Review bột giặt an toàn và dịu nhẹ dành cho da nhạy cảm của trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 585 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

adServer

adServer

Nếu em nói từ nay đã tự tin dùng bột giặt giặt đồ cho con, kể cả bé da nhạy cảm nhất thì chắc các mẹ nói em đang quảng cáo quá. Ko có đâu ạ, trước giờ quần áo, chăn mền của con em toàn giặt "chay" sau khi thất vọng 2-3 loại bột giặt đã xài cho con trước đó (dù toàn dùng hàng Thái)

Giờ em thay đổi quan điểm ko dùng bột giặt trong việc chăm sóc bé sơ sinh rồi. Để em kể nghe, bữa đi siêu thị được em PG chân dài phát cho mẫu thử bột giặt Omo dành cho da nhạy cảm. Em xài xong mẫu thử thì ưng nên muốn share cho các mẹ có con nhỏ như em. Thấy cái này hay thiệt, kể vài điểm chính nhe:
    • Có 2 loại nước giặt và bột giặt: Nước giặt thì dạng sữa như sữa tắm, bột giặt thì hạt mịn như phấn rôm, thơm dịu nhẹ như phấn em bé, như hương comfort cho em bé
    • Giặt sạch mấy vết bẩn như sữa, thức ăn dính trên quần áo, màu vẽ... mà cảm giác rất dịu nhẹ
    • Độ ph trên nhãn ghi 5,5 được viện da liễu tw chứng nhận nên tin tưởng hơn chút
    • Cũng của Omo nên yên tâm hơn

omo%20sampling

(đây là mẫu thử em được tặng nè)

Trong khi các bột giặt dùng trước đó em đã dùng thì loãng, giặt xong tay bị nhớt nhớt, còn khô lại thì rít khó chịu có khi lại ngứa tay nên quần áo của con em rất sợ rát, xót.

Hình như mẫu thử của loại này phát nhiều, chắc sẽ có mẹ dùng qua rồi, ai dùng rồi cảm nhận giống em thì cho ý kiến nhe. Cái chính em muốn là ai cũng được dùng sp chăm sóc tốt cho con mà đỡ nhọc công nữa.

http://static.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/omo%20ho%20tro.jpg
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Da nhạy cảm của bé nhà mình rất nghiêm trọng, sử dụng các loại bột giặt thông thường hay bị nổi mẩn đỏ nên rất khó khăn trong việc giặt quần áo cho con. Vậy mình có sử dụng được loại bột giặt dịu nhẹ trên da này cho bé nhà mình được không các mẹ?
    comment by WTT mobile view
    • 9,602 Bài viết

• 2,842 Được cảm ơn

Mình cũng mới nhận được mẫu thử của mấy em PG hôm vừa đi big C đây, về cũng háo hức giặt thử. Sở dĩ mình háo hức là vì da mình nhạy cảm lắm, nếu không ưa là bị ăn tay hoặc tay hay bị bợt luôn ấy. Mùa hè mình không giặt bằng máy vì toàn váy áo đi làm, những đồ mỏng mềm nên dùng giặt tay cho tiện. Bị ăn tay ngay từ đầu mùa vì dùng bột giặt không phải OMO, giờ xài thử loại này thấy cũng thích đây.
    • 9,602 Bài viết

• 2,842 Được cảm ơn

bạn cũng có dạy cảm giống mình nè, đúng là bột giặt thông thường không giải quyết được vấn đề giặt giũ đâu. Mình hay bị nhợt tay lắm, mụn cũng nổi mẩn li ti ấy. Nhiều khi toàn phải để xã giặt thôi. mà hôm nào xã đi công tác giặt lại bị mặc dù đổi loại bột giặt liên tục
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nha_xu_xi_xinhdep_76 Xem bài viết
    Da nhạy cảm của bé nhà mình rất nghiêm trọng, sử dụng các loại bột giặt thông thường hay bị nổi mẩn đỏ nên rất khó khăn trong việc giặt quần áo cho con. Vậy mình có sử dụng được loại bột giặt dịu nhẹ trên da này cho bé nhà mình được không các mẹ?
    • 1,487 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

nghe chủ thớt nói đúng là giống quảng cáo quá đấy, nhà mình trước giờ vẫn dùng OMO, nhưng dùng bột giặt và nước giặt thông thường thôi, chưa thấy loại mẹ nó nói, không biết có phải đây là loại mới ra không nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pegau_dethuong Xem bài viết
    Nếu em nói từ nay đã tự tin dùng bột giặt giặt đồ cho con, kể cả bé da nhạy cảm nhất thì chắc các mẹ nói em đang quảng cáo quá. Ko có đâu ạ, trước giờ quần áo, chăn mền của con em toàn giặt "chay" sau khi thất vọng 2-3 loại bột giặt đã xài cho con trước đó (dù toàn dùng hàng Thái)

