TIN TÀI TRỢ.

Sản phẩm bổ sung Estrogen nào tốt cho phụ nữ lứa tuổi tiền mãn kinh, mãn kinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 135 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emyeuhoahong Xem bài viết
    Gấp gấp các chị ơi! Chả là mẹ đẻ em năm nay gần 48 tuổi rồi. Dạo này bà thường xuyên kêu có cảm giác bốc hỏa lên cả đầu ấy ạ. Chưa kể còn suốt ngày khó ngủ, mất ngủ, cáu gắt liên tục. Bố con em cứ gọi là khổ lắm ấy ạ! Có bác nào có cao kiến gì giúp mẹ em “ dễ xương” trở lại không ạ??
    Đúng cái mình cần, đang quan tâm vì chưa đến tuổi nhưng đã có nhưng dấu hiệu của tiền mãm kinh.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 135 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi_susana Xem bài viết
    Các chị bảo các bà/các chịu khó tập Yoga thêm đi, em mẹ em tập yoga đều đặn thấy khác nhiều lắm luôn. Cháu/ em thấy mẹ cháu rất ít biểu hiện của việc tiền mãn kinh.
    Mình cũng tập đây, nhưng cũng không thấy ăn thua gì đâu? Vẫn thấy có biểu hiện của tiền mãn kinh, đang tìm thêm thực phẩm chức năng uống bổ sung đây mà chưa biết uống cái loại gì?
    • 165 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toiyeuhoasua Xem bài viết
    Mình cũng tập đây, nhưng cũng không thấy ăn thua gì đâu? Vẫn thấy có biểu hiện của tiền mãn kinh, đang tìm thêm thực phẩm chức năng uống bổ sung đây mà chưa biết uống cái loại gì?
    Mấy hôm nay, ko biết mẹ cháu được ai mách cho, mà đang dùng cái mầm đậu lành nành tự làm, chưa thấy cải thiện nhiều chỉ thấy đang béo lên thôi các bác ạ, hình như ngực có to ra tí he he. Chị có thể tự làm mầm đậu lành uống xem có cải thiện được ko ạ?
    • 165 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

E thấy thực phẩm chức năng bây giờ cũng tràn lan lắm ạ, trước khi sử dụng bất kỳ sản phẩm nào theo e chị nên tìm hiểu kỹ trước khi mua nhé. Phải có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng và uy tín.
    • 135 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

E thấy thực phẩm chức năng bây giờ cũng tràn lan lắm ạ, trước khi sử dụng bất kỳ sản phẩm nào theo e chị nên tìm hiểu kỹ trước khi mua nhé. Phải có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng và uy tín.
    Đây cũng là một vấn đề gây đau đầu, seach một cái ra hàng chục sản phẩm, mà sản phẩm nào cũng hay, cũng thiết thực, cũng có nguồn gốc rõ ràng. Ngồi đọc mà hoa hết cả mắt, váng hết cả đầu. Nếu có bạn nào dùng sản phẩm nào rồi thì cho xin mấy cái i dia nhé.
    • 135 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methumy Xem bài viết
    Bạn ơi dùng thoải mái nhé. Mẹ m cũng bị tiểu đường nhưng vẫn dùng Mena Gold. Mình thấy mẹ mình bảo tao thấy đề là 100% thiên nhiên từ chiết xuất cỏ ba lá đỏ, đậu nành, hoa bia, sâm angelia, cây lady’s mantle….. và không chứa đường, chất bảo quản và chất biến đổi gen nên bạn cứ sử dụng thoải mái cho bác bạn ạ. Các bà tầm này mà không có tí hỗ trợ vào mệt lắm.
    Hình dạng sản phẩm này như thế nào vậy bạn? Cho mình xin cái hình cái để mình tham khảo thêm trên mạng xem như thế nào? và seach cho đúng cái sản phẩm của mình cần tìm ạ. Thanks các mom
    • 638 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy hôm nay, ko biết mẹ cháu được ai mách cho, mà đang dùng cái mầm đậu lành nành tự làm, chưa thấy cải thiện nhiều chỉ thấy đang béo lên thôi các bác ạ, hình như ngực có to ra tí he he. Chị có thể tự làm mầm đậu lành uống xem có cải thiện được ko ạ?
