Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thắc mắc liền quan Prudential tài chính

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình có vay tín dụng ở Pru với lãi suất là 1.36%/tháng trong vòng 36 tháng. Mới vay được 3tháng thì mình xin tất toán trước hạn. Trong hợp đồng mình ký với Pru có các điều khoản sau:
    1) số tiền: 48 triệu
    2)thời hạn: 36 tháng
    3)lãi suất: 1.36%/ tháng (trên dư nợ ban đầu)
    4) số tiền trả hàng tháng: 1963000 (gồm gốc và lãi)
    5) trả trước hạn: phạt 2% trên gốc còn lại.
    Mình làm đúng thủ tục thanh toán thì Pru báo là họ phân bố lãi khác với cách ghi trên hợp đồng (cụ thể là lãi cao ở những tháng đầu và thấp ở những tháng cuối). Hệ thống của họ tính khác và làm chênh lệch số tiền gần 500K.

Sau khi mình đòi họ giải thích những điều khoản trong hợp đồng thì họ không giải thích được, cuối cùng nói mình share số tiền này ra, họ một nữa và mình một nữa. Mình hỏi họ điều này có trong hợp đồng ko thì họ bảo không mà nhất nhất cứ nói là hệ thống họ tính như vậy, bắt buộc mình phải trả số tiền mà họ tính. Mình không chịu mà chỉ thanh toán đúng số tiền mà mình tính dựa trên 1.36% và 2% phạt. Mình đã chuyển khoản số tiền cho họ nhưng đến nay mình vẫn chưa nhận được biên lai từ họ.

Mong các mẹ cho em ý kiến với. Cám ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,307 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

có hai cách:
    1. Thuê luật sư
    2. Tự viết đơn lên toàn án kinh tế.
    Viết đàng hoàng, photo hợp đồng và công chứng, gửi toàn bộ lên, gửi cho họ một bộ, họ sẽ phải trả
    (hic, em chưa được hợp đồng cụ thể, mẹ nó xem lại hợp đồng có phần phụ lục nào ghi nội dung khác không?)
    Mà số tiền ít quá, chi bằng mẹ nó đến ngân hàng làm um lên, nói to tiếng vào, thể nào cán bộ của Pru sẽ phải xuống. Đôi khi hiền lành nhã nhặn là không giải quyết được việc.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 599 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinaye3869 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Mình có vay tín dụng ở Pru với lãi suất là 1.36%/tháng trong vòng 36 tháng. Mới vay được 3tháng thì mình xin tất toán trước hạn. Trong hợp đồng mình ký với Pru có các điều khoản sau:
    Mình làm đúng thủ tục thanh toán thì Pru báo là họ phân bố lãi khác với cách ghi trên hợp đồng (cụ thể là lãi cao ở những tháng đầu và thấp ở những tháng cuối). Hệ thống của họ tính khác và làm chênh lệch số tiền gần 500K.

Sau khi mình đòi họ giải thích những điều khoản trong hợp đồng thì họ không giải thích được, cuối cùng nói mình share số tiền này ra, họ một nữa và mình một nữa. Mình hỏi họ điều này có trong hợp đồng ko thì họ bảo không mà nhất nhất cứ nói là hệ thống họ tính như vậy, bắt buộc mình phải trả số tiền mà họ tính. Mình không chịu mà chỉ thanh toán đúng số tiền mà mình tính dựa trên 1.36% và 2% phạt. Mình đã chuyển khoản số tiền cho họ nhưng đến nay mình vẫn chưa nhận được biên lai từ họ.

chào bạn,
    nếu Pru tính lãi cao nhất tháng đầu và giảm dần chỉ đúng với trường hợp bạn trả gốc dần theo từng thời hạn trả gốc khiến dư nợ giảm dần --> lãi giảm dần.
    Trong trường hợp bạn trả 100% gốc vào cuối kỳ hạn vay vốn thì lãi các tháng là bằng nhau chằn chặn.
    Trong hợp đồng vay vốn của bạn thì phương thức trả gốc được quy định như thế nào?

