Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thắc mắc liền quan Prudential tài chính

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 89 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hồ sơ của em đủ nhưng hop đồng của em hết hạn nên nó nói nếu hồ sơ duyệt thì khi kí hợp đồng sẽ bổ sung nó nói vậy thi có được kí không chị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 67 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamanh0909 Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng là dân ngân hàng ạ, em xí xọn tư vấn cho chị một tí!
    Nếu như hợp đồng ghi rõ nợ gốc chia đều cho 36 kỳ thì số tiền chị phải trả là thế này, em ví dụ cụ thể nhé:
    Ví dụ số tiền chị vay là 36tr, lãi suất 1.36%/tháng => mỗi tháng vốn gốc phải trả là 1tr, lãi vay là 489.600đ. Giả sử chị trả nợ vào ngày 05 hàng tháng, và 05/09/2008 là ngày trả nợ đầu tiên, chị đã trả được 3 kỳ: 05/9, 5/10, 5/11/08. Đến ngày 21/11/08, chị đến Pru và muốn trả dứt nợ.
    Như vậy, nợ gốc còn lại là 33tr. Số tiền tối đa phải trả bao gồm:
    - Vốn gốc: 33tr
    - Lãi vay phát sinh trong kỳ (tính tròn tháng luôn cho kỳ từ 5/11-5/12): 489.600đ
    - Phí phạt: 33tr x 2%= 660.000đ
    Total: 34.149.600đ

Nói đơn giản thì là như thế chị ạ. Còn cần cụ thể thì chị pm với em, cho em xin bản hợp đồng tín dụng, em đọc kỹ lại rồi tư vấn cho chị.
    Cám ơn chị nhiều nha,
    Em cũng tính y chang như chị vậy đó, nhưng họ không chịu vậy mới bực mình.
    Em cũng làm tròn tháng luôn vì nghĩ nó không bao nhiêu, tự nhiên họ tính thêm lãi là 900K thay vì là 650K như hai tháng đầu, rồi nói tăng lãi lên nên số gốc đã trả giãm, suy ra nợ gốc còn lại cao.
    Chị thấy pó tay ko chị?
    Dù sao thì em cũng trả với số tiền đã tính y chang như chị vậy, em còn nói với họ là chỉ cần chứng minh số tiền chênh lệch thì em trả nhưng họ không chứng minh được thôi.
    Bây giờ hậu quả là em cứ nhận tin nhắn chưa trả nợ.:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao cac me,
    Minh cung vay Prudential tu thang 11/2008, va den hom nay cung tat toan hop dong truoc han, cung gap truong hop y chang nhu vay. Sau khi nhan duoc so tien bao chenh lech 1,4tr. Minh len thang tru so o so 19A Cong Hoa nhờ họ giải trình, sau một hồi quanh co, thế này thế nọ, mình khong chịu bắt phải tính đúng như hợp đồng, trong quá trình trao đổi mình co ghi âm lại hết, và để máy ghi âm trước mặt luôn, định bụng phen này sẽ gởi lên báo chí luôn. Vì tính toán cua Prudential ăn gian trắng trợn. Kết quả cuối cùng là nhân viên cũng tính đúng với số tiền mà mình tính.
    Các mẹ nào chuan bi vay thì luu y hop dong kỹ nha.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vụ này làm như bác Mozat là chuẩn đấy, cứ doạ gửi báo chí tùm lum là tụi nó nhượng bộ ngay, thời buổi đi cạnh tranh khách hàng với ngân hàng mà làm ăn kiểu này thì tồn tại sao nổi ?
    Mà có kiểu phạt trả nợ gốc trước hạn mới thấy kỳ kỳ thế nào ấy nhỉ (2% là một số tiền không nhỏ), thông thường thì chỉ thu phí tất toán khoảng 100 - 200 ngàn là được rồi.:Smiling:
    Nếu còn bị nhận tin nhắn nữa thì bác cứ gửi thẳng lên cho báo chí, các phóng viên kinh tế cũng thích đăng những bài kiểu này lắm đấy (Thời báo kinh tế, báo an ninh, báo phụ nữ):Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xem hình bên dưới để biết cách tính gốc & lãi của PruF nha so với ACB
    Về cơ bản các mẹ khó kiện thằng PruF về mọi thứ nó đều ghi trên HD tín dụng
    + trên bảng thanh toán hàng tháng khi nó đưa ra giải ngân
    cho các mẹ
    Chính sách thằng này là thu lãi trước gốc sau , đến thời điểm gốc lãi bằng nhau
    là đảm bảo có thằng PruF khác gọi cho các mẹ hỏi có muốn vay thêm không , để nó
    nhồi lên lại