    Cái mầm đậu lành này, mẹ cháu làm như thế nào đấy, cho cô xin công thức và cách làm với?
    O7EFp7
    • 638 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình dạng sản phẩm này như thế nào vậy bạn? Cho mình xin cái hình cái để mình tham khảo thêm trên mạng xem như thế nào? và seach cho đúng cái sản phẩm của mình cần tìm ạ. Thanks các mom
    Cũng đang rất cần hình ảnh thực để đỡ phải mua nhầm hàng giả hàng nhái. Chị em ơi, cái Mena Gold này có hàng nhái ko nhỉ? Sợ nhất là tiền mất tật mang.
    O7EFp7
    • 159 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songbiennui Xem bài viết
    Không béo đâu, tôi đã dùng là hàng phải chuẩn mới dùng nhé. Kỹ tính số 1 luôn. Mỗi ngày bà chỉ cần 2 viên thôi, sau 2 tuần là cải thiện rõ rệt. Tôi sử dụng mới hơn mà chồng cứ gọi là mê tít luôn!
    Em đang lãnh cảm liệu có thể dùng tăng liều cho có hiệu quả nhanh được không ạ?
    • 319 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì mệt nhất là khoản đau đầu, hình như nội tiết giảm nó có tí liên quan cả thiếu máu não hay sao ấy. Nhiều khi nói trước quên sau, không nhớ đã làm gì hay vứt đồ ở đâu nữa. Uống nội tiết thì đương nhiên rồi nhưng mình xen ngang tí là có mẹ nào biết loại bổ não nào tốt không, nhiều khi mình cứ đơ đơ như mới ở thế giới khác đáp xuống trần gian ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 568 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao lại có hoa bia nhỉ, tưởng cái này chỉ để nấu bia thôi chứ. Không biết cái cỏ ba lá đỏ có tác dụng như thế nào nhỉ?
    Mình copy về công dụng của các thành phần trong Mena Gold mn tham khảo nhé

CÂN BẰNG NỘI TIẾT – LÀM ĐẸP DA – TĂNG SINH LÝ NỮ
    Bạch chỉ Trung Hoa
     Bạch chỉ Trung Hoa hay còn gọi là Dong Quai chứa hàm lượng cao hợp chất B gồm vitamin A and E. Hơn nữa nó còn giàu vitamin B12.
     Dong Quai được biết đến như một loại nhân sâm dành cho phái nữ, một loại thảo dược đã được các thầy lang cổ đại đánh giá cao bởi tác dụng đặc biệt của nó trong điều trị các vấn đề về nội tiết tố nữ.
     Dong Quai
     Phục hồi năng lượng và cải thiện số lượng máu,
     Giảm mất ngủ và điều hòa chu kỳ kinh nguyệt
     Làm dịu sự co thắt cơ (điều trị đau bụng kinh).
     Tác dụng của nó trong giai đoạn mãn kinh là giảm các cơn bốc hỏa, đau đầu và khó ngủ. Làm đẹp da và tăng sinh lý nữ
    Lady’s mantle (Alchemilla vulgaris)
     Lady's mantle giúp giảm bớt các vấn đề ở phụ nữ như
     Giảm bớt đau bụng kinh.
     Điều hòa kinh nguyệt không đều
     Loại bỏ dịch bài tiết âm đạo.
     Loại bỏ các vấn đề dạ dày và đường ruột, đặc biệt là vấn đề tiêu chảy
     Các mô được co bóp và củng cố từ đó giúp cầm máu tốt hơn
     Loại bỏ chứng mất ngủ.
    Hoa bia (Humulus lupulus)
     Giúp giảm bớt các vấn đề về mất ngủ.

GIẢM CÁC TRIỆU CHỨNG KHÓ CHỊU THỜI KỲ TIỀN MÃN KINH, MÃN KINH:
    1. Đậu nành (Glycine max)
    Isoflavones trong đậu nành đóng vai trò như nội tiết tố nữ estrogen. Nồng độ estrogen tự nhiên suy giảm trong quá trình mãn kinh. Isoflavones giúp giảm bớt sự thay đổi này.
