Thật bất ngờ với công thức chữa tóc bạc sớm từ BIA vô cùng hiệu quả chỉ sau 1 tháng

• 376 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 645 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Từ lâu tóc bạc sớm đã trở thành nỗi ám ảnh của nhiều người, nhất là phái đẹp của chúng ta. Thay vì đi nhuộm đen mái tóc muối tiêu thì các chị hãy thử áp dụng công thức này đi nhé. Đảm bảo sau 1 tháng là tóc sẽ đen mượt trở lại.

Lt8zdJu6pcD4X37hrpMWZgwX_a56xmS02NKAmpwf-GcqEtxkvVIiIwh_svERb3RlqBuFnJzTCUwzrRIbR44wE9BfmpjNSg

Thông thường nhiều người bị tóc bạc sớm thường chọn cách nhuộm đen mái tóc cho mau. Nhưng theo như nghiên cứu thì cách này chỉ có hiệu quả trong một thời gian ngắn thì mái tóc muối tiêu lại trở về như chưa từng được nhuộm. Không những thế nó còn khiến cho tóc dễ bị tổn thương vì tiếp xúc quá nhiều với hóa chất.

A6aEpxMsPVO36rcDyTGTf1HENxFqDHhT5Wj_c57208j5hTKvysuyfhqnstCRYWVAx15L9_ioa5HIkcXJjJXuny3QEx3Wnw

Còn một số người thì lại chọn cách nhổ đi những cọng tóc bạc ấy. Nhưng các chị có biết việc nhổ tóc như thế này sẽ không có hiệu quả và tóc mọc ra sau đó vẫn bạc mà thôi. Ngoài ra, việc nhổ tóc còn làm tổn hại da đầu và gây hói rất cao nữa đấy.

kA5RY4uZD0EoYEscjxfEJv_jfkZd5Rpz4wXBhvsNAjuxnnQ3bLikr9cEIpFWQCwltWdfNTD2xWi_5Y5CWtTZ3qn1vkNZVw

Thế nên hôm nay em xin chia sẻ với các chị nhà mình cách giúp mái tóc muối tiêu trở về đen mượt như trước đây. Đây là công thức do bạn em chia sẻ lại. Vì trước đó bạn em cũng từng bị tóc bạc sớm như thế này, nhưng chỉ trong vòng 1 tháng rưỡi thì mái tóc của bạn em đã thay đổi hoàn toàn. Không những đen mà còn bóng mượt đến bất ngờ.

Công thức của bạn em như thế này các chị nhà mình cùng tham khảo nhé:

Nguyên liệu: bia, gừng và muối.

bpv17iKd03wS8pfMgWLLMlyHfq-qKm56axdFWRnbwmbwlxwjV5kHaHn6aaoMwMXBhlJWAVUOpDf9Qkh95RWQ8HnaDmAXCK0

Cách làm: Đỗ một lượng bia vừa đủ ra một cái thau, rồi cho vào khoảng 2 thìa cà phê muối và 1 củ nhỏ gừng tươi sắc lát vào. Khuấy đều hỗn hợp cho muối tan. Sau đó, dùng hỗn hợp này ủ, gội hay mát xa đầu trong vòng 30 phút. Rồi xả tóc lại bằng nước sạch và duy trì tần suất gội từ 2 đến 3 lần/tuần.

loEyom-cqyjGZZf42X7mGfKGvSPmiSktO96RK7CUGDlIDwrISJjvd3DhLHTtiJcPiCeg54nmb1M4eXWq5vQ7BnNspMY1

Với công thức này không những giúp cho tóc các chị đen trở lại, mà còn khiến cho tóc đen bóng mượt và chắc khỏe hơn nữa đấy. Chúc các chị sẽ thành công với công thức này.

Xem thêm:
    https://www.webtretho.com/forum/f4644...u-vay-2580106/
    https://www.webtretho.com/forum/f119/...u-qua-2033623/
    https://www.webtretho.com/forum/f4565...-khoi-2418466/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 64 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cách này có trị rụng tóc không á? mình hay rụng tóc quá
    • 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BellySunny Xem bài viết
    Cách này có trị rụng tóc không á? mình hay rụng tóc quá
    nguyên liệu này dễ tìm, thử đi bạn