Hiện tại lãi suất của thằng PruF là 33% / năm , mẹ nào dư tiền thì cứ vào vay :Laughing:
    Toon có mấy thằng bạn học làm bên đó , 2 mẹ ở trên cần hỏi thông tin gì thì PM cho Toon
    giúp được Toon giúp ngay
    Em quên giới thiệu tên , giang hồ gọi em là Hiệp sĩ Toon , email là hiepsitoon@gmail.com
    attachment
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Clown: 2 mẹ ở chên muốn hỏi gì thì gửi Full name với số CMND zô trong mail của TOoN thì mới hỏi tin dc nghen
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị ơi chẳng tin tưởng đc đâu. Em lúc trc có nhu cầu vay 20tr trong vòng 2 năm, mỗi tháng là 1.171.400 ( tính ra lãi gần bằng 1 nửa :Sigh. Lúc vay còn trừ di mất gần 800k phí gì đó, rồi VAT ( cái này hỏi thì nó nói là nguyên tắc) rồi mới có đầu tháng 3 mà đã bắt em đóng 1.171.400. Trong quá trình trả em thanh toán tiền mặt qua ngân hàng và ko lần nào em đóng thiếu mà toàn đóng dư vì em ko có 400đồng, có khi em đóng có khi chị em đóng mà lần nào cũng dư. Vì em tin tưởng cái cty Pru nó to thế ko lẽ nó ăn của em mấy đồng nên em ko giữ lại biên lai đóng tiền. Bi giờ em muốn quyết toán 1 lần cho xong. Gọi đt hỏi em còn bao nhiêu và từng tháng em đóng bao nhiêu thì nv ở đó đọc mà em choáng, không thiếu thì cũng đủ có tháng em thấy 1.169.400 ( em ko có 400 lẻ) thì lấy đâu ra con số này. Mà bi giờ ra Ngan hàng thì người ta nói ko can thiệp vì chỉ là trung gian. Em phải làm sao hả mấy chị. Số chênh lệch chẳng đáng bao nhiêu nhưng em rất tức. Không lẽ cứ cái kiểu người giàu giàu thêm người nghèo nghèo thêm àh.
    • 623 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

bọn Pru nà nhà em cạch lâu rồi ạ. Thế mà tháng nào nhân viên của nó cũng gọi điện đến nhà em kì kièo mời chào muo bảo hiểm và vay tiền với lãi suất "ưu đãi":Sick:

cũng may là tính em đa nghi như bác Tào Tháo nên mới ko nghe lời ngon ngọt của bọn ấy. NẾu ko chắc cũng là miếng mồi ngon cho bọn ấy rồi:Laughing:
    • uglyOG Khách
    Chân thành khuyên các Chị là ko vay mượn jì hết từ Prudentail ạh. Bọn họ làm ăn đểu cáng lắm. E cũng bị trường hợp y chang như chỉ top. Cãi với tụi nó = huề chị àh...

Mình ko trả hết theo cách tính của nó, thì nó cứ treo nợ gốc trên tkhoản nợ đấy. Bực lắm cơ.

Tốt nhất các Chị nên vay ở các ngân hàng có uy tín ạh. Ngân hàng họ làm đúng quy tắc lắm, trả hết nợ 1 lần chỉ fạt 2-3% (theo đkiện hợp đồng tương ứng), chứ ko tùy tiện thay đồi cách tính như thằng Pru đâu. Mà lãi suất lại còn thấp hơn đấy chứ.

