TIN TÀI TRỢ.

Phỏng vấn thẻ xanh Mỹ 2 năm diện K1

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.74K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị em trong hội,
    Hôm qua em mới đi phỏng vấn lấy thẻ xanh 2 năm về.
    Buồn quá các chị ơi, em được một bà Mỹ đen phỏng vấn, phỏng vấn 2vc cả 1 tiếng đồng hồ.
    Em qua theo diện hôn thê K1, bả hỏi em có đi làm ko? Em nói em ko đi làm chỉ ở nhà học tiếng anh, và có lẽ do hai vc em cùng là lần kết hôn thứ 2 nên có lẽ khó.
    Bả hỏi quá trời mà có câu em nghe đc câu ko, quay qua hỏi chồng phiên dịch. Nên có lẽ bả nghi ngờ 1 năm học tiếng anh mà sao kém.
    Bọn em có cung cấp 1 số hình đi chơi và cùng gia đình bên này cho bả.
    Phỏng vấn xong bả phát cho 1 tờ giấy là họ chưa thể có kết quả ngay bây giờ mà còn phải xem xét lại trong vòng 120 ngày.
    Có lẽ bả nghi ngờ gì đó, kết hôn của bọn em là thật nhưng lại bị khó khăn khi đi phỏng vấn thẻ xanh, buồn quá các chị ạ.
    Giờ em lo lắng quá, nếu được thông qua thì mừng quá rồi nhưng nếu 120 ngày mà ko có thẻ xanh thì phải làm sao và họ có bắt mình về lại ko ạ?
    Có chị em nào đi phỏng vấn gặp trường hợp như em cho em ít thông tin với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thường nhân viên di trú nếu không đưa ra được quyết định ngay lúc đó, họ cần thêm thời gian xem lại hồ sơ và xin ý kiến cấp trên để đưa ra quyết định cuối cùng sẽ cấp thẻ xanh cho bạn hay không!
    Tuỳ tiểu bang mà mức độ khó dễ sẽ nhiều hay ít.
    Bạn mình ở tp Denver Colorado cũng tương tự như bạn, nhưng sau 3 ngày họ gọi lại và chấp thuận cấp thẻ xanh cho.
    Bạn cứ chờ xem giấy hẹn đi. Chúc bạn may mắn, thuận lợi lấy được thẻ xanh.