thấp cho 100 KW đầu nay được gấp đôi, tội gì không làm. Không phức tạp gì đâu.
    Ký nhưng không đóng dấu đâu nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 778 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo tình hình nhà bạn thì mình nghĩ bạn chỉ cần tách địh mức thôi cho đơn giản. Nhà mình ở quận Hoàng Mai, làm thấy cũng nhanh lắm. Đầu tiên mình lên Điện lực quận Hoàng Mai ở khu Linh Đàm, họ sẽ cho mình tờ hướng dẫn gồm nhg giấy tờ gì, và 1 bản để khai sau đó ra phường xin xác nhận là tại địa chỉ nhà mình có 2 hộ khẩu.
    Sau đó mình mang ra phòng điện lực phụ trách khu vực mình ở (Điện lực quận sẽ chỉ cho mình), nộp vào đấy, chỉ đến hôm sau là ng ta đến nhà mình xác minh và mình ký vào biên bản xác minh đấy, thế là tháng sau bắt đầu đc dùng 2 định mức, phải rẻ đc 1 nửa tiền điện nếu k tách đấy. Có ng đến thu tiền điện nhà mình cứ mời nhà mình làm thì họ làm "giúp" với giá 2,5tr nhg mình tiếc tiền, mình tự đi làm nên chẳng mất đồng nào cả, tiết kiệm tiền mua sữa cho con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 367 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    Bạn ở Quận nào vậy tớ có thể hỏi OX tư vấn cho ,nếu đúng thủ tục thì chỉ mất tiền kéo dây và 1 số thiết bị nếu cần thôi (theo quy định của CTy điện lực ), THời gian sẽ theo quy định của Cty .còn muốn dễ dàng và nhanh thì có thể bồi dưỡng 1 tí ,ít thôi .
    Tớ thấy OX giúp người quen thường không mất đồng nào ,nhưng có trường hợp như vừa rồi làm cho bà chị họ thì vì Quận Hai Bà khu Bạch Đằng đang quá tải nên Cty ĐL Hai Bà không xét cấp nên dù là người quen vẫn phải mất thêm 1,5tr cho cái ngườ i xét cấp đấy .
    Lưu ý nếu như khu vực bạn ở không bị quá tải thì không mất đồng nào cả .
    Trường hợp nhà bạn nên làm thêm 1 công tơ mới cho riêng rẽ đỡ chung với ông bà ,tiền ai dùng người đấy trả cho rành rẽ ,
    Mình ở quận Cầu Giấy bạn ah. Phải làm gì cho nhanh gọn hả bạn?
    • 3,271 Bài viết

• 8,112 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ở quận Cầu Giấy bạn ah. Phải làm gì cho nhanh gọn hả bạn?
    Cầu Giấy thì xa quá và lại là Quận mới nữa ,OX làm Hoàn kiếm và bạn cùng khóa ra làm lâu rồi toàn ĐL 4 quận cũ thôi .
    Theo mình bạn chịu khó mất thời gian 1 tí làm theo trình tự của Cty điện thì không mất phí tiêu cực ,Chứ bạn không quen mà nhờ vả là bên điện họ hay làm phí cao lắm đấy (sorry các bố mẹ làm ĐL nhé )
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà tớ nhờ trực tiếp mấy anh ghi chỉ số công tơ điện, chi phí mất 2 triệu. Bạn thử hỏi các anh ấy xem.
    • 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bạn ơi 02 hộ khẩu nhưng có 01 hộ khẩu ở quận khác được không? vì nhà mình mua 1/2 nhà chung cư. Mình chịu mất tiền tách công tơ chỉ nhờ giấy tờ ông chủ nhà cũ để đi tách công tơ mà ở gần 01 năm rồi cứ hứa lần lữa ko chịu làm cho bọn mình. Bực mình ghê lắm cơ nhưng hàng xóm láng giếng nên ko làm căng quá. Chả hiểu 2 nhà dùng chung 1 công tơ thì nhà hàng xóm được lợi lộc gì chứ nhà mình 2 vc đi làm cả ngày chỉ sinh hoạt mấy tiếng buổi tối mà mỗi tháng hết 200k tiền điện. Xót tiền quá.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chính tớ đi làm đây, cả tách khẩu, chuyển khẩu lẫn làm tăng định mức đều 1 mình mình đi làm, đơn giản lắm mà
    điều kiện để được tăng định mức nếu có 2 sổ hộ khẩu trên cùng 1 nhà đó là mỗi sổ phải có ít nhất 2 khẩu trở lên sau đó bạn ra điện lực quận nơi có hộ khẩu làm thủ tục . bạn trình bày cho tôi làm thủ tục tăng định mức sử dụng điện thì họ sẽ cho bạn 1 tờ khai , bạn khai vào đó và mang sổ họ khẩu đến phường xin xác nhận có 2 hộ sống trong 1 nhà sau đó nộp cho điện lực quận là Ok. còn trường hợp nhà mình có 2 khẩu nhưng 1 sổ chỉ có mình bố chông mình nên mất 700K phí đút lót.chúc bạn thành công.
    • 71 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatho02 Xem bài viết
    chính tớ đi làm đây, cả tách khẩu, chuyển khẩu lẫn làm tăng định mức đều 1 mình mình đi làm, đơn giản lắm mà
    điều kiện để được tăng định mức nếu có 2 sổ hộ khẩu trên cùng 1 nhà đó là mỗi sổ phải có ít nhất 2 khẩu trở lên sau đó bạn ra điện lực quận nơi có hộ khẩu làm thủ tục . bạn trình bày cho tôi làm thủ tục tăng định mức sử dụng điện thì họ sẽ cho bạn 1 tờ khai , bạn khai vào đó và mang sổ họ khẩu đến phường xin xác nhận có 2 hộ sống trong 1 nhà sau đó nộp cho điện lực quận là Ok. còn trường hợp nhà mình có 2 khẩu nhưng 1 sổ chỉ có mình bố chông mình nên mất 700K phí đút lót.chúc bạn thành công.
    Các mẹ đi làm tăng định mức, lắp công tơ cho mình hỏi tí. Nhà mình cũng 2 hộ khẩu, 1 nhà, tổng cộng 6 nhân khẩu, đủ tiêu chuẩn. Nhưng hộ khẩu của vợ chồng mình đứng tên chồng, vậy mình mang điện lực làm tăng định mức có được không nhỉ? Vì chồng thì bận lắm, ko có thời gian lượn đi lượn lại. Có nhất thiết người đứng tên chủ hộ khẩu đi không hả các mẹ?
    Thanks!
    • 3,271 Bài viết