E là E cạch thằng Pru này đến già luôn, vì cách làm ăn trơ tráo. Lúc ký hợp đồng thì ngọ nhạt, lúc mình muốn thanh lý trứơc hạn thì trở mặt. Nói chung là "ko thể tin tưởng nổi cách làm ăn của nó"...
    • uglyOG Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mozart Xem bài viết
    Chao cac me,
    Minh cung vay Prudential tu thang 11/2008, va den hom nay cung tat toan hop dong truoc han, cung gap truong hop y chang nhu vay. Sau khi nhan duoc so tien bao chenh lech 1,4tr. Minh len thang tru so o so 19A Cong Hoa nhờ họ giải trình, sau một hồi quanh co, thế này thế nọ, mình khong chịu bắt phải tính đúng như hợp đồng, trong quá trình trao đổi mình co ghi âm lại hết, và để máy ghi âm trước mặt luôn, định bụng phen này sẽ gởi lên báo chí luôn. Vì tính toán cua Prudential ăn gian trắng trợn. Kết quả cuối cùng là nhân viên cũng tính đúng với số tiền mà mình tính.
    Các mẹ nào chuan bi vay thì luu y hop dong kỹ nha.
    hix biết thế lúc đó E cũng làm căng như Chị.
    • uglyOG Khách
    àh E quên ko thông báo với cả nhà là nviên của Pru còn có vụ làm tiền ghê lắm... haha chẳng hiểu sao có mỗi việc đi xác nhận thông tin (ví dụ: đến CTY, đến đchỉ trong KT3, hộ khẩu để ktra tính xác thực...) mà E thấy họ nhớn nhác cả lên. Để hòan tất hđồng tín dụng của E, chắc phải có tất cả 5 người tham dự đấy ạh. Mà vui lắm, trửơng phòng cử nviên đi, nhưng chẳng ai biết ai là ai đâu. Người đến trứơc, người đến sau nên bị...lộ hàng. Gặp E rồi cứ nhặng cả lê, ra vẻ phải có jì mới thúc đây cviệc nhanh đc. E bực mình vì họ cứ gọi điện làm phiền, nên E cũng nói thẳng. Thì họ lại hỏi ngược E "Chị cho E hỏi xem, nviên nào đã đến làm việc với Chị trứơc đó ậh. Vì E là người đc cử đi thẩm định, chứ ko phải người đó!" Ặc "cái đó sao Chị hỏi tôi, Chị về hỏi lại Sếp chị xem cách làm việc của nhân viên như thế nào chứ!" Thế là im re. Lúc đấy vì E ko nghĩ sẽ có chuyện trục trặc sau này về phần thanh tóan trứơc hạn và cũng đang cần tiền nên E vẫn làm hợp đồng. Nhưng cũng may là E chưa rút tiền ra để chi cho tụi nó làm nhanh hợp đồng. Toàn 1 đám lừa đảo...

Haiza, để E lục lại cái hđồng, rồi đưa lên cho các Chị xem mới đc. Dễ mắc lừa tụi nó lắm ạh.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinaye3869 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Mình có vay tín dụng ở Pru với lãi suất là 1.36%/tháng trong vòng 36 tháng. Mới vay được 3tháng thì mình xin tất toán trước hạn. Trong hợp đồng mình ký với Pru có các điều khoản sau:
    1) số tiền: 48 triệu
    2)thời hạn: 36 tháng
    3)lãi suất: 1.36%/ tháng (trên dư nợ ban đầu)
    4) số tiền trả hàng tháng: 1963000 (gồm gốc và lãi)
    5) trả trước hạn: phạt 2% trên gốc còn lại.
    Mình làm đúng thủ tục thanh toán thì Pru báo là họ phân bố lãi khác với cách ghi trên hợp đồng (cụ thể là lãi cao ở những tháng đầu và thấp ở những tháng cuối). Hệ thống của họ tính khác và làm chênh lệch số tiền gần 500K.

Sau khi mình đòi họ giải thích những điều khoản trong hợp đồng thì họ không giải thích được, cuối cùng nói mình share số tiền này ra, họ một nữa và mình một nữa. Mình hỏi họ điều này có trong hợp đồng ko thì họ bảo không mà nhất nhất cứ nói là hệ thống họ tính như vậy, bắt buộc mình phải trả số tiền mà họ tính. Mình không chịu mà chỉ thanh toán đúng số tiền mà mình tính dựa trên 1.36% và 2% phạt. Mình đã chuyển khoản số tiền cho họ nhưng đến nay mình vẫn chưa nhận được biên lai từ họ.