     Một số nghiên cứu chỉ ra rằng isoflavones có thể thay cho HRT (liệu pháp thay thế hormone):
     Giảm bốc hỏa đến 54%
     Giảm khô âm đạo đến 60%
     Isoflavones đậu nành cũng là chất chống oxy hóa, giảm nồng độ cholesterol và bảo vệ hệ tim mạch.
    Đậu nành (Glycine max) – các nghiên cứu
    Nghiên cứu 1:
     Sử dụng 80 mg isoflavones mỗi ngày trong vòng 2 tháng cho thấy hiện tượng bốc hỏa giảm đáng kể
     Harding C, Morton M, Gould V, và cộng sự. Sử dụng bổ sung đậu nành cho phụ nữ mãn kinh. Am J Clin Nutr 1998;68:S1532.
    Nghiên cứu 2:
     Một nghiên cứu ngẫu nhiên, double-blind (mù đôi) 60 mg protein đậu nành mỗi ngày trong khoảng thời gian 12 tuần cho thấy tần suất các hiện tượng bốc hỏa giảm đáng kể. Albertazzi P, Pansini F, Bonaccorsi G, et al. The effect of dietary soy supplementation on hot flushes. Obstet Gynecol 1998;91:6-11.
    Cỏ ba lá đỏ (Trifolium pratense)
     Cỏ ba lá đỏ chứa hàm lượng lớn isoflavones, cũng như các thành phần hoạt chất khác (coumarin, tannin, phenol, flavonoid, selen, canxi, crom, magiê, thiếc, vitamin B1, B3 và C, phốt pho, đồng)
     Cũng giống như đậu nành, cỏ ba lá đỏ chứa isoflavone giúp giảm các triệu chứng tiền mãn kinh
     Các nghiên cứu khoa học:
     80 mg isoflavone từ cỏ ba lá đỏ làm giảm tần suất các cơn bốc hỏa (từ mức 5,4 xuống 3,4) (30 phụ nữ, 12 tuần)
    Van de Weijer P, Barentsen R. Isoflavones từ cỏ ba lá đỏ (Promensil) giảm các triệu chứng bốc hỏa một cách đáng kể so với giả dược. Maturitas. 2002;42:187-193.
     40 mg isoflavones từ cỏ ba lá đỏ có thể giảm 48,5% tỷ lệ bốc hỏa và độ mạnh của các cơn bốc hỏa giảm 47% (30 phụ nữ, 16 tuần). Jeri, A. Sử dụng bổ sung isoflavone để giảm các cơn bốc hỏa. The Female Patient. 2002;27:45-50.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 568 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mimiluck06 Xem bài viết
    Mình thì mệt nhất là khoản đau đầu, hình như nội tiết giảm nó có tí liên quan cả thiếu máu não hay sao ấy. Nhiều khi nói trước quên sau, không nhớ đã làm gì hay vứt đồ ở đâu nữa. Uống nội tiết thì đương nhiên rồi nhưng mình xen ngang tí là có mẹ nào biết loại bổ não nào tốt không, nhiều khi mình cứ đơ đơ như mới ở thế giới khác đáp xuống trần gian ý.
    Chị ơi, bệnh chung của phòng em luôn. Bọn em còn mua chung thuốc về để đó uống chung nhau ấy. Chị dùng cái Ginkgo Multi của Hàn Quốc ấy, dùng ổn lắm, đỡ đau đầu mất ngủ hẳn.
    • 267 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị ơi, bệnh chung của phòng em luôn. Bọn em còn mua chung thuốc về để đó uống chung nhau ấy. Chị dùng cái Ginkgo Multi của Hàn Quốc ấy, dùng ổn lắm, đỡ đau đầu mất ngủ hẳn.
    Uh, bà này chuẩn tôi cũng đang dùng Ginkgo Multi, trời nắng này mà không có cái này coi như tèo. Đợt này lại sắp quyết toán thuế, căng thẳng, đo não, nhiều hôm chỉ muốn bỏ cái Hà Nội này đi đâu cho nó đỡ mệt.
    • 405 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngoccanh83 Xem bài viết
    Em đang lãnh cảm liệu có thể dùng tăng liều cho có hiệu quả nhanh được không ạ?