Giờ em thay đổi quan điểm ko dùng bột giặt trong việc chăm sóc bé sơ sinh rồi. Để em kể nghe, bữa đi siêu thị được em PG chân dài phát cho mẫu thử bột giặt Omo dành cho da nhạy cảm. Em xài xong mẫu thử thì ưng nên muốn share cho các mẹ có con nhỏ như em. Thấy cái này hay thiệt, kể vài điểm chính nhe:
    • Có 2 loại nước giặt và bột giặt: Nước giặt thì dạng sữa như sữa tắm, bột giặt thì hạt mịn như phấn rôm, thơm dịu nhẹ như phấn em bé, như hương comfort cho em bé
    • Giặt sạch mấy vết bẩn như sữa, thức ăn dính trên quần áo, màu vẽ... mà cảm giác rất dịu nhẹ
    • Độ ph trên nhãn ghi 5,5 được viện da liễu tw chứng nhận nên tin tưởng hơn chút
    • Cũng của Omo nên yên tâm hơn

omo%20sampling

(đây là mẫu thử em được tặng nè)

Trong khi các bột giặt dùng trước đó em đã dùng thì loãng, giặt xong tay bị nhớt nhớt, còn khô lại thì rít khó chịu có khi lại ngứa tay nên quần áo của con em rất sợ rát, xót.

Hình như mẫu thử của loại này phát nhiều, chắc sẽ có mẹ dùng qua rồi, ai dùng rồi cảm nhận giống em thì cho ý kiến nhe. Cái chính em muốn là ai cũng được dùng sp chăm sóc tốt cho con mà đỡ nhọc công nữa.

http://static.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/omo%20ho%20tro.jpg

adServer

adServer
    • 3,154 Bài viết

• 1,146 Được cảm ơn

Có mình đây, cũng tính chia sẻ với mấy mom WTT về sản phẩm mới của OMO mình mới nhận mẫu thử hôm chủ nhật rồi đi siêu thị nè. Công nhận khác biệt hẳn đó mấy mom, mình có con nhỏ nên rất quan tâm đến bột giặt hay nước xã quần áo cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 887 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Có bột giặt cho da nhay cam hả mấy chị, chứ nói thật OMO em tin dùng vì tẩy giặt rất sạch tuy nhiên quần áo con em em không dám giặt vì sợ da con còn non nên dễ bị nhạy cảm dị ứng lắm.
    • 6,367 Bài viết