Mong các mẹ cho em ý kiến với. Cám ơn các mẹ nhiều.
    mẹ hinâyê3869 à. Em là Mai, bộ phận hỗ trợ hồ sơ khách hàng vay vốn bên công ty tài chính Prudential đây. Em không biết 3 tháng trước ai là người hỗ trợ hồ sơ cho mẹ, Nhưng còn chuyện mẹ thanh toán lý do tại sao lại vậy em hiểu và em nghĩ là em có thể giải thích rất rõ ràng cho mẹ. Mẹ cho em số của mẹ nhé. Em ít vào diễn đàn mình nên mẹ cứ nhắn cho em nội dung "tất toán khúc mắc" em sẽ gọi lại cho mẹ và giải thích cho mẹ nghe được không?
    hic. Bộ phận ký kết hợp đồng bữa đó có thể đã giải thích không ngọn ngành cho mẹ rùi. Mẹ cứ nhắn số cho em nhé, em sẽ gọi lại và nói chuyện với mẹ sớm nhất có thể.
    Thân mến: Nguyễn Thị Mai_0946.156.157
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bungbu Xem bài viết
    Bạn ơi nếu muốn vay ở đó thì cần những thủ tục gì vậy?
    Bác nhắn qua em nhé, Em là Mai, bộ phận hỗ trợ hồ sơ khách hàng_tầng 2 _ 97 lò đúc. số điện thoại: 0946.156.157.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic. thực ra hiện tại bên em có những thay đổi về thủ tục rùi mẹ à. Mẹ gọi cho em (em sẽ gọi lại cho mẹ) để có thông tin update nhất, và cụ thể với trường hợp của mẹ nhất nhé.
    Thân mến: Nguyễn Thị Mai_0946.156.157
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamanh0909 Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng là dân ngân hàng ạ, em xí xọn tư vấn cho chị một tí!
    Nếu như hợp đồng ghi rõ nợ gốc chia đều cho 36 kỳ thì số tiền chị phải trả là thế này, em ví dụ cụ thể nhé:
    Ví dụ số tiền chị vay là 36tr, lãi suất 1.36%/tháng => mỗi tháng vốn gốc phải trả là 1tr, lãi vay là 489.600đ. Giả sử chị trả nợ vào ngày 05 hàng tháng, và 05/09/2008 là ngày trả nợ đầu tiên, chị đã trả được 3 kỳ: 05/9, 5/10, 5/11/08. Đến ngày 21/11/08, chị đến Pru và muốn trả dứt nợ.
    Như vậy, nợ gốc còn lại là 33tr. Số tiền tối đa phải trả bao gồm:
    - Vốn gốc: 33tr
    - Lãi vay phát sinh trong kỳ (tính tròn tháng luôn cho kỳ từ 5/11-5/12): 489.600đ
    - Phí phạt: 33tr x 2%= 660.000đ
    Total: 34.149.600đ

Nói đơn giản thì là như thế chị ạ. Còn cần cụ thể thì chị pm với em, cho em xin bản hợp đồng tín dụng, em đọc kỹ lại rồi tư vấn cho chị.
    hhuhuhu trường hợp của mẹ chủ tóp em chưa được biết thông tin cụ thể. nhưng em thấy mẹ làm ngân hàng mà mẹ không giới thiệu cho mẹ chủ tóp rằng lãi suất 1.36% là lãi suât phẳng chứ đau phải là lãi suất theo dư nợ giảm dần. Trong hợp đồng mẹ chủ tóp ký kết theo dư nợ giảm dần chứ. Nên cách tính lãi suất của bác thế xem ra không sát rùi........hichic. Còn chuện bên ký kết làm tất toán cho mẹ chủ tóp rỉ tai nói rằng chia đôi số tiền gì đó............đúng là em bàng hoàng quá. Sự thật này em cũng không biết. híc. Bên em mà làm ăn thế thì mất hết cả uy tín rùi............em biết khóc kêu ai bây h???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,727 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danielphuong Xem bài viết
    chị ơi chẳng tin tưởng đc đâu. Em lúc trc có nhu cầu vay 20tr trong vòng 2 năm, mỗi tháng là 1.171.400 ( tính ra lãi gần bằng 1 nửa :Sigh. Lúc vay còn trừ di mất gần 800k phí gì đó, rồi VAT ( cái này hỏi thì nó nói là nguyên tắc) rồi mới có đầu tháng 3 mà đã bắt em đóng 1.171.400. Trong quá trình trả em thanh toán tiền mặt qua ngân hàng và ko lần nào em đóng thiếu mà toàn đóng dư vì em ko có 400đồng, có khi em đóng có khi chị em đóng mà lần nào cũng dư. Vì em tin tưởng cái cty Pru nó to thế ko lẽ nó ăn của em mấy đồng nên em ko giữ lại biên lai đóng tiền. Bi giờ em muốn quyết toán 1 lần cho xong. Gọi đt hỏi em còn bao nhiêu và từng tháng em đóng bao nhiêu thì nv ở đó đọc mà em choáng, không thiếu thì cũng đủ có tháng em thấy 1.169.400 ( em ko có 400 lẻ) thì lấy đâu ra con số này. Mà bi giờ ra Ngan hàng thì người ta nói ko can thiệp vì chỉ là trung gian. Em phải làm sao hả mấy chị. Số chênh lệch chẳng đáng bao nhiêu nhưng em rất tức. Không lẽ cứ cái kiểu người giàu giàu thêm người nghèo nghèo thêm àh.
    Em xin phép ko bình luận gì về Pru hay trực tiếp khoản vay của chị, em chỉ muốn giải thích chút xíu về thắc mắc trên của chị. Vì em cũng làm ngân hàng nên em nói khách quan thôi chứ ko bênh ai hết. Khi chị hỏi nhân viên ngân hàng, họ sẽ xem dữ liệu trong máy tính và đưa ra con số đó, đúng bằng số tiền chị phải trả là hợp lí ạ. Vì trong hệ thống ngân hàng (nguyên tắc chung), tài khoản nợ của khách hàng sẽ chỉ quản lí đúng số tiền đó. Khi chị trả nợ, tài khoản đó sẽ ghi là chị trả đúng số tiền đó thôi, ko ghi hơn, bởi nếu ghi hơn thì sẽ khó khăn trong việc hạch toán. Nếu khách hàng ko đủ tiền trả nợ, chỉ trả được một phần thì hệ thống sẽ ghi đúng số tiền thực trả. Nếu chị có lấy biên lai thì biên lai cũng chỉ ghi đúng số tiền cần trả thôi ạ (cũng vì lí do hạch toán)