    Không cần chị nhé, cứ tằng tằng ngày uống 2 viên thôi. Estrogen tự nhiên có trong viên uống MenaGold sẽ được bổ sung từ từ, giúp cơ thể hấp thụ và cân bằng nội tiết tố nữ. Chị sẽ sớm thấy mình “ sung” trở lại thôi. Em uống rồi nè, mà “sung thật” kkkk
    • 267 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em thấy mẹ em đi khám nội tiết bác sĩ kê thuốc nội tiết và Ginkgo Multi nên mới biết mua cùng. Em mua qua page: https://www.facebook.com/ginkomulti liệu hàng có chuẩn không các chị??
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 568 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhdoan54 Xem bài viết
    Em thấy mẹ em đi khám nội tiết bác sĩ kê thuốc nội tiết và Ginkgo Multi nên mới biết mua cùng. Em mua qua page: https://www.facebook.com/ginkomulti liệu hàng có chuẩn không các chị??
    Chị cũng mua qua page này, hàng chính hãng nên yên tâm em à. Mà uống cải thiện nhanh thật, đang đau đầu vật vã, uống hai viên xong đỡ hẳn luôn. Bác em tiền đình kinh niên nên uống thường xuyên lắm, bác ý gọi là vật bất ly thân luôn ấy.
    • 319 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuộc sống giờ hạnh phúc khó khăn quá các bác nhỉ. Đã chồng chán, chồng chê vì sinh lý kém, nhan sắc xuống cấp lại còn bị nhăn nheo vì đau đầu nữa. Nói thật, nhiều khi em cũng muốn thong thả đi bộ, ung dung vuốt ve chồng lắm nhưng cơm nước ai lo, con ai đón, tiền sữa bỉm ở đâu ra nên đành kệ đời nó. Rồi đến lúc mẹ đến tuổi tiền, tuổi mãn hoặc gần tiền thì mấy đứa con đến tuổi dậy thì. Bốc thật thì chưa biết chứ bốc vì chúng nó thay đổi tâm tính là có thật. Nhiều khi em không biết đến lúc nào mới được sống cho mình một chút nữa.
    • 267 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cuộc sống giờ hạnh phúc khó khăn quá các bác nhỉ. Đã chồng chán, chồng chê vì sinh lý kém, nhan sắc xuống cấp lại còn bị nhăn nheo vì đau đầu nữa. Nói thật, nhiều khi em cũng muốn thong thả đi bộ, ung dung vuốt ve chồng lắm nhưng cơm nước ai lo, con ai đón, tiền sữa bỉm ở đâu ra nên đành kệ đời nó. Rồi đến lúc mẹ đến tuổi tiền, tuổi mãn hoặc gần tiền thì mấy đứa con đến tuổi dậy thì. Bốc thật thì chưa biết chứ bốc vì chúng nó thay đổi tâm tính là có thật. Nhiều khi em không biết đến lúc nào mới được sống cho mình một chút nữa.
    Đàn bà ai cũng vậy mà bác, cứ quay quắt với chồng chồng, con con là hết cuộc đời. Chăm con chán chê đến khi phải uống nội tiết và bổ não là lại đi chăm cháu. Nhọ lắm.
    • 638 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình copy về công dụng của các thành phần trong Mena Gold mn tham khảo nhé

CÂN BẰNG NỘI TIẾT – LÀM ĐẸP DA – TĂNG SINH LÝ NỮ
    Bạch chỉ Trung Hoa
     Bạch chỉ Trung Hoa hay còn gọi là Dong Quai chứa hàm lượng cao hợp chất B gồm vitamin A and E. Hơn nữa nó còn giàu vitamin B12.
     Dong Quai được biết đến như một loại nhân sâm dành cho phái nữ, một loại thảo dược đã được các thầy lang cổ đại đánh giá cao bởi tác dụng đặc biệt của nó trong điều trị các vấn đề về nội tiết tố nữ.
     Dong Quai
     Phục hồi năng lượng và cải thiện số lượng máu,
     Giảm mất ngủ và điều hòa chu kỳ kinh nguyệt
     Làm dịu sự co thắt cơ (điều trị đau bụng kinh).
