Tập Piano trên đàn Organ có được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 851 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cả nhà cho e hỏi chút ạ, có ai có kinh nghiệm học piano trên đàn organ chưa ạ? luyện tập trên đàn organ có ổn k ạ? Em đang học cao học trên Hà Nội và muốn tranh thủ tập piano trong năm nay vì ở quê e k có ai dạy đàn piano nhưng e chưa đủ khả năng mua đàn piano điện (vì tiền học hành tốn kém lại mới đi làm nên tiền bạc k dư dật ạ). E định trước mắt mua organ để tập piano rồi khi nào có điều kiện sẽ mua đàn piano sau. Ai có kinh nghiệm học piano trên organ thì chia sẻ cho e với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 270 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

muốn học đàn gì thì học trên đúng đàn đó mới chuẩn chứ mn ơi
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cứ học trên organ đi thôi bạn (nếu đủ điều kiện bạn đã k phải phân vân vậy), xét cho cùng nó chỉ là công cụ. Giống đi xe ga và xe số biết đi xe là đi được hết. Mình cũng đang dùng organ đây. Khi đã học thì bạn sẽ học nhiều thứ liên quan đến nhạc lí, đệm hát, luyện ngón...Trong giai đoạn này còn giúp kiểm chứng bạn thực sự có năng khiếu, có thực sự thích không trước khi mua một cái đắt tiền. Sau thời gian đã thành thục những kiến thức cơ bản, biết đệm hát và các kĩ năng cần thiết thì thiết nghĩ lúc ấy đã đủ tiền mua piano. Nếu không phải nhạc cổ điển hay qúa phức tạp thì đánh trên organ cũng ok. Tuy nhiên trên các forum khuyên nên mua organ có chức năng touch trên phím và tiếng piano phải ok (5-6 triệu chắc được)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo thêm bài viết của mình ở địa chỉ này nhé! Chúc bạn sớm đạt được ước mơ học Piano của mình!
    https://pianothynguyen.blogspot.com/...uoc-khong.html