Nếu khách hàng nộp vào nhiều hơn số tiền cần trả, phần dư đó sẽ được ghi có vào tài khoản vãng lai của khách hàng, hoặc tính vào kì trả nợ tiếp theo (coi như khách hàng trả nợ trước hạn). Trường hợp của chị thì ko phải vậy, em nghĩ chỉ là vấn đề thừa thiếu tiền lẻ để trả lại thôi, chứ ko phải ngân hàng cố ý chiếm dụng số tiền đó của chị đâu. Nếu chị yêu cầu, ngân hàng sẽ phải trả lại cho chị 600đ. Nếu có tháng chị trả thiếu 400đ mà nói với nhân viên, nhân viên đồng ý thì trong hệ thống, chị vẫn đã trả đủ số tiền 1.169.400 đó.
    Hi vọng giải thích của em giúp chị bớt ấm ức hơn:Rose:

x012k6f
    K8W1K8W1p11
    • TMP
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 520 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Điều kiện gần gần giống bên Pru mà mình vay tín chấp bên ngân hàng thương mại nè, nhanh gọn lẹ tử tế hơn nhiều. Đăng ký online trên website ngân hàng, chuẩn bị sẵn những thứ trên đó họ yêu cầu, tgian tổng cộng chỉ mất từ 5-6 ngày làm việc àh. Lãi suất họ tính cho mình là 0.84% cho kỳ hạn 12 tháng, theo số dư nợ ban đầu, tính ra là khoảng 15.5%/1 năm đó, chấp nhận được. :Smiling:
    Vay maxi đến 200tr/ 5 năm, vì là vay tín chấp mà, họ có giữ cái gì giá trị của mình đâu ngoài mấy giấy tờ có công chứng và hợp đồng ràng buột. Theo mình vậy là ok, vì tiếp đón nhanh gọn lẹ, ko thu phí gì hết á! Biết tí tí, chia sẻ tí tí hen! :Battin ey:
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hi, 5 ngày cơ á? Ngân hàng mình nếu bạn chuẩn bị đầy đủ thì chỉ trong 24h thôi. Làm gì mà lâu dữ vậy ^^
    • TMP
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 520 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chumeodihia Xem bài viết
    Hi, 5 ngày cơ á? Ngân hàng mình nếu bạn chuẩn bị đầy đủ thì chỉ trong 24h thôi. Làm gì mà lâu dữ vậy ^^
    Mình đăng ký trên mạng mà bạn, chờ thời gian duyệt và điện thoại thẩm vấn vài câu á hihi
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Nhảm nhí cái thằng Prudential này, cái hợp đồng giấy trắng mực đen ấy để làm gì nhỉ? Cứ ai đến vay thì cũng nói nghe hay lắm, sau đó có chuyện thì lại giả vờ là thay đổi chính sách, thay đổi luật này kia. Nếu có thay đổi thì chỉ áp dụng cho những hợp đồng từ lúc thay đổi có hiệu lực trở đi thôi chứ. Rõ là lừa đảo.
    Em thì không vay ngân hàng nhưng công ty em nhiều người vay lắm, xong suốt ngày bọn Pru cứ gọi đến công ty hỏi lung tung, mình bảo là nhân viên họ không có số nội bộ (vì quy định công ty em thế) thì chúng nó lại lên giọng bảo là em phải giúp chúng nó để liên lạc người đó (công ty em cả nghìn người) mà giọng chanh chua lắm. Rồi em cũng thỉnh thoảng được cuộc điện thoại tư vấn , dụ dỗ vay, nhảm thật ấy. Em là em chả tin.