Nếu nhân viên Pru ko giải thích được sự vô lý thì bạn phải gặp lãnh đạo của Pru để nói chuyện ra ngô ra khoai đi chứ. Bạn chưa nhận được biên lai thì mang uỷ nhiệm chi thanh toán qua NH đến đòi nó phải xuất biên lai.
    Trong trường hợp không giải quyết được thì bạn ra công an phường nơi có văn phòng của pru để kiện nhé. đây có thể coi là vụ án dân sự chứ chưa đến mức án kinh tế.

có kết quả gì báo anh em biết để rút kinh nghiệm nhé
    • 67 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi totetcun Xem bài viết
    chào bạn,
    nếu Pru tính lãi cao nhất tháng đầu và giảm dần chỉ đúng với trường hợp bạn trả gốc dần theo từng thời hạn trả gốc khiến dư nợ giảm dần --> lãi giảm dần.
    Trong trường hợp bạn trả 100% gốc vào cuối kỳ hạn vay vốn thì lãi các tháng là bằng nhau chằn chặn.
    Trong hợp đồng vay vốn của bạn thì phương thức trả gốc được quy định như thế nào?

Nếu nhân viên Pru ko giải thích được sự vô lý thì bạn phải gặp lãnh đạo của Pru để nói chuyện ra ngô ra khoai đi chứ. Bạn chưa nhận được biên lai thì mang uỷ nhiệm chi thanh toán qua NH đến đòi nó phải xuất biên lai.
    Trong trường hợp không giải quyết được thì bạn ra công an phường nơi có văn phòng của pru để kiện nhé. đây có thể coi là vụ án dân sự chứ chưa đến mức án kinh tế.

có kết quả gì báo anh em biết để rút kinh nghiệm nhé
    Mình đã đến 2 lần rồi nhưng chỉ có nhân viên giải quyết thôi, không có cấp trên nào ra giải quyết cả, mình cũng đi làm giờ hành chính nên không có thời gian đi đến vp Pru nhiều.Trong hđ thì nói phương thức trả gốc được chia đều cho 36 kỳ, nếu trả sớm thì phạt 2% trên tiền gốc còn lại. Nếu họ làm đúng thì sẽ không bàn phương án cả hai bên đều share tiền ra như vậy đâu.Mình chỉ muốn nhận biên lai để kết thúc Hđ thôi. Có cách nào không các bạn?
    • 853 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Vừa có em ở prudential gọi cho mình và nói là cho vay lãi suất là 1,25%/ 1 tháng, mẹ nó vay khi nào mà đắt hơn vậy?
    • 67 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi và Tít Xem bài viết
    Vừa có em ở prudential gọi cho mình và nói là cho vay lãi suất là 1,25%/ 1 tháng, mẹ nó vay khi nào mà đắt hơn vậy?
    Mình vay cách đây 3 tháng, lúc lãi còn cao, chắc bây giờ hạ rồi đó mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Bạn ơi nếu muốn vay ở đó thì cần những thủ tục gì vậy?
    • 67 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bungbu Xem bài viết
    Bạn ơi nếu muốn vay ở đó thì cần những thủ tục gì vậy?
    Thủ tục gồm: tất cả đều photo
    - CMDN, bằng lái xe
    - Xác nhận lương từ công ty (lương trên 5t)
    - Sao kê lương từ bank
    - Hộ khẩu or KT3 trên 1 năm
    - Hoá đơn tiền điện mới nhất, or nước or điện thoại
    - phiếu yêu cầu vay từ bank
    - ảnh 3x4
    Sẽ vay được 6 x lương nếu hồ sơ chưa vay ở đâu hết.