• 8,112 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me An Busu Xem bài viết
    Các mẹ đi làm tăng định mức, lắp công tơ cho mình hỏi tí. Nhà mình cũng 2 hộ khẩu, 1 nhà, tổng cộng 6 nhân khẩu, đủ tiêu chuẩn. Nhưng hộ khẩu của vợ chồng mình đứng tên chồng, vậy mình mang điện lực làm tăng định mức có được không nhỉ? Vì chồng thì bận lắm, ko có thời gian lượn đi lượn lại. Có nhất thiết người đứng tên chủ hộ khẩu đi không hả các mẹ?
    Thanks!
    Thấy OX mình bảo không cần chủ hộ đi làm đâu bạn ạ
    • 71 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    Thấy OX mình bảo không cần chủ hộ đi làm đâu bạn ạ
    Cảm ơn Mẹ Rùa nhé. hôm nào rảnh mình phải mang đi làm mới được. Nhà mình ở quận Long Biên, họ đòi 2 triệu, mình tiếc tiền thế là không làm qua dịch vụ.
    • 3,271 Bài viết

• 8,112 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hainhoc Xem bài viết
    MẸ RÙa ơi! Cậu có thể giúp mình được ko? Mình ở Quận BA Đình.
    Thanks cậu nhiều
    Mình sẽ nhắn tin trao đổi nhé vì mình đính chính lại là mình không làm điện mà OX mình làm ,
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào làm thủ tục tách công tơ ở quận Long biên chưa,chỉ cho mình với.Thủ tục có nhanh không? Làm định mức có mất nhiều tiền không?.Ở chổ mình họ đòi 2,5 triệu cơ.
    Rất mong các mẹ chỉ bảo gấp nhé.:Smiling:
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Nhà tớ ở Cầu Diễn, 2 vc ở chung với BMC, bây h tách hộ riêng từ 1 năm nay rồi, nhưng đi tách công tơ điện mãi mà không được. MC tớ liên tục đến sở điện của huyện Từ liêm làm về lần nào cũng kêu ca ghê quá trời luôn. Mặc dù thủ tục nhà tớ chẳng thiếu gì cả chủ yếu là mấy nàng ở đấy yêu sách đòi hỏi. Có lần MC tớ ra làm còn đòi cả xác nhận đóng tiền an ninh trật tự của khu phố.... bó tay, ra mấy bác quản lý an ninh thì mấy bác bảo là điện thì liên quan gì đến đóng tiền an ninh đâu, lần thì đòi phải mang tờ biên lai số điện tiêu thụ hàng tháng là 2 tháng liên tiếp gần nhất trên 260 số ( mặc dù hồ sơ lần trước nhà tớ nộp đã có rồi nhé). Chắc là muốn có tiền lót tay...hix
    Nếu lót tay thì bao nhiêu hả các mẹ, vì đến tận bây h vẫn chưa làm được.
    MC tớ bỏ cuộc rồi, khi nào lắp thêm 1 cái điều hòa nữa thì chắc chết vì tiền điện mất nên đợt tới có khi vẫn pải đi làm.... sợ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 706 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

hic, nhà mình tháng cao điểm nóng / lạnh quá đều lên đến gần 3T tiền điện mà cũng chẳng tách dc hộ khẩu để làm 2 công tơ đây này.
    Chắc ở công an quận họ biết mình tách hộ khẩu để làm 2 công tơ nên vừa tỏ ý muốn tách là nói khó khăn ngay, mình vốn ghét xin xỏ, ghét thói nhũng nhiễu của "cán bộ" nên bỏ về luôn.
    Mẹ nào có cách gì ko thì giúp với! Nhà mình 4 thế hệ, nên tách hộ khẩu là vô cùng chính đáng.
    Con hay ăn chóng lớn để bố mẹ vui lòng, con nhé!

gcOC

event
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình ở quận Hoàng Mai.Muốn tách công tơ thi làm ntn.tiếc la nhà mình co 1 hộ khẩu thôi,chưa tách vì mẹ con mình vẫn để hộ khẩu ở bên ngoại.Hộ khẩu nhà nội chỉ co 2 cụ với chồng.Theo bạn co tách ra lam 2 hộ dc ko
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3