• 3,295 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hihi, em cũng có hàng nè Vừa mới nhận sáng nay xong, bữa đăng ký chương trình trên mạng, hôm nay được gửi về! Tối xài thử là lá la
    • 854 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Bột giặt này mới à, hic con em còn nhỏ nên nhà em không dám dùng bột giặt, chỉ có giặt nước sạch xong dùng nước xả thôi, nhưng nói thật mềm mịn thì có chứ mùi vẫn còn mấy chị ah. Loại này bán ngoài thị trường chưa mấy chị
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 751 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Có mình đây, cũng tính chia sẻ với mấy mom WTT về sản phẩm mới của OMO mình mới nhận mẫu thử hôm chủ nhật rồi đi siêu thị nè. Công nhận khác biệt hẳn đó mấy mom, mình có con nhỏ nên rất quan tâm đến bột giặt hay nước xã quần áo cho con.
    Chị ơi, chị dùng rồi à, đây là loại bột giặt nước phải không chị, mà mình dùng để giặt tay được không, giặt xong có cần dùng nước xả thêm không?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 593 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Có em đây mẹ nó ơi, em cũng nhận mẫu thử về dùng thử. Cảm nhận của em là nước giặt như sữa tắm vậy, khi em giặt bằng tay không mang bao tay vẫn không bị gì bình thường da em rất nhạy cảm. Em thử xem không dùng nước xả vì mùi của bột giặt cũng thơm, phơi xong quần áo mềm mịn không cứng mà cò mùi thơm dễ chịu. Em kết bột giặt mới lần này rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 765 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Em thấy 2 mẫu thử có phải dành cho giặt máy và giặt tay không mấy chị, mấy chị đăng ký mẫu thử ở đâu vậy ah, em cũng muốn dùng thử quá, nếu bột giặt kết hợp 2 trong 1 không cần nước xả thì đỡ tốn kém
    • 862 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Đúng là mấy mom WTT toàn nhà thông thái không à, sản phẩm nào mới tốt cho con là có ngay ở wtt thôi, mình cũng có nhận mẫu thử nhưng mình chưa thử qua nước giặt, mình mới dùng bột giặt cảm nhận hạt bột giặt mịn như phấn rôm em bé vậy và em thấy ghi chú độ PH 5.5 trung tính nên em không thử không mang găng tay, công nhận đúng như giới thiệu của PG da tay em không hề bị ngứa, chứ bình thường là da em ngứa lắm luôn
    • 432 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nha_xu_xi_xinhdep_76 Xem bài viết
    Da bé còn non nên rất nhạy cảm dễ bị nổi mẩn đỏ hay bị dị ứng đỏ ngứa nên tìm bột giặt nào thích hợp cho con cũng nhiêu khê lắm, nhà em lúc trước hay xài của Thái nhưng nói thật là mùi không thích lắm, hơn nữa em cảm thấy không sạch nên cứ giặt nước sạch cho rồi.
    • 1,487 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    làm thế nào để nhận được mẫu thử vậy bạn? Mình cũng thích sản phẩm của OMO, chỉ là đang dùng bột giặt OMO thôi chứ chưa thử loại này
    • 1,487 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valentineNP Xem bài viết
    Da bé còn non nên rất nhạy cảm dễ bị nổi mẩn đỏ hay bị dị ứng đỏ ngứa nên tìm bột giặt nào thích hợp cho con cũng nhiêu khê lắm, nhà em lúc trước hay xài của Thái nhưng nói thật là mùi không thích lắm, hơn nữa em cảm thấy không sạch nên cứ giặt nước sạch cho rồi.
    mình thấy có loại bột giặt riêng cho trẻ em nhưng không phải là OMO, sản phẩm này có phải là mới không nhỉ? Mình thấy trước giờ OMO cũng được nhiều gia đình Việt dùng mà, nhưng loại này có vẻ nhiều chất tẩy phải k
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 815 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Hihi, em cũng có hàng nè Vừa mới nhận sáng nay xong, bữa đăng ký chương trình trên mạng, hôm nay được gửi về! Tối xài thử là lá la
    bây giờ còn đăng ký nhận mẫu thử không mẹ nó, mẹ nó giặt rồi phát biểu cảm tưởng nha. xem loại mới có nhiều cải tiến không, dùng nước giặt vẫn thích hơn nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 815 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valentineNP Xem bài viết
    những bé vừa mới sinh da còn non nên giặt đồ cho bé phải hết sức cẩn thận nếu không bé sẽ bị dị ứng và nổi mẩn. Chọn loại bột giặt thích hợp cho bé cũng đau đầu lắm, không thử thì cũng không biết được đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 445 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caremngon Xem bài viết
    Bột giặt này mới à, hic con em còn nhỏ nên nhà em không dám dùng bột giặt, chỉ có giặt nước sạch xong dùng nước xả thôi, nhưng nói thật mềm mịn thì có chứ mùi vẫn còn mấy chị ah. Loại này bán ngoài thị trường chưa mấy chị
    dùng thử đi bạn ơi, nhà mình cũng mới nhận được mẫu thử này, tự nhiên lại free chứ, thích quá cơ, đến siêu thị đợt này tưng bừng hàng bột giặt của OMO đó bạn
    • 445 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Gửi tất cả những mom yêu nhãn hàng OMO, không biết những ai đã nhận mẫu thử và đã cho ý kiến khi sử dụng sản phẩm chưa chứ nhà mình thì cũng đã nhận và dùng mẫu thử rồi. Cảm tưởng của mình là: khi dùng nước giặt OMO đặc biệt là những vết bẩn từ cà phê hay đồ ăn của con vương trên áo, mình chỉ cần chấm nhẹ một chút lên vết bẩn rồi vò nhẹ chỉ một loáng là vết bẩn từ từ mờ dần và biến mất. Mùi hương của nước giặt còn lưu lại trên tay và quần áo sau khi phơi khô. Tay mình thường rất nhạy cảm, cũng dễ bị ăn tay nhưng khi dùng nước giặt OMO thì mình không có cảm giác bị ngứa hay nổi mụn. Thật là kỳ diệu