hết rồi. hì hì
    • 284 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Công ty mình cũng có trường hợp như bạn. Anh ấy cũng bị Pru đòi thêm 500k nhưng anh ấy chỉ nói nếu Pru căn cứ trên hợp đồng có điều khoản nào tính ra được 500k đó Fax qua cho tui thì tui trả. Cuối cùng họ đành im. Anh ấy cũng chỉ thanh toán qua NH thôi. Lúc mình vay họ cũng chuyển tiền qua Nh, lúc thanh toán gốc và lãi cũng qua NH thì bây giờ thanh toán HĐ cũng qua NH không cần biên lai đâu.
    Ô hay, buồn vương cây ngô đồng
    Vàng rơi... vàng rơi ... thu mêng mông
    • 67 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yluong Xem bài viết
    Công ty mình cũng có trường hợp như bạn. Anh ấy cũng bị Pru đòi thêm 500k nhưng anh ấy chỉ nói nếu Pru căn cứ trên hợp đồng có điều khoản nào tính ra được 500k đó Fax qua cho tui thì tui trả. Cuối cùng họ đành im. Anh ấy cũng chỉ thanh toán qua NH thôi. Lúc mình vay họ cũng chuyển tiền qua Nh, lúc thanh toán gốc và lãi cũng qua NH thì bây giờ thanh toán HĐ cũng qua NH không cần biên lai đâu.
    Cám ơn bạn nhiều nghen, nhưng nhu vậy thì mình vẫn còn tên nợ trên hệ thống của họ thì sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích:
    Nguyên văn bởi yluong viewpost

Cám ơn bạn nhiều nghen, nhưng nhu vậy thì mình vẫn còn tên nợ trên hệ thống của họ thì sao.

Mình nghĩ trả hết qua NH rồi thì không sao đâu. Nó không dám đòi mình nữa đâu bạn ạ. Nếu nó kiện thì mình cũng không sợ, vì giấy trắng mực đen rõ ràng mà, có điều khoản nào quy định vậy đâu.
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai
    Xin được hát ngàn lần hơn thế!
    --------------------------------
    Hãy luôn dành hết tất cả tình thương yêu cho các thiên thần nhỏ của chúng ta, các Mẹ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 909 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thủ tục gồm: tất cả đều photo
    - CMDN, bằng lái xe
    - Xác nhận lương từ công ty (lương trên 5t)
    - Sao kê lương từ bank
    - Hộ khẩu or KT3 trên 1 năm
    - Hoá đơn tiền điện mới nhất, or nước or điện thoại
    - phiếu yêu cầu vay từ bank
    - ảnh 3x4
    Sẽ vay được 6 x lương nếu hồ sơ chưa vay ở đâu hết.

hết rồi. hì hì
    chị ơi, không có sao kê lương từ bank có được không ạ? Em cũng đang có nhu cầu vay vốn mà lại có thông tin lừa gạt như này thì sao dám vay đây, huhu. Vay ngân hàng thì không có thế chấp. :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không thể nào tin được, Pru chuyên nghiệp đến thế mà làm ăn mất uy tín, chẳng rõ ràng tí tẹo nào, các bạn ai có kế hoạch muốn vay bên Pru (hay bên Cty nào khác) phải chú ý nhé, nếu ko thì mình làm cật lực chỉ để trả lãi vay thôi đã mệt xỉu rồi :Sad:
    • 67 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi victor Xem bài viết
    Không thể nào tin được, Pru chuyên nghiệp đến thế mà làm ăn mất uy tín, chẳng rõ ràng tí tẹo nào, các bạn ai có kế hoạch muốn vay bên Pru (hay bên Cty nào khác) phải chú ý nhé, nếu ko thì mình làm cật lực chỉ để trả lãi vay thôi đã mệt xỉu rồi :Sad:
    Mình rất cẩn thận xem xét hợp đồng và hỏi tất cả thắc mắc vậy mà cũng bị gạt như vậy đó. Mình đã chuyển tiền tất toán vào ngày 3/12 rồi mà đến hôm nay vẫn bị mấy tin nhắn trả tiền hàng tháng, bực mình lắm. Họ chẳng chịu giải quyết mà cũng không đưa ra cách tính hợp lý rồi cứ nhắn tin mình mắc nợ.
    Có ai chỉ dùm mình cách giải quyết nhanh gọn hông?
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chắc có sự hiểu nhầm nào đó giữa cách tính và cách hiểu thôi bạn à. Theo tớ thì bạn nên gửi văn bản cho CTY tài chính Pru để yêu cầu họ trả lời chi tiết bằng văn bản. Căn cứ trên văn bản trả lời, bạn sẽ dễ dàng có quyết định tiếp theo. Thực ra 500 ngàn thì không phải là nhiều hay ít, mà là sau đó bạn hiểu được sản phẩm mà bạn vừa sử dụng là loại sản phẩm gì. Thông thường, kèm theo hợp đồng vay vốn của bạn thì các bạn nên yêu cầu CTY minh hoạ chi tiết số tiền thực tế sẽ hoàn trả từng thời điểm, cùng với số tiền quyết toán khi thanh lý hợp đồng trước hạn, như vậy sẽ không bị gặp phiền phức sau này.
    Chúc bạn thành công.
    • 133 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

