TIN TÀI TRỢ.

Thay đổi tên khai sinh cho con

• 22 Lượt chia sẻ
  • 156K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khuchalinh ơi, con mình cũng dựa theo thuyết ngũ hành rất xấu. Muốn đổi ten mà họ bảo phải có lý do chính đáng, tên An họ bảo đẹp nên không cho đổi, thế bạn lấy lí do là gì, chẳng lẽ cũng nói là do thuyết ngũ hành ak
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào mẹ binsubin mẹ có thể cho mình xin bản mẫu BIÊN BẢN LÀM VIỆC được không ạ?

mail của mình: xuanhiep1981@gmail.com

many thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 241 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em phải nốt lại khi cần dùng mới được, đúng là chẳng ai muốn mua việc vào người nhưng có những trường hợp cần thiết phải đổi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

họ nói vậy bạn bẻ lại họ. Bạn đố họ có thể kiếm được giấy khai sinh hoặc hộ khẩu của ông cố ông sơ trong gia tộc đó. Họ kiếm được thua gì cũng thua, chỉ giỏi làm khó dân. Mình đã từng bị nói vậy, mình bẻ lại im luôn, đuối lý phải làm cho mình
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn muốn đổi tên cho con cứ làm tờ tường trình, 02 vợ chồng cùng ký tên vô đem ra phường nộp kèm bản sao (giấy khai sinh của bé, giấy kết hôn, hộ khẩu, cmnd), xác xuất làm được rất cao, mình cứ căn theo luật nói chuyện với họ. Mình gửi các bạn mẫu tường trình tham khảo

IMG_0659
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Haizz..Lên đây đọc mới biết Khúc Hà Linh lại chính là bác Cử Thiên! Vì khi trước mình xem tên cho con ở chỗ bác Cử Thiên, bác ấy trao đổi với mình bằng nick Khúc Hà Linh...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác khuchalinh ơi, cho em hỏi là bác Cử Thiên này có xem qua điện thoại không? nhà e ở tận ninh bình nên không có điều kiện đi xa xem được. Em cảm ơn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đã đi hỏi đổi tên cho con nhưng họ nói chỉ đc đổi sang mặt sau.k đổi cho gks mới.đang suy nghi thế nao.con e tên to qua.lê hữu trường thiên :-)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 105 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ trước tới giờ e nghĩ là tên của con trên giấy khai sinh thì không thay đổi được chứ ạ?
    • 104 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái tên có thật phải cầu kì đến như vậy ko cacs mẹ nhỉ??
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vừa lên phường hỏi thủ tục xin đổi tên cho con bị nói như hắt nước vào mặt.
    Sự tình là em muốn đổi tên cho con vì sắp tới em và con sẽ sang nước ngoài sinh sống với ck mới của e, ba mới của bé.
    Ck tất nhiên là thương con cho dù con tên như thế nào. Nhưng hiện tại con em chỉ mới 20 tháng, con còn bé nên em muốn đổi cho con cái tên mới theo họ của bố mới để sau này cháu lớn lên không ảnh hưởng nhiều đến tư tưởng, hạnh phúc, và dễ hoà nhập trong môi trường cộng đồng người nước ngoài.
    Cũng trình bày rõ ràng như thế nhưng họ không những ko hướng dẫn mà còn bắt bẻ em nọ kia. Em thì chỉ muôn làm điều tốt cho con mình mà họ làm khó quá. Ko biết mẹ có ý nào hay chỉ dẫn dùm em với ạ. Em buồn quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh thi dat ten con 1 đăng, ong noi di khai sinh 1 kieu. Hic. Buc minh. Vua di khai sinh xong. Con minh moi dc 2 tuan tuoi. Di khai sinh ve cung ko dua giay khai sinh cho minh nua chu.buc minh. Den luc hoi ong de lam bh thai san moi nga ngua. Buc het biet.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác khuchalinh ơi, em ở Nam Định đi lại hơi xa, bác cho em hỏi xíu là bác Cử Thiên này có xem qua điện thoại không nhỉ. Tại vì em đang muốn đặt tên cho bé nhà em quá mà gần tới ngày khai sinh rùi. Em cảm ơn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn, bạn cho mình hỏi bác cử thiên này đổi tên cso tốt không?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lệ phí đổi tên cho bé hết nhiêu vậy các mẹ. Ơ chỗ mình họ đòi 3tr mới làm cho.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bajn ơi, bạn đổi đc tên cho con ở SG đc help mình với
    • 67 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhiều khi mấy thủ tục hành chính cũng mệt lắm cm ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huong_19911992 Xem bài viết
    Lệ phí đổi tên cho bé hết nhiêu vậy các mẹ. Ơ chỗ mình họ đòi 3tr mới làm cho.
    bạn làm ở đâu vậy bạn? dịch vụ cò hay ngoài phường nó ra giá vậy bạn?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby8183 Xem bài viết
    chào mẹ binsubin mẹ có thể cho mình xin bản mẫu BIÊN BẢN LÀM VIỆC được không ạ?

mail của mình: xuanhiep1981@gmail.com

many thanks
    Chboi ch da đổi dc tên cho con chua a?
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e cũng đang quan tâm vấn đề này, k biết lúc làm có bị cơ quan họ hành k nữa
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5