TIN TÀI TRỢ.

Thị trường bánh trung thu năm nay có gì mới?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.82K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 42 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Lại một mùa trung thu nữa lại về, lại các thủ tục mà năm nào cũng phải diễn ra. Thời buổi khó khăn, muốn kiếm được hợp đồng thì phải đi trong đi ngoài, vận động hành lang các kiểu mà vẫn chưa ăn thua các mẹ ạ. Có mấy khách hàng chủ chốt thì phải chăm sóc họ còn hơn cả chăm sóc con mọn. Hix, mất tiền là 1 nhẽ, lại còn đau đầu để đi chọn quà chọn bánh. Chẳng nghĩ được nên lên đây nhờ các mẹ vậy, mua cho đối tác kiểu này thì cần phải sang trọng và khác biệt một tí.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 114 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminh_hn Xem bài viết
    Mọi năm công ty mình cũng hay đặt bánh cho nhân viên công ty, chình mình là người phụ trách đi đặt bánh nè, tính ra chi phí khoảng 200 – 300k/hộp mà ăn chẳng ra gì.
    Cty mình dần dần bỏ bớt bánh trung thu rồi. Trung thu đến chỉ mua 1 cái bánh trung thu của KD thêm 1 hộp bánh, hộp trà . Nhân viên nào có con nhỏ thì kèm theo lồng đèn . Chứ thực tế bành trung thu nhiều người không ăn đâu
    • 98 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

bánh Trung Thu mua để cúng và để gia đình ăn thì nhà mình chỉ chuộng bánh gia công hoặc xí nghiệp bánh mứt kẹo Hà Nội thôi. Còn mua tặng thì nói thật là chỉ cần cái mác nó ngon ngon tí, chứ chắc gì người được nhân đã ăn, Mà người nhận đây thường là những người hoặc đối tác làm ăn, hoặc cấp cao hơn chứ người trong nhà như bố mẹ anh chị em cô bác thì cứ đồ bình thường thôi.
    Khiếp, mỗi năm một lần nên có vẻ cứ đến đợt là thi nhau vặt tiền của khách ấy. Năm nay cố gắng tiêu pha ít thôi, vì xét cho cùng nó cũng không có ý nghĩa quá lớn.
    Đôi khi phim ảnh mà mình xem rất là vô lí nhưng mà ....biết làm thế nào, xem thì cứ xem thôi. Suy nghĩ vừa vừa thôi em nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocconyeudau2012 Xem bài viết
    Cty m Chứ thực tế bành trung thu nhiều người không ăn đâu
    Bánh trung thu như là bông hoa để làm biểu tượng và là cái lễ í mah bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái mới của năm nay là giá cao hơn năm ngoái khoảng 10% óh!^^
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tui thì năm nào cũng mua chỗ người quen nên ko sợ mua nhầm đồ dỏm mà giá lại rẻ nữa chứ!^^
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Mình là dân mua hàng, năm nào cũng mua tặng cho nhân viên cty cả mấy trăm hộp. Mà toàn mua 1 nhãn hiệu duy nhất mà HCNS đưa ra, k bao giờ thay đổi.

Năm nay khó khăn quá, k biết là có mua k nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecusing Xem bài viết
    Mình là dân mua hàng, năm nào cũng mua tặng cho nhân viên cty cả mấy trăm hộp. Mà toàn mua 1 nhãn hiệu duy nhất mà HCNS đưa ra, k bao giờ thay đổi.

Năm nay khó khăn quá, k biết là có mua k nữa.
    Mua với số lượng lớn như mẹ nó thì nên đặt ở đâu đó, mình đặt vs số lượng lớn thì down giá đc. Mà mua cho nhân viên cty thì tầm 200-300k/hộp là ok rồi. Em cũng đang tìm bánh ngon giá tầm đó thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Năm ngoái mẹ nó mua bánh đc down nhìu ko? Cỡ 20% ko???
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_cun_ha Xem bài viết
    Lại một mùa trung thu nữa lại về, lại các thủ tục mà năm nào cũng phải diễn ra. Thời buổi khó khăn, muốn kiếm được hợp đồng thì phải đi trong đi ngoài, vận động hành lang các kiểu mà vẫn chưa ăn thua các mẹ ạ. Có mấy khách hàng chủ chốt thì phải chăm sóc họ còn hơn cả chăm sóc con mọn. Hix, mất tiền là 1 nhẽ, lại còn đau đầu để đi chọn quà chọn bánh. Chẳng nghĩ được nên lên đây nhờ các mẹ vậy, mua cho đối tác kiểu này thì cần phải sang trọng và khác biệt một tí.
    Thế thì mẹ nó chọn bánh của mấy nhà hàng ấy. Đủ sang trọng và cao cấp nhé
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thích ăn bánh trung thu lắm, nhưng nói thật là cũng ko biết mua ở đâu cho ngon, giá hợp lý, có nhiều hiệu giá đắt mà chả ngon gì. Cũng muốn cho bé có ngày của thiếu nhi thật vui
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mới đầu tháng 7 đã thấy người ta bán bánh trung thu nhan nhản ngoài đường rùi nhỉ, chả biết chất lượng giá cả như nào chứ nhìn mẫu mã thì em thấy có khác các năm là mấy đâu????
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 680 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Nhà em thì các cụ trọng hình thức, lúc nào cũng phải đẹp trước tiên đã, còn chất lượng bàn sau. Mua cái gì cũng phải đẹp kể cả đồ ăn lẫn đồ dùng. Như thế có khi lại càng dễ chọn nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 489 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Cty mình hay biếu khách hàng bánh Sheraton, năm nay giá bánh là hơn 900k/ hộp, 4 bánh ( ai có thẻ starwood được giảm 15%). Năm nay mẫu hộp khá đẹp, sang, bánh có 7 mùi cho chọn( có mấy mùi mới như bưởi, việt quất, sò điệp XO). Nói thật là mua tặng vì sang, đẹp, có tiếng chứ còn ngon thì mình thấy cũng thường thôi, có điều ít ngọt so với bánh KĐ hoặc Như Lan. Bữa giờ mình có ăn bánh thập cẩm gà quay của Breadtalk, thấy cũng ngon, đang chấm anh này, hihi. Mình cũng ăn bánh trung thu kem lạnh của quán BUDs rùi, chỉ là kem nặn thành hình bánh thôi à, bên trong nhân mứt ,ko có gì lạ hết, thà ăn kem ngon hơn.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vấn đề này năm nào cũng gặp, nói cho cùng thì có tặng họ cũng không ăn, chỉ là hình thức, mua một hộp bánh mấy trăm ngàn đem biếu rồi tới hết hạn họ cũng vứt, chẳng thấy ý nghĩa gì, nhiều khi chỉ 1 cái nhưng cả gia đình cùng sum họp vui vầy thì hay hơn. Dạng này như biếu tiền mà họ không dùng tới đấy thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đang làm cho một công ty của Hàn Quốc, nhân dịp trung thu, muốn mua cái gì đó tặng sếp, không lớn lắm, ko cầu kì, chỉ cần món quà nào đó giúp mọi người cùng vui vẻ là được rồi.

rủ sếp đi nhậu có được không mọi người nhỉ?
    em thấy vậy thì thường quá
    • 301 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

1 nic mới, chắc sắp quảng cáo quà độc gì đây
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 930 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautramcungdinhhue Xem bài viết
    1 nic mới, chắc sắp quảng cáo quà độc gì đây
    bạn nói mình hỉ ?
    Mình ở WTT cũng lâu năm roài,không quảng cáo mà tự giới thiệu hihihi
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 391 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Vote cho bánh TT gia truyền.
    • 124 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Dân Hàn Quốc thích ăn ớt, bạn mua biếu sếp bánh trung thu nhân ớt, đảm bảo độc đáo, ko đụng hàng mà lại được nhớ mãi )
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2