nói chung là tớ ko tin lắm vào các cty bảo hiểm... Chị gái tớ bị 1 vố bên cty tài chính Aim gì gì ấy

Sống là hy vọng và chờ đợi ...?
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chị qua bên hội " những người làm ở ngân hàng ý", các bác bên ý sẽ tư vấn cho chị, vì bên ý có mấy cái cho vay tiêu dùng tính lãi giống khoản vay của chị đấy.
    • 165 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình đã đến 2 lần rồi nhưng chỉ có nhân viên giải quyết thôi, không có cấp trên nào ra giải quyết cả, mình cũng đi làm giờ hành chính nên không có thời gian đi đến vp Pru nhiều.Trong hđ thì nói phương thức trả gốc được chia đều cho 36 kỳ, nếu trả sớm thì phạt 2% trên tiền gốc còn lại. Nếu họ làm đúng thì sẽ không bàn phương án cả hai bên đều share tiền ra như vậy đâu.Mình chỉ muốn nhận biên lai để kết thúc Hđ thôi. Có cách nào không các bạn?

Chị ơi, em cũng là dân ngân hàng ạ, em xí xọn tư vấn cho chị một tí!
    Nếu như hợp đồng ghi rõ nợ gốc chia đều cho 36 kỳ thì số tiền chị phải trả là thế này, em ví dụ cụ thể nhé:
    Ví dụ số tiền chị vay là 36tr, lãi suất 1.36%/tháng => mỗi tháng vốn gốc phải trả là 1tr, lãi vay là 489.600đ. Giả sử chị trả nợ vào ngày 05 hàng tháng, và 05/09/2008 là ngày trả nợ đầu tiên, chị đã trả được 3 kỳ: 05/9, 5/10, 5/11/08. Đến ngày 21/11/08, chị đến Pru và muốn trả dứt nợ.
    Như vậy, nợ gốc còn lại là 33tr. Số tiền tối đa phải trả bao gồm:
    - Vốn gốc: 33tr
    - Lãi vay phát sinh trong kỳ (tính tròn tháng luôn cho kỳ từ 5/11-5/12): 489.600đ
    - Phí phạt: 33tr x 2%= 660.000đ
    Total: 34.149.600đ

Nói đơn giản thì là như thế chị ạ. Còn cần cụ thể thì chị pm với em, cho em xin bản hợp đồng tín dụng, em đọc kỹ lại rồi tư vấn cho chị.
    ZZkJEDSZZkJp7

Szw8p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 89 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị ơi em mới đi vay từ ngân hàng đó về đây mà sao nó rắc rối quá. nó thẩm định tùm lum xong rồi nó nói không biết dồ sơ của chị có được duyệt hay không nữa, lúc chi vay nó có nói như vậy với chị không? chị có thể nhắn tin cho em biết không tại em cũng đang cần tiền nên cũng hơi lo số phone của em la 0918212267 em tên Liên
    • 284 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camlien Xem bài viết
    chị ơi em mới đi vay từ ngân hàng đó về đây mà sao nó rắc rối quá. nó thẩm định tùm lum xong rồi nó nói không biết dồ sơ của chị có được duyệt hay không nữa, lúc chi vay nó có nói như vậy với chị không? chị có thể nhắn tin cho em biết không tại em cũng đang cần tiền nên cũng hơi lo số phone của em la 0918212267 em tên Liên
    Bao giờ họ cũng trả lời như vậy thôi. Nếu đã nhận hồ sơ đầy đủ theo yêu cầu không cần bổ sung gì thêm thì hầu như chắc chắn được.
    Ô hay, buồn vương cây ngô đồng
    Vàng rơi... vàng rơi ... thu mêng mông
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3