     Tác dụng của nó trong giai đoạn mãn kinh là giảm các cơn bốc hỏa, đau đầu và khó ngủ. Làm đẹp da và tăng sinh lý nữ
    Lady’s mantle (Alchemilla vulgaris)
     Lady's mantle giúp giảm bớt các vấn đề ở phụ nữ như
     Giảm bớt đau bụng kinh.
     Điều hòa kinh nguyệt không đều
     Loại bỏ dịch bài tiết âm đạo.
     Loại bỏ các vấn đề dạ dày và đường ruột, đặc biệt là vấn đề tiêu chảy
     Các mô được co bóp và củng cố từ đó giúp cầm máu tốt hơn
     Loại bỏ chứng mất ngủ.
    Hoa bia (Humulus lupulus)
     Giúp giảm bớt các vấn đề về mất ngủ.

GIẢM CÁC TRIỆU CHỨNG KHÓ CHỊU THỜI KỲ TIỀN MÃN KINH, MÃN KINH:
    1. Đậu nành (Glycine max)
    Isoflavones trong đậu nành đóng vai trò như nội tiết tố nữ estrogen. Nồng độ estrogen tự nhiên suy giảm trong quá trình mãn kinh. Isoflavones giúp giảm bớt sự thay đổi này.
     Một số nghiên cứu chỉ ra rằng isoflavones có thể thay cho HRT (liệu pháp thay thế hormone):
     Giảm bốc hỏa đến 54%
     Giảm khô âm đạo đến 60%
     Isoflavones đậu nành cũng là chất chống oxy hóa, giảm nồng độ cholesterol và bảo vệ hệ tim mạch.
    Đậu nành (Glycine max) – các nghiên cứu
    Nghiên cứu 1:
     Sử dụng 80 mg isoflavones mỗi ngày trong vòng 2 tháng cho thấy hiện tượng bốc hỏa giảm đáng kể
     Harding C, Morton M, Gould V, và cộng sự. Sử dụng bổ sung đậu nành cho phụ nữ mãn kinh. Am J Clin Nutr 1998;68:S1532.
    Nghiên cứu 2:
     Một nghiên cứu ngẫu nhiên, double-blind (mù đôi) 60 mg protein đậu nành mỗi ngày trong khoảng thời gian 12 tuần cho thấy tần suất các hiện tượng bốc hỏa giảm đáng kể. Albertazzi P, Pansini F, Bonaccorsi G, et al. The effect of dietary soy supplementation on hot flushes. Obstet Gynecol 1998;91:6-11.
    Cỏ ba lá đỏ (Trifolium pratense)
     Cỏ ba lá đỏ chứa hàm lượng lớn isoflavones, cũng như các thành phần hoạt chất khác (coumarin, tannin, phenol, flavonoid, selen, canxi, crom, magiê, thiếc, vitamin B1, B3 và C, phốt pho, đồng)
     Cũng giống như đậu nành, cỏ ba lá đỏ chứa isoflavone giúp giảm các triệu chứng tiền mãn kinh
     Các nghiên cứu khoa học:
     80 mg isoflavone từ cỏ ba lá đỏ làm giảm tần suất các cơn bốc hỏa (từ mức 5,4 xuống 3,4) (30 phụ nữ, 12 tuần)
    Van de Weijer P, Barentsen R. Isoflavones từ cỏ ba lá đỏ (Promensil) giảm các triệu chứng bốc hỏa một cách đáng kể so với giả dược. Maturitas. 2002;42:187-193.
     40 mg isoflavones từ cỏ ba lá đỏ có thể giảm 48,5% tỷ lệ bốc hỏa và độ mạnh của các cơn bốc hỏa giảm 47% (30 phụ nữ, 16 tuần). Jeri, A. Sử dụng bổ sung isoflavone để giảm các cơn bốc hỏa. The Female Patient. 2002;27:45-50.
    THanks mom, rất nhiều công dụng hữu ích cần cho phụ nữ ở tuổi tiền mãm kinh. Vấn đề là ở chỗ, hãng thuốc này có tin tưởng được không ạ?
    O7EFp7
    • 638 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này như biểu hiện của bệnh thiếu máu não hay sao ý nhỉ? Các bạn chăm tập thể dục vào? Sau một thời gian tập, máu lên đủ trên não sẽ hết đơ đở thôi.
    O7